What's new

Xe độp - Đà Lạt - Sài Gòn , có một con đường gian khổ

Re: Xe độp - Đà Lạt - Sài Gòn , có một con đường gian khổ.

Đây là thứ hai, bản thân tôi đổ đèo Tà Nung bằng xe đạp! Chuyến đi trước, độp tử 442 đã đổ con đèo này về Đức Trọng, hội quân cùng nhóm Zic Zac tại đầu đèo Đại Ninh. Với tôi, chuyến đi mới cảm xúc còn mãnh liệt hơn vì những hồi ức, về đồng đội và cả những trãi nghiệm luôn mới mẻ...Ở lưng chừng đèo, chúng tôi cho phép mình dừng lại, nhìn xuống bao la dưới kia......

attachment.php

(Nhìn ra quanh đây đồi núi reo ca....bàn chân đi xa....."Người Về Bỗng Nhớ" - Ns.TCS)

Ôi, mình kết con Giant của bạn quá, cho mình hỏi tậu nó cần bao nhiu đạn hỉ ? Có thể tìm em nó ở đâu ? Thanks.

Ôi, mình kết con Giant của bạn quá, cho mình hỏi tậu nó cần bao nhiu đạn hỉ ? Có thể tìm em nó ở đâu ? Thanks.

Bác BM được bầu là "thợ săn" của năm đó bác. Muốn hàng đẹp, vừa ý, và ngon bổ rẻ thì phải chịu khó săn lùng thôi bác ợ. Bọn em hay ngồi tám tại bờ kè kênh Nhiêu Lộc đoạn đối diện chùa Vĩnh Nghiêm (dãy hàng cafe), bác thích thì ghé đàm đạo vào sáng 2-4-6. Cứ liên lạc bác Victor hay bác BM là được. Mà cần nói thêm điều nữa, có bác BM đi cùng, mỗi tối bên ánh lửa bập bùng, không thể quên những ngón đàn đến mê người của bác. Hình trên bác BM mang cả cây đàn đi đó ạ...

Oh ngày nào mình cũng đi làm ngang qua đấy nhưng sớm lắm kg cafe được, nếu t7,CN thì ới mình.
Có thể cho mình số đt kg để đến mình gọi. Số mình là 0903761905.

Hic, đọc topic lại nhớ thời sinh viên nông nỗi ^^ cũng đạp từ Đà Lạt - Sài Gòn. Nhưng yêu cái khìn của mình ghê ...

Đèo Tà Nung , đơn giản vì nó ở xã Tà Nung trực thuộc thàng phố Đà Lạt và cách ĐL khoảng 10km.

Ngã 3 đi về Suối Vàng, vàng thì em cũng ham nhưng em không muốn xuống suối đâu, muốn trong tiệm cơ.he..he..

Dọc con đường này có những điạn danh làm ta gợi nhớ miền Bắc , như Gia Lâm, Đan Phượng, Mê Linh..đây là những vùng kinh tế mới của cư dân từ ngoài Bắc vào, họ lấy luôn tên quê hương ở ngoài bắc đặt cho quê mới trong này.

TL 725 có những đoạn rất hiểm trở nhưng do dân phượt cứ bị ám ảnh bởi 722 nên lãng quên em nó chứ thực ra 722 bây giờ đâu hoang vu mấy nữa đâu.

Trên đèo Tà Nung.Bác này cứng lắm , đổ đèo ngon ơ chứ em không dám chạy nhanh, có lẽ bị ám ảnh từ cái xe trước ở đèo Đại Ninh phải đưa chân thắng.

Qua khỏi đèo là trung tâm xã Tà Nung.

Ngã 3 Tà Nung rẽ vào thác Vọng khgoảng 2km và đi Lâm Hà trên 32km.

Trời cũng đỏng đảnh lắm, lúc nắng lúc mưa làm mặc áo mưea xong lại cởi rất mất thời gian.

Rẫy cà fe ven TL725 ở Tà Nung.Bây giờ đã là cuối mùa hoa nên thỉnh thoảng mới thấy một vài rẫy nở muộn.

Trường cấp 2 Mê Linh, khi em với bác Huy vào chụp hình cái cây làm các em học sinh cứ nhìn mãi không chịu tập trung.

Một cây của nhà gần đó dáng rất đẹp.

Ra ngã 3 Liên Khương 28km.

Một rẫy cà fê đang nở hoa cuối mùa.

Last edited by a moderator:

Thị trấn Nam Ban của huyện Lâm Hà. Có nghĩa là Lâm Đồng và Hà Nội, hai miền quê của những người con xa xứ. TT hành chính của Lâm Hà là TT Đinh Văn.

Ngã 3 ngay TT Nam Ban rẽ đi ra ngã 3 Đạ Đờn ở QL27 nhưng chúng tôi đi thẳng ra ngã 3 Cửa Rừng nơi giao nhau của TL725 với QL27.

Ghé vô trú mưa thấy nem nướng định chơi luôn nhưng đóng cửa, cô chủ cứ thấp thoáng sau rèm bí ẩn quá làm em chụp trộm mấy tấm hơi nhoè.

Đúng là gái tơ lộ rõ không quyến rũ bằng bà già thấp thoáng, sau khi hiểu hàng thì cả lũ dông thẳng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back