What's new

[ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

[ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

Bao nhiêu kế hoạch đi 30/4 đều bị bể, không can tâm nghỉ lễ 4 ngày ở nhà nên lên kế hoạch 1 chuyến phượt ... nhẹ Vũng Tàu - Hồ Cốc. Phương tiện : xe máy

Mục đích : Phượt nhẹ, săn ảnh <--- hoan nghênh những tay súng ^^

Lịch hành trình :

Thứ Bảy 28/4 :

6h sáng có mặt tại cây xăng Hàng Xanh (mình sẽ đi đường phà Cát Lái)
7h30 ăn sáng khi vừa qua phà
8h có mặt tại rừng cao su, chụp ảnh khoảng 1 tiếng ~ 1 tiếng rưỡi
9h30 xuất phát tiếp lên Vũng Tàu
11h có mặt tại thành phố Biển --> ăn trưa bánh khọt GỐC VÚ SỮA :D (tui là tui yêu món này lắm hehehe)

Đặc biệt ở Vũng Tàu mình sẽ không thuê khách sạn mà sẽ thuê hẳn 1 căn biệt thự ngắm trực tiếp ra biển với giá cực kì rẻ : dưới 500k/nguyên căn (lần trước nhóm mình thuê có 300k – bao điện nước + chụp ảnh. Lần này ngày lễ thì thêm tí tiền cũng không sao)
Chiều thì chương trình tự túc, để ai mệt có thể nghỉ ngơi, dưỡng sức cho BBQ buổi tối hoành tráng tại biệt thự :D

Sau chầu BBQ

Note : mình sẽ ngủ lều trong … biệt thự nhé :D

Chủ nhật 29/4 :

6h dậy đi ăn sáng
7h xuất phát qua Hồ Cốc (50km)
8h30 tới HC. Mình sẽ thuê 1 phòng tập thể ngay tại bãi biển để ai mệt hoặc không muốn ngủ lều thì có thể vô phòng ngủ, nhưng mình recommend mọi người ngủ lều ở bãi biển, vì có nhiều trò để chơi lắm ^^

Ở HC hải sản cực kì rẻ và tươi (đánh bắt 100%), ăn rất thích ^^

Cảnh ở HC đẹp vô đối, nếu để săn ảnh thì có mà săn cả ngày ^^

Buổi tối mình có thể bắt còng gió, câu tôm tích, và nếu thời tiết thuận lợi mình có thể đi đâm cua.

BBQ buổi tối tại bãi biển đón chờ :D

Nói chung đây là 1 chuyến đi nhẹ nhàng, ăn uống vui chơi là chính. Hoan nghênh những tay súng săn ảnh hén ^^

Thứ Hai 30/4 :

Thong thả về SG. Nếu mọi người còn máu me sẽ lên tiếp kế hoạch ăn chơi tiếp :D

Kinh phí dự trù : 1tr/người (chủ yếu là tiền ăn uống, chứ ngủ nghỉ thì không bao nhiêu)

Ai thắc mắc có thể post tại đây hoặc gọi trực tiếp cho mình : 098.2222.980

Chốt đoàn ở 12 người.

Ai đăng kí thì vui lòng nói rõ là xế hay ôm luôn nha, để mình sắp xếp.

--------------------

Danh sách update 20/4 :

1 : Namir (xế)
2 : Namir' (ôm)
3 : Nam (0983.389.536) (xế)
4 : Nam' (ôm)

Last edited:
Re: [ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

oh vậy là đi Hồ Cốc ah - kekek - nhớ tranh thủ đi sớm ra bãi biển để mua hải sản tươi ngon nhoá . kỳ nỳ tui đi Bình Ba :) .
tháng 5 đi Đảo Nam Du - rạch giá nè - đi hem
hi bác ! nếu tháng 5 tôi bị lở tàu phú quý thì bác cho bám càng nam du nhé ....:)

Re: [ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

A Tâm cũng bon chen quá ta hehe. E chờ tin tốt từ chuyến Phú Quý của a đó :D

Vũng tàu mùa này hôm trước thuê phòng thì 350k, hỏi lại 30/4 thì giá lên 1Tr,

Ko biết bạn thuê căn biệt thự giá 500k có đúng ko vậy :D, e rằng giờ giá đã thay đổi nhiều

Dân phượt mà để bị chém kiểu đó thì thà ở nhà cho rồi. 500k là đã vung tay rồi bạn ạh, giá bình thường chỉ có 300k thôi. Biệt thự seaview bước vài bước chân là tới bãi tắm luôn :D

Còn nếu ko thuê được biệt thự mình sẽ ra hải đăng giữa biển ngủ. Chỗ này tuyệt đối chưa có nhóm nào của phượt đặt chân đến. Ở đây free hoàn toàn. Chỉ tốn tiền tàu thôi

Nói chung ở VT coi vậy mà còn nhiều thứ hay ho lắm, ko phải ai cũng biết đâu heheheheh

Thật sự, đến mấy vùng biển này nọ, chỉ muốn relax hoặc nếu phóng khoáng thì đừng quá đông đúc. "Ngợp". Hải sản thì chắc chắn là "tranh giành" về giá.

Đi chơi vui vẻ nhé!

PS Mũi Né cũng OK đó bạn.

Lưu ý các bạn trên đường đi Hồ Cốc phải đi qua Lộc An và Hồ Tràm, qua một cây cầu nhìn xuống dưới là cái hồ bông súng vô cùng thơ mộng và đẹp mắt (Mình quên tên cầu đó rồi, hình như qua khỏi cầu Sông Rây). Nếu mọi người muốn xuống đó chụp hình thì nên cẩn thận nhé, ở phía dưới chân cầu có rất nhiều kim tiêm. Mình đã shock khi nhìn thấy cảnh đó vì ko nghĩ là gặp nhiuều kim tiêm đến vậy.

Last edited:

tình hình đăng ký xế ôm thế nào hok thấy chủ top update zị ta...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back