What's new

Vượt chín cửa sông, tìm miền cát trắng - biển Ba Động - Trà Vinh - 12,13/11/2011

Status
Not open for further replies.
Vượt chín cửa sông, tìm miền cát trắng - biển Ba Động - Trà Vinh - 12,13/11/2011

Link facebook http://www.facebook.com/event.php?eid=172415639515563

Xét lại cung đường, nhận thấy tốn nhiều thời gian chờ đò phà, nhiều đoạn đường xấu, vậy nên thành lập đội đua mới vượt thử thách, gian khó mới mong kịp đến được đích. Xế ôm tự xác định và lượng sức để đu theo cho được nhé.

5h sáng xuất phát ( ko giờ dây thun ) ( Lý Thường Kiệt - Hồng Bàng ) , tầm 6h đến Gò Công, buổi sáng băng 3 cửa Tiểu - Đại - Ba Lai đến được Ba Tri, nghỉ ngơi ăn trưa, chiều băng 3 cửa Hàm Luông, Cổ Chiên, Cung Hầu, đến tối mới đến được biển Ba Động

---------------------------------

Chắc cú
1,2 Phi Nguyen - Pham Y Thu
3,4 Châu ( Madscientist ) - Mai Trinh
5,6 Chunguahoang - Hoamùaxuân
7,8 Phúc Jander - cô Ngọc Hạnh
9,10 nhoctheki - bạn
11 Vũ Cận - xế độc hành
12,13 Bạn hoamùaxuân ( Tân Phú ) - thiếu ôm !!!
14,15 Trung rơm ( Bình Thạnh ) - Hồng Anh ( Bình Thạnh)
16,17 telecom1vn ( 0947733111 mail [email protected]. - Bảy Hiền) - Howie Trang (Trang Hồng Phong ) ( Q6) => anh Phong sắp xếp vào Q10 đúng giờ hoặc có bạn hoamùaxuân sang đón)
18,19 Trần Ngọc Sơn - Thanh Phương Phạm

--------------------------------------
dập dòm
Zn Trung - bạn Zn Trung
David Teo - bạn David Teo

-------------------------------------------------

Thời gian: 12-13/11/2011

Mục tiêu: Băng qua những nhánh sông Cửu Long, tìm về biển Ba Động, cắm trại nghỉ dưỡng.

Tính chất: ưu tiên theo thứ tự -> lang thang chụp hình danh lam thắng cảnh -> chạy xe những cung đường mới lạ -> ăn uống thưởng thức đặc sản

Chốt đòan: 12 người, ( Số lượng đông chờ đò sẽ lâu ), chấp nhận cả xế nam xế nữ.

Chi phí: ~150k
Xăng xe: ~ 500km, vượt 12 bến đò, phà ~ 100k: xế bảo trì xe, ôm chịu xăng hoặc 5-5 tùy xế ôm.

Ăn uống: tạm bợ thôi nhé, gặp đâu ăn đó và 1 bữa tiệc tại biển, chơi và chụp hình là chính.

Vật dụng mạng theo: nước uống, áo mưa, áo ấm, đèn pin, phao bơi, túi ngủ, thuốc men và thực phẩm cá nhân.

Hành trình:

Ngày 12/11: 5h tập trung Cao ốc Lý Thường Kiệt – Hồng Bàng
HCM – Cần Giuộc – Cần Đước – Phà Mỹ Lợi – Gò Công

* Hệ thống 9 cửa sông Cửu Long:

cửa thứ 1: Cửa Tiểu – Đò Bến Chùa & Đò Tân Long

cửa thứ 2: Cửa Đại – Bến đò Lý Quàn

cửa thứ 3: Cửa Ba Lai - Bến đò Thủ ( ấp 2, Thạnh Phước )

cửa thứ 4: Cửa Hàm Luông – Tiệm tôm – Đò Tiệm tôm

cửa thứ 5: Cửa Cổ Chiên - Đò Bến Chổi

cửa thứ 6: Cửa Cung Hầu – Bến đò đi Mỹ Long

TT. Duyên Hải – Biển Ba Động, cắm trại, nghỉ đêm

Ngày 13/11:

cửa thứ 7: Cửa Định An – Bến Đò Định An – Rạch Tráng

cửa thứ 9: Cửa Trần Đề – Đò Thị Trấn Kinh Ba

( cửa thứ 8 đâu rồi ) -> cửa Ba Thắc - Bassac bị bồi lấp mất rồi

Sang đến Sóc Trăng – thăm chùa Dơi, chùa Đất sét

Sóc Trăng - TT. Đại Ngải

Bến Phà Đại Ngải – An Thạnh
Bến đò nhỏ Cầu Quan

Cầu Quan – Tiểu Cần – Sông Lộc – Trà Vinh thăm Di tích Ao bà Om, hồ bà Tô

Trà Vinh – Ba Trường – Cổ Chiên
Bến phà Cổ Chiên

Mỏ Cày – Cầu Hàm Luông – Phà Hàm Luông – Bến Tre – Cầu Rạch Miễu – Mỹ Tho – Trung Lương – Tân An – HCM

Last edited:
Re: Vượt chín cửa sông, tìm miền cát trắng - biển Ba Động - Trà Vinh - 12,13/11/2011

Dẫn đoàn về sau cùng, cũng do còn ham thưởng lãm cái đêm trăng, và chuyến này xài cái xe cà rề chạy chậm, để mọi người về trễ vì nó cũng ko đc ^^
Không sao đâu anh,chuyện xe cộ đâu ai muốn.Do hơi mệt nên em chạy một mạch về trước,mọi người thông cảm
P/s:cái bếp anh gởi để thứ 3 đi off,có gì cầm theo gửi a luôn nha

Re: Vượt chín cửa sông, tìm miền cát trắng - biển Ba Động - Trà Vinh - 12,13/11/2011

Mình phải về sớm để chở em Trinh về nhà, nhà trọ đóng cửa lúc 11 giờ

Cũng phải giữ mối để lần sau còn dụ đc em ấy đi nữa chứ, keke :LL

Hi, cung đường ông hơi bị good. Người wen, có gì tui confirm fut chót để đu theo nha. hihi

Không sao đâu anh,chuyện xe cộ đâu ai muốn.Do hơi mệt nên em chạy một mạch về trước,mọi người thông cảm
P/s:cái bếp anh gởi để thứ 3 đi off,có gì cầm theo gửi a luôn nha

Mình phải về sớm để chở em Trinh về nhà, nhà trọ đóng cửa lúc 11 giờ

Cũng phải giữ mối để lần sau còn dụ đc em ấy đi nữa chứ, keke :LL

Xe về sớm nhất khoảng 9h20, về trễ nhất lúc 10h45, hihi. Nhưng đối với mình một chuyến đi kết thúc vậy là quá vội vàng, keke. Tiếc nuối đêm trăng sáng vằng vặc ngoài cầu Rạch Miễu, cũng đêm trăng, vào đến Tân An, SG, trời mây mịt mù, haizz

https://www.phuot.vn/threads/29582 => có link hồi ức rồi nhé, Tối thứ ba chúng ta off ăn mừng, chép hình chuyến đi vào giờ hơi thiêng nhé, 8h30, công viên Hoàng Văn Thụ, đoạn ngay đầu đường giữa 2 phần cv.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,570
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back