What's new

[Chia sẻ] Vũng Tàu phiêu lưu ký

topic này mở ra để giới thiệu và chia sẻ cùng các bạn những góc nhìn về Vũng Tàu. nơi mà bao lượt khách du lịch mãi say đắm đi về cũng là nơi mà bao người con ra đi vẫn hoài mong nhớ. đêm nằm mơ nghe tiếng sóng biển, mỉm cười với hoài niệm, thầm mong một ngày quay trở lại để được lần nữa áp má vào nắng chiều và lắng nghe từng giọt hoàng hôn rơi...

Ai đã từng đi Suối Đá rồi cho em hỏi 1 chút.:
- Không biết là ở Suối Đá có chỗ nào bằng phẳng và có bóng mát để có thể trải bạc ngồi không ạ?
- Ở đó có chỗ thay quần áo không ạ?
Em tìm thông tin mãi mà không ra.Ai giúp em với. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Ai đã từng đi Suối Đá rồi cho em hỏi 1 chút.:
- Không biết là ở Suối Đá có chỗ nào bằng phẳng và có bóng mát để có thể trải bạc ngồi không ạ?
- Ở đó có chỗ thay quần áo không ạ?
Em tìm thông tin mãi mà không ra.Ai giúp em với. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Có nhiều Suối Đá lắm bạn à, nhưng theo mình chắc là bạn hỏi suối đá ở núi Dinh đường từ Nhà thờ Chu Hải đi vào.

Chỗ bằng phẳng và có thể trải bạt thì rất nhiều, quan trọng là bạn ngồi bao nhiêu người, khoảng 10-20 người thì vô tư, và ở các hồ thường không phải trải bạt đâu, bạn tắm và ngồi ngay lên đá luôn.

Chỗ thay quần áo thì không, chỉ có ở chùa là có nhà vệ sinh có thể thay trong đó được, còn ở các hồ tương đối trống trải, không thay đồ được, nhưng mà bạn cứ thay ở đó cũng không ai nhìn đâu ^^,

Có 2 lối vào, 1 là đi theo đường cũ, tới chân núi gửi xe và đi bộ lên chùa, trên đường đi qua hồ 5, hồ 4 và hồ 3, tắm rộng rãi. Lối thứ 2 là lối mới, chạy xe máy thẳng một mạch lên chùa luôn, rồi đi ngược xuống suối hồ 5, hồ 4 và hồ 3 hoặc đi ngược lên suối hồ 2, hồ 1 để tắm.

Ngoài suối đá đó còn các suối đá khác ở châu đức và xuyên mộc nữa..

Có nhiều Suối Đá lắm bạn à, nhưng theo mình chắc là bạn hỏi suối đá ở núi Dinh đường từ Nhà thờ Chu Hải đi vào.

Chỗ bằng phẳng và có thể trải bạt thì rất nhiều, quan trọng là bạn ngồi bao nhiêu người, khoảng 10-20 người thì vô tư, và ở các hồ thường không phải trải bạt đâu, bạn tắm và ngồi ngay lên đá luôn.

Chỗ thay quần áo thì không, chỉ có ở chùa là có nhà vệ sinh có thể thay trong đó được, còn ở các hồ tương đối trống trải, không thay đồ được, nhưng mà bạn cứ thay ở đó cũng không ai nhìn đâu ^^,

Có 2 lối vào, 1 là đi theo đường cũ, tới chân núi gửi xe và đi bộ lên chùa, trên đường đi qua hồ 5, hồ 4 và hồ 3, tắm rộng rãi. Lối thứ 2 là lối mới, chạy xe máy thẳng một mạch lên chùa luôn, rồi đi ngược xuống suối hồ 5, hồ 4 và hồ 3 hoặc đi ngược lên suối hồ 2, hồ 1 để tắm.

Ngoài suối đá đó còn các suối đá khác ở châu đức và xuyên mộc nữa..

Á Deny..cho mình hỏi lối 2 đi đường nào vậy..:D..mới đi lối 1 àh

em đang định đi suối Đá, cho em hỏi xem suối nào đẹp nhất và đi đường nào cho thuận lợi ạ :D
à, em xuất phát ở Vũng Tàu ạ :D

Chào các bạn của box Vũng Tàu phiêu lưu ký. Tui có nghe nói trên đường từ Vũng Tàu về Sài Gòn, khi đến Long Thành có quán bán lẩu cua rất ngon. Bạn nào biết vui lòng chỉ giúp tui địa chỉ quán với. Cám ơn nhiều.

@keen_vt
Cảm ơn topic và những thông tin về VT của bạn. Lần này mình được trải nghiệm VT thật dễ thương, không như những lần trước đó.
Cảm ơn về quán hải sản Tuyết Vân, quán bánh khọt 14 NTr Tộ gốc cây vú sữa, ...

Bạn nào ở VT confirm giùm mình các tuyến xe buýt trong nội thành được không vậy (cụ thể là tuyến đường 30/4-bãi trước), do mình đi côn đảo nên không tiện đi xe máy

Cho mình hỏi là cái chùa nằm ngoài biển trên cái đảo nhỏ gần Bãi trước ak . Làm sao ra đó được ? Nghe nói sáng sớm nước rút đi bộ qua bằng cái đường đá. Mà khi nào nước rút ? Có phải ngày rằm không ? Ngày bình thường ra được không ?

Sorry Kaitokid mình trả lời hơi chậm. Cái chùa nằm ngoài biển là thuộc Bãi Sau chứ hok phải gần Bãi Trước. Dân Vũng Tàu gọi đó là Hòn Bà, trên chùa thờ Quan Âm Nam Hải để ngư dân cầu an khi ra biển. Để ra được Chùa bạn cần hỏi dân chài lưới gần đó xem mấy giờ nước ròng, mấy giờ nứoc lớn để tranh thủ mà đi. Nếu nhắm nước lên nhanh hok kịp vào thì bạn có thể nhờ ngư dân đưa vào bằng thuyền thúng hoặc... bơi vào ^_^ (nói giỡn chứ bơi ở đó nguy hiểm lắm, đừng dại nhé). Mình thì chưa đi thuyền thúng nên hok biết giá làm sao. Còn thường đi bộ ra đó thì mất khoảng 30ph - 1h vì đá gập ghềnh khó bước. Các bạn đi ra nhớ mang dép ko trơn trượt hoặc giày cao su càng tốt vì lỡ sẩy chân hoặc trượt chân thì hàu cắt chảy máu như chơi. Chúc bạn có chuyến tham quan vui và nhiều ấn tượng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back