What's new
Re: Lịch trình xuyên Việt vào tháng 4/2012

Rất khâm phục lịch trình maraton của bạn, chẳng hạn như chặng 7 mình chỉ tối đa là đi được từ Đồng văn tới Tuyên quang hay chặng Hà tĩnh-Huế chỉ riêng đi tham quan hết hai động của Phong nha nổi tiếng này một ngày cũng còn hơi thiếu.Dù sao sức trẻ là có những kỷ lục cần vươn tới, chúc bạn thành công vui vẻ.

Rất khâm phục lịch trình maraton của bạn, chẳng hạn như chặng 7 mình chỉ tối đa là đi được từ Đồng văn tới Tuyên quang hay chặng Hà tĩnh-Huế chỉ riêng đi tham quan hết hai động của Phong nha nổi tiếng này một ngày cũng còn hơi thiếu.Dù sao sức trẻ là có những kỷ lục cần vươn tới, chúc bạn thành công vui vẻ.

Thanks bác nhiều! Đúng là ngày 7 em cũng đuối thiệt, nghe lời khuyên của một số người đi trước em đã quyết định break ngày 7 ra như sau:
* Ngày 7: Đồng Văn => Tuyên Quang: 270km
* Ngày 8: Tuyên Quang => Hạ Long: Tuyên Quang => Hạ Long: 265km

Và sửa lại ở ngày 15 & 16 như sau:
* Ngày 15: Hội An => Duy Xuyên => Tam Kỳ => Quảng Ngãi => Tam Quan => đèo Bình Đê => Quy Nhơn: 300km
* Ngày 16: Quy Nhơn => Tuy Hòa => Vũng Rô => đèo Cả => Nha Trang: 229km

Các bác thấy hợp lý chưa ah ^^

ngày 1: hà nội
ngày 2: hà nội - hạ long
ngày 3: hạ long
ngày 4: hạ long - cao bằng (306km, đoạn này đường đồng bằng, dễ chạy no problem)
ngày 5: cao bằng - bản giốc - cao bằng
ngày 6: cao bằng - mèo vạc (180km)
ngày 7: mèo vạc - mã pì lèng - lũng cú - yên minh (chạy tà tà tham quan, đường đèo quanh co hiểm trở, rộng có 4-5m, chạy nhanh làm chi, cảnh đẹp chạy từ từ ngắm thôi)
ngày 8: yên minh - hà giang (đoạn này rất đẹp, vừa đi vừa dừng lại chụp hình, ghiền thì nẳm ra cỏ mà chơi mà tán phét với nhau, chạy kiểu gì cũng về tới hà giang trước 4g chiều, nghỉ ngơi uống cafe cho nó ấm người)
ngày 9: hà giang - sapa (224km)
ngày 10: sapa
ngày 11: sapa - nghĩa lộ (217km)
ngày 12: nghĩa lộ - thanh hóa (321km)
ngày 13: thanh hóa - quảng trạch (295km)
ngày 14: quảng trạch - phong nha - trưa khởi hành đi Huế (246km)
ngày 15: huế
ngày 16: huế - hội an
ngày 17: hội an - quy nhơn
ngày 18: quy nhơn - ghé mộ Hàn Mạc Tử - nha trang
ngày 19: nha trang
ngày 20: nha trang - đèo omega tuyệt đẹp - đà lạt (ăn trưa) - đức trọng - bảo lộc
ngày 21: bảo lộc - sài gòn
Mũi Kê Gà gần SG, lúc nào thích chạy ra chơi, ưu tiên sức khỏe, kéo dãn ngày đi ra.

Last edited:

Àh, nhắc cái này nữa, quên cái chuyện máy giờ đến đâu, mấy giờ khởi hành, mấy giờ ăn uống và mấy giờ đến đích đi. Cái này gọi là tùy duyên, tự khắc sẽ có cách giải quyết, đừng o ép từng li từng tí. Mất vui

Re: Cần tìm bạn đồng hành từ ; Mũi Cà Mau - Mống Cái

hi anh + chị Phong Diệp .
Anh chị có thể đi sau ngày 25/2 được ko ? Vợ chồng em tính đi honey moon xuyên việt ý mà . Nếu có thể thì em đi chung với các anh chị luôn cho vui .
Tụi em cũng dự tính là bỏ xe máy lên tàu ra HN rồi đi các tỉnh miền núi phía Bắc ( vì nghe giang hồ đồn rằng mùa xuân Tây Bắc cực kỳ cực kỳ đẹp ) rồi xuôi vào Nam bằng xe máy .
Anh chị sớm trả lời em nha . Nếu không đi chung được thì hơi tiếc nhưng dù sao thì tụi em cũng sẽ lên đường sau ngày 25/2
Vây nha .

