What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Hành trình xuyên việt t6/2012

Mình đã từng là 01 HDV du lịch chuyên dắt khách đi Xuyên Việt, có vài góp ý nhỏ:
Thứ 1: cho mình hỏi bác đi bằng xe máy gì? nếu là moto thì có thể theo lịch trình của bác được nhưng nếu bác đi bằng xe máy tàng tàng thì có những cung đường bác không thể thực hiện được.
Thứ 2: bác không thể ngày nào cũng chạy được bác à, có những điểm khuyên bác nên đi 1/2 ngày rồi vác máy chụp hình đi bộ lang thang dưỡng sức.
Thử 3: bác chọn tháng 6 thì nhiều vùng nóng không chịu nổi và co vùng thì mưa. Thời điểm đẹp nhất là tháng 10 - 11 hàng năm.
Thứ 4: bác lập topic rủ hội nhóm đi cùng, có những xe chở thiết bị sữa chữa xe máy bác ạ. Có lần mình lang thang cùng 01 người bạn trong cung đường Trường Sơn đoạn từ Phước Sơn (Quãng Nam) qua hầm Aroon 1 và Aroon 2 về A Lưới (TTH) trong sự lo âu và hồi hộp. Nếu hỏng xe thì chắc có nước nằm rừng.
Thứ 5: nếu được bác thiết kế rẽ lên vài đoạn Đường Trường Sơn đi bác, rất hấp dẫn.
Chúc Bác thực hiện chuyến đi tốt đẹp.

Có vẻ như đi xuyên Việt chưa bao giờ là 1 việc dễ dàng dù trong suy tính ta cũng đã tính đến những khó khăn...

Re: Hành trình xuyên việt t6/2012

hi mem,
mình cũng tình làm 1 tour giống bạn, nhưng phải giữa tháng 7 mình mới lên đường được
plan của mình hơi khác chút xíu
vì cung đường Tây Bắc là khó nuốt nhất, nên mình sẽ bay thẳng từ sài gòn -> Hà Nội ( xe máy gửi xe lửa ra ) và bắt đầu chinh phục tây bắc ( bao gồm hết các tỉnh : điện biên, lạng sơn, cao bằng, hà giang ..... )
sau đó dong xe máy từ hà nội về sài gòn
nếu bạn đi trước thì cho anh em tham khảo
thân

Re: Cào cào xuyên Việt từ HCM - Mùng 4 đến 11 Tết

Vừa chạy trên con đường nắng:

chỉ vài phút sau khi sang đến 5 giờ, và bắt đầu đường sang Pleiku, sương mù đã giăng khắp nơi:

và em đã thấy mặt trời đỏ rực trên cao nguyên:

Trời tối + sương mù nên em chỉ chạy qua Buôn Hồ và ngủ lại EADrang. Hơn nữa, đường Tây Nguyên quá đẹp dưới nắng, em quyết định không bỏ phí đoạn nào, quyết không chạy tối

Đường tới Pleiku bắt đầu với những đồng cỏ cháy, bướm bay lao xao đầy đường rất đẹp, tiếc là em chụp bằng điện thoại nên không ghi lại được.

Xe no pp vẫn xuyên Việt được thì quả là Siêu!(c) Lót dép hóng tiếp!(wait)

ngay dau vo trang nay ! coi topic ban dau tien ! khoái quá !!!!!!! bạn đã về hà thành chưa mà sao không thấy thông tin gì thêm ! cho đến bây giờ 19 âm lịch rồi ! cũng không thấy báo đăng tin bạn !!!! he he !!!! đùa thôi ! chứ thật sự thích đc đi như bạn !!!!!

Chào mừng bạn tham gia vào diễn đàn.

Đề nghị bạn vui lòng viết tiếng Việt với đầy đủ dấu và đúng theo qui phạm nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back