What's new

Xe đạp - Đường mây Tây Bắc (Tường thuật từ hành trình)

Xuống phà .

Trên đê Vĩnh Tường , lần đầu tiên mình đặt chân đến đất này nhưng cũng đã biết qua thơ của nữ sĩ Hồ Xuân Hương .

Trăm năm ông phủ Vĩnh Tường ôi!
Cái nợ ba sinh đã trả rồi.
Chôn chặt văn chuơng ba thước đất,
Tung hê hồ thỉ bốn phương trời.

Cùng chào đón chúng tôi.

Tranh tài xem ai lên đón trước.

Có cả những em nhỏ trèo lên cửa sổ trường học helo rối rít , vui ghê .

Tấp vào hàng bắp luộc ven đê.3k/trái.

Về tới đền thờ Hai Bà Trưng thì tối hẳn , lúc này nhóm Hà Nội lên thêm 2 bác nữa là Trung và Thần Gió 5555.

Đoàn đi theo cao tốc Thăng Long - Nội Bài về HN rồi ghé qua anh Tôn ở Yên Phụ chơi , anh ấy cũng chơi xe và có thêm một cửa hàng xe hoành tráng lắm.

Các bạn sẽ thấy anh Tôn rất quen .

Độp Phượt Điếm Gài Gòn kết thúc tua Đường Mây Tây Bắc tại tượng đài Lý Thái Tổ ven bờ hồ Hoàn Kiếm.

Cùng mở sâm banh chúc mừng .

Các bác HN cũng ra chúc mừng , bác FBI Hải Phòng cuang lên và có thêm bạn Tú chơi Trials đến biểu diễn .

.

Ăn tối .

Về nhà khách 99 Lê Duẩn chuẩn bị xe cộ đóng gói, nếu các bác đi phượt ghé chỗ này cũng hay , phòng 400k nhưng 4 giường to máy lạnh tắm nóng đầy đủ , giữa HN vậy là ok.

Sắp tới Độp Phượt Điếm sẽ có vài cung như Đông Bắc , Tây Nguyên , Tây Nghệ An và Lào . Thời gian chưa biết nhưng kế hoạch đã hình thành , hy vọng sẽ có đk pot trực tiếp như cung này , rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và cổ vũ.

Còn rất nhiều hình ảnh đời thường mình sẽ chia sẻ sau. Thanks.

Sắp tới Độp Phượt Điếm sẽ có vài cung như Đông Bắc , Tây Nguyên , Tây Nghệ An và Lào . Thời gian chưa biết nhưng kế hoạch đã hình thành , hy vọng sẽ có đk pot trực tiếp như cung này , rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và cổ vũ.
Chúc mừng các bác ... Hà Nội 1 đêm say giấc nhé!!!

vui qua cac bac ah, các bác cho chia sẻ thêm vấn đề an ninh đi các bác, các bác đi thêm mà ko bị bọn nghiện ngập nó dình mò ah các bác :)

vui qua cac bac ah, các bác cho chia sẻ thêm vấn đề an ninh đi các bác, các bác đi thêm mà ko bị bọn nghiện ngập nó dình mò ah các bác :)

Khi đang lúi húi chụp hình ở Tân Uyên thì mình bị kẻ gian lấy mất cái túi chống nước trong đó có tất cả giấy tờ , ATM , điện thoại , đi được 2km thì phát hiện ra , gọi vào máy ò í e , vậy là tiêu rồi nhưng cũng đi lại chỗ đó thì được anh Giàng A Dũng người dân tộc Mông giúp đỡ tìm lại , kẻ gian là thằng nghiện và cũng là người Mông nên nó vẫn "thật" hơn , nó bảo nhặt được thì trả lại thôi , có 220k trong ví cho tôi nhé , ok liền .

Anh Giàng A Dũng rất tốt bụng ,mình trả tiền xăng mà anh không lấy . Anh chính là người trong bức ảnh cả nhà cùng đi gặt .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,077
190,392
Latest member
iwinclubgaming
Back