Hi hoangthao
Hiện tại thì tour còn open . mọi dự định sẽ còn chỉnh sửa cho chuyến đi được tốt đẹp hơn , trong thời gian này mình cứ giữ liên lạc , và tìm hiểu xem ngoài Bắc có gì ăn có gì chơi , rồi chúng ta sẽ ra lịch trình cụ thể hơn ok . sau đây là hình ảnh nhóm bọn mình năm ngoái , làm một vòng vùng BẢY NÚI hình chụp nhiều lắm nhưng PhongDiep chỉ tải lên một ít để mình làm quen qua hình ảnh trước. năm ngoái bọn mình náo loạn vùng BẢY NÚI và PHÚ QUỐC ĐẢO ,
lần đi Châu Đốc
Đang tiến tới núi CÔ TÔ
trên đỉnh Núi Ông Cấm
lúc này bon mình đã tới núi Sam , hình chup ở MIẾU BÀ CHÚA XỨ.

Ninh Bình có nhiều cảnh đẹp lắm, nếu đi kinh đô Hoa Lư thì nên ghé qua Tam Cốc Bích Động, khu du lich Tràng An, chùa Bái Đính. Các địa điểm này rất gần nhau. Không nên bỏ qua món thị Rê núi( đặc sản Ninh Buồn đó)
Chúc bạn có 1 chuyến đi thành công

Xin hỏi thăm trong nhà , có Bác nào rành về gởi xe máy , và vé xe lửa từ sài gòn ra Hà Nội . chỉ gúp dùm em với thank ...
câu hỏi của em là ,
1.Địa chỉ của Ga xe lửa đi Hà nội ?
2.Niếu đi xe lửa từ Sài Gòn ra Hà Nội bọn em có cần đặc vé trước ko hay là mua vé tại quầy ?
3,Xe máy thì em có đọc bài của ( 2 hảo hữu ) có ghi là 450k/xe , Xin hỏi em mang xe gởi ở trạm xe lửa , cùng ngày với chuyến đi
4, Xe máy có ra tới Hà Nội cùng lúc với Người ko ? và thủ tục giấy tờ ko biết họ có hỏi car quẹt ko ?
5. Người quốc tịch nước ngoài có được đi xe lửa ko ?
Các cao thủ đi trước có kinh nghiêm xin các bác chỉ bảo , thương tình đừng đâm chém ạ , . có thể các bác sẽ bảo em gọi hỏi tổng đài hoặc nhà xe , em củng chẳng biết gọi ai , vã lai niếu được thọ giáo người đi trước sẽ được tận gốc hơn ,.Ví dụ như trong bài của 2 hảo hữu có ghi là chỉ để lại 1 chén xăng để mấy bác nhà xe khỏi mất công rút , ( Kinh nghiêm xương máu )

Hè, Mình trả lời đc câu thứ 2 - 5:
2. Nên đặt vé trc bạn nhé. Ra ga may rủi gặp đc vé chợ đen.
5. Foreigner đc sử dụng ph tiện tầu hỏa. :D

Hi anh PhongDiep
Em biết sơ sơ 1 vài điều nên cũng show cho anh , nếu có bạn nào hướng dẫn đúng hơn thì anh cứ nghe theo đi nha
1. Ga Sài Gòn ở địa chỉ : Số 01 Nguyễn Thông, Phường 9, Quận 3,TP. Hồ Chí Minh
2+3+4. anh vào website : http://www.gasaigon.com.vn/ để biết thêm về những thắc mắc này
5. Dĩ nhiên là nếu có đủ passport , visa thì bất kỳ người nước nào cũng được hoan nghênh mà anh
Hy vọng mình sẽ đi chung chuyến này được ha anh
Thân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back