What's new

Xe đạp vượt Tây Côn Lĩnh

Khâm phục bạn rosy này quá con phụ nữ mà vượt tcl bằng xe đạp thì nể thật mà văn của bạn cũng rất hay và nhiều cảm xúc (beer)

Chắc bạn nhầm vì cách dùng từ ngữ?
Ở đây chúng tôi tuy cợt nhả (đôi khi) nhưng tôn trọng phụ nữ.

Có lẽ bạn nợ những người phụ nữ phượt một lời xin lỗi?
Tôi ghi nhận vậy có quá chăng???

PS. Số phận bạn nằm trong tay bạn, ở đây hay bất kỳ ở đâu.

Vâng, em cũng đồng í :D, sau này có con gái là cấm tiệt, chỉ có nữ công gia chánh, thêu thùa đán hát mới cả học hành nâng cao tri thức thoai :)) , phượt phiếc gì oánh ngay :T

Ừ, khi nào con gái đến tuổi đi xe đạp, nhớ gắn vào xe cái biển kiểu thế này:

Xe mẹ mua, đua mẹ đánh
Đi xe 1 bánh, mẹ woánh gấp ba
Nếu đi xa nhà, mẹ thà... coi như không có (nó)

Thế cho nó sợ, nhỉ?

Nếu có con zai, từ bé nên gửi nó sống ở trên núi, trên rừng ấy, sau nó lớn, hết vị thành niên, nó lại chán rừng, đòi về thành phố, thế có phải là cực lành ko? (chứ mà cứ thử nuôi nó ở thành phố như các bác Phượt này xem, thế nào cũng đòi ngược lại: con lên rừng cơ, con lên núi cơ, con đi chấm cơ,... cha bố chúng nó, chẳng được cái tích sự gì). :LL

Kể nữa đi nào ;)

PS: Bác SonTT xử vụ "phụ nữ" thấu tình đạt lý quá (c)

Rosy à,nghe e kể lại thấy tay công an đó điên thật,hôm đó nó nhỡ mồm bảo lập biên bản giữ xe mình cõn cãi cùn được chứ nó mà lập biên bản giữ máy ảnh nhỉ:LL ???Nó cũng chả hiểu biết gì,may thật.

Các bác không biết thằng này nó điên thế nào đâu,dân ở đó nói có một đôi nam nữ ngồi tâm sự quá giờ giới nghiêm,nó cũng bắt phạt mà chú bị phạt đó là biên phòng ở đó hẳn hoi nhé=)) Lúc nó bắt bọn e nộp phạt e cãi mãi không được chỉ muốn nhảy lên đấm vào mồm nó(người nó nhỏ bé e xơi được các bác ạ):T

Lúc đó mình to mồm vì biết nó nói nhỡ rùi chứ bình thường tớ hiền và nhẹ nhàng lắm đấy:shrug:

Last edited:
Nó mà vớ được đoàn Tây balo nhỉ, chắc 100USD/người! Thỉnh thoảng có những chuyện thế này khi phượt cũng buồn thât.

Rosy à,nghe e kể lại thấy tay công an đó điên thật,hôm đó nó nhỡ mồm bảo lập biên bản giữ xe mình cõn cãi cùn được chứ nó mà lập biên bản giữ máy ảnh nhỉ:LL ???Nó cũng chả hiểu biết gì,may thật.
Lúc đó mình to mồm vì biết nó nói nhỡ rùi chứ bình thường tớ hiền và nhẹ nhàng lắm đấy:shrug:

Tớ thì đã được nghe một số chuyện liên quan đến biên phòng và công an xã. Tóm lại là xảy ra tranh cãi giữa dân phượt và chính quyền. Có nhiều cách để hành xử lắm. Nhưng tớ thấy chính quyền cũng có lý của người ta các bác ạ. Vùng sâu vùng xa với biên giới là khu vực nhạy cảm, các bác ấy không cảnh giác thì có mà mất chỗ đội nón. Thêm một cái nữa hơi tế nhị là cái tính GATO.
Tớ nhớ hồi trên chốt HG, lần về cứ sư đoàn ngồi nghỉ chân ở một quán nước giữa thị xã nhìn các đôi trai gái ríu rít trên xe đạp, nhìn cuộc sống bán mua, mặc cả giữa phố lòng cũng bỗng nhói lên một chút tủi hờn và uất ức. Rất may, cái nhói lên ấy chỉ thóang qua, chỉ đủ để thêm yêu thương đồng đội mà thôi. May thế chứ!

Các bác thử tưởng tượng đặt mình vào hoàn cảnh người ta, vất vả, khổ sở chỗ heo hút lương ba cọc ba đồng trong khi thiên hạ thì cứ hớn hớn hở hở tung tăng chơi bời nhảy nhót. Tất nhiên cũng tuỳ người, tuỳ nơi. Có những nơi các anh lính biên phòng thấy người đến mừng gần chết. Nhất là người cùng quê. :)

Vậy nên kinh nghiệm là đi vào vùng xa xôi, biên giới thì nên có giấy tờ. Nếu tốt hơn nữa thì có chút quà dân vận chia sẻ. Mình đi chơi cần thoải mái, vui vẻ là chính, quan hệ tốt còn được giúp đỡ hỏi han. Phải không?

