What's new

[Hỏi đáp] Xe đạp xuyên Việt bằng đường 14 vào tháng 6/2011

Chăng 8: Đak Pek - Hội An 180km.

Theo em chặng này hơi xa các bác nên nhghỉ tại Ái Nghĩa (ks Quê Hương rất tốt), sáng hôm sau dạo một vòng Ái Nghĩa rồi qua sông Thu Bồn ở bến đò Kiểm Lâm để sang Mỹ Sơn chơi xong theo TL610 rất tốt đi 30km xuống QL1A qua nhà thờ Trà Kiệu , xuống TT Nam Phước của huyện Duy Xuyên(Mỹ Sơn - 1A 30km).Qua cầu Câu Lâu đi qua Cống Chui hỏi đường xuống Hội An, đi như vậy sẽ thăm được nhiều cảnh đẹp mà lại không phải đi ra ngã 3 Hoà Cầm hoặc Vĩnh Điện rồi lại đi vào Hội An.

Last edited:
Chả hiểu sao em không nén được hình để đưa lên, thôi thì nói như vậy cho ngắn gọn nhé. Đường vào cột mốc bây giờ đã dễ hơn nhiều và đi như thế này sẽ tránh được BP nhé.

Bác đi từ PleiKần lên 15km qua trạm thu phí , qua tiếp nhà máy cơ khí bê tông ly tâm thì rẽ trái vào đường đất để tránh BP. Điểm rẽ ở đây N14 41.370 E107 34.855.Ngay điểm này nếu đi vào theo đường cũ mà đi ra theo đường này rồi dông thẳng chứ không rẽ phải xuống con dốc thì ra cửa khẩu sẽ bị BP tóm ngay.

Đi tiếp 2km gặp con dốc lớn rẽ trái tại đây N14 41.270 E107 34.377 vào đường bê tông.

Đi vài km gặp ngã 4 rẽ phải tại đây N14 40.871 E107 33.996 . Bây giờ thì đi thẳng vào mốc luôn .

Toạ độ cột mốc ngã 3 Đông Dương.N14 41.163 E107 33.398.

Từ các toạ độ bác có thể vẽ đường vào được rồi chứ.

Bác Hà có thể vẽ giùm mỉnh cái route nầy được không? bác vẻ xong rồi chỉ cần gửi link lên đây là mình mò ra được. Cảm ơn bác

Chăng 8: Đak Pek - Hội An 180km.

Theo em chặng này hơi xa các bác nên nhghỉ tại Ái Nghĩa (ks Quê Hương rất tốt), sáng hôm sau dạo một vòng Ái Nghĩa rồi qua sông Thu Bồn ở bến đò Kiểm Lâm để sang Mỹ Sơn chơi xong theo TL610 rất tốt đi 30km xuống QL1A qua nhà thờ Trà Kiệu , xuống TT Nam Phước của huyện Duy Xuyên(Mỹ Sơn - 1A 30km).Qua cầu Câu Lâu đi qua Cống Chui hỏi đường xuống Hội An, đi như vậy sẽ thăm được nhiều cảnh đẹp mà lại không phải đi ra ngã 3 Hoà Cầm hoặc Vĩnh Điện rồi lại đi vào Hội An.

Chặng nầy mình sẻ xem lại theo đề nghị của bác mình thấy cũng hơi dài. Cảm ơn bác, hôm qua bác Linh có nói là gặp bác Hà ở Vinh, lúc nầy trông bác nhon lắm phai khong?

Dạo này em bận quá, đã có tọa độ thì bác vẽ được ngay thôi mà, đang rủ bác Linh sáp xếp thời gian đón đoàn, ngặt nỗi chặng đó các bác chơi tuốt Hà Tĩnh - Thanh Hoá thì thời gian đâu nữa mà giao lưu, theo em nên nghỉ một đêm ở Vinh như bác Nam Bình Dương ấy là đẹp.

Bác Toàn chuẩn bị xong hết chưa? Khi nao khởi hành nhớ báo anh em nhé. Nếu có ra đến Vinh bác Hà sẽ tới đón đưa bác tới Thanh Hóa luôn ah!

@ Bác Hà lúc này sao rồi? Nhớ bác quá!!!

Hôm rồi gọi cho bác Nam rủ đi Lò Gò - Xa Mát nhgưng bác bận, đang cố gắng thu xếp nếu bác Toàn và đồng bọn ở Vinh thì sẽ giới thiệu một vòng !!!

hôm nay chúng tôi hoàn thành chặng Sài Gòn- Đồng Xoài bằng đường tỉnh lộ 768 xuyên rừng với gần 140km trong 14 giờ. Trong đó có 7 lần lủng ruột phải ngừng lại thay ruột hoặc vá vì hết luôn ruột dự trữ và 1 lần đứt sên. Sẻ cập nhật thông tin tồi nay, bây giờ thì đi ăn đói quá rồi

DSCF2674.j4pg

Bữu Long

xe Toàn đứt sên, xe Nghĩa lủng vỏ khi vừa KH được 22km

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back