What's new

[Chia sẻ] Xế & ôm: Làm sao để luôn đảm bảo sức khỏe trên đường dài?

Re: Xế & ôm: Làm sao để luôn đảm bảo sức khỏe trên đường dài?

Như dậy tốt nhất lấy cọng dây cột ôm với xế lại, rùi mặc sức chạy, muốn bay đi đâu bay, khi nào cần keó dìa:D

Em toàn gặp ôm hay ngủ gật mới khổ... Tốt nhất là ôm nên uống cafe trước khi lang bạt...chứ vừa căng mắt nhìn đường vừa lo ôm có bay ra ko thì oải lắm...^^...
Nếu đi 1 ngày thì được chứ nếu đi nhiều ngày thì nhanh mệt lắm (Vì tối không ngủ được), vả lại nếu không thường uống cafe thì có uống cũng như không thôi (uống nhiều quá thì em không đảm bảo).

Em toàn gặp ôm hay ngủ gật mới khổ... Tốt nhất là ôm nên uống cafe trước khi lang bạt...chứ vừa căng mắt nhìn đường vừa lo ôm có bay ra ko thì oải lắm...^^...
Chết chết, em đi chuyến rồi lần đầu tiên, dính mấy phát ngủ gật may mà có xế giữ lại không chắc cũng bay khỏi xe rồi hichic...Rút kinh nghiệm hehe!

Last edited by a moderator:

Hic, đôi khi mình lại....thích được xế giữ chặt tay hoặc lấy tay giữ mình để khỏi văng khỏi xe, ngủ gà gật và ấm áp hị hị........