@killerhut: khu vực biên giới theo em biết thì các bạn Tây ko được đến, hoặc đến nhưng phải có giấy phép đặc biệt hay sao í. Mà thôi nói chung chuyến đi nó phải có căng thẳng hồi hộp mới hay bác ạ :D

@imim: em thích chị nhất đấy, sau này chị chắc chắn là người mẹ tốt hí hí, tặng chị (wait)

Em cám ơn các bác khác đã bảo vệ chị em nhà phượt, nhưng em nghĩ chắc bạn tinhhoa bạn í viết nhầm thôi, có thể từ "con" bạn ý type nhầm, ý bạn í có thể là "cơ" chẳng hạn

Còn nếu là "con" thật, thì em thù :D , pằng chíu :gun :gun

Các bác không biết thằng này nó điên thế nào đâu,dân ở đó nói có một đôi nam nữ ngồi tâm sự quá giờ giới nghiêm,nó cũng bắt phạt mà chú bị phạt đó là biên phòng ở đó hẳn hoi nhé=))

Uh sáng hôm sau nghe dân ở đó "mách" lại thế mà chết cười. Thảo nào lúc mình đi đến gần Lao Chải, cách khoảng 2km, đêm tối đen như mực mà có 2 anh chị ngồi lấm lét tâm sự mới nhau. Chắc phải ra đây cho bạn Hải bạn ý đỡ phạt :D

Đúng như bạn greenline nói, phải nén đau thương thì đi mới vui được :). Bọn em sau một hồi thẫn thờ vì tin chú Út mất, thì thuê 1 bác dân ở đấy dẫn đường lên Bốt Đen.

Tuy nhiên, qua lời các bạn ở Uỷ ban kể tối qua, cũng như qua vẻ e dè của bạn Nùng dẫn đường, thì có vẻ mốc trên Bốt Đen thật sự là nơi nguy hiểm. Bọn Tàu thường xuyên sang rình rập, bắt người. Bác người Nùng nói nếu chỉ đi 1 mình thì bác ý không đi, nhất quyết phải đi 2 người cho đỡ sợ. Trước khi đi, chị chủ quán còn với lại:

- Cẩn thận gặp bọn Tàu nhé, chúng nó có súng đấy

Ôi chao, chưa đi đã bị lên tinh thần đùng đoàng thế này thì cũng hãi thật. Cuối cùng, bọn em quyết định thuê 2 bạn Nùng dẫn đường cho "có bạn có bè" sau khi các bạn đưa ra cái giá hơi "choáng": 50k/người (e đang vểnh tai chờ nghe khoảng 200k/người, thề luôn)

Thế là đi thôi :)

Chụp lưu niệm ở Lao Chải, trước quán nước

Hai chị em

vớ phải mấy cha công an Hải phòng thì đúng là xui tận mạng rồi, bác sontt gọi bọn này là xxx còn hơi nhẹ, mình ở Hải Phòng đây mà mỗi lần ra đường nhìn thấy mặt chúng là muốn thoi cho mấy quả, hèm nỗi hic... hic...., xe biển số lạ lượn lờ ở phố là y rằng tuýt còi hỏi han, bới bèo ra bọ, lại 50/50, dân mình đi xa, sợ rắc rối , ok 50/50.:Dam :Dam :Dam bọn này có tật 50/50, hình như đâu cũng thế, cứ tưởng lên núi không khí trong lành thì nó phải trong sạch ra chứ, đằng này đầu nó toàn "a có bác hồ đời em đc ấm no". Cứ làng nào có tí đình chùa miếu mạo, dân chúng đến thăm là chúng bảo kê cho bọn xã lập barie (bằng tre) thu tiền , cứ đầu người mà tính, còn sở thích của xxx là núp sau bụi cây, phạt ko biên lai, thích phạt chị em đi xe máy, bắt đám cờ bạc, còn cướp giật, đánh nhau, khi nào xong thì đến... đừng bao giờ trông chờ trách nhiệm và lòng trắc ẩn ở chúng
------------------------
nếu ai có bạn trai là xxx, hoặc bà con là công an tốt cho mình sorry, vì cứ nhắc đến xxx là mình sôi hết cả tiếtX( X(

Last edited:
Từ Lao Chải lên Bốt Đen, theo các bạn Nùng, đi mất 4 tiếng. Lúc xuất phát từ Lao Chải khoảng 9h30' sáng, bọn em nghĩ chắc quá trưa là đến, nên hồ hởi lắm :D

Thế nhưng ai dè hix, 7h tối mới lên đến nơi ạ, vác xe mệt vãi luôn, cụ thể thế nào mời các bạn theo dõi :D

Đường lên Bốt Đen men theo sườn núi, ban đầu thì khá to và rộng, tất nhiên là đường đất rồi ạ

Các bạn ngồi chờ 2 bác người Nùng về nhà lấy dao

Em gái nhỏ tuổi nhất đoàn, nhưng sức vóc thì hơn hẳn bà chị :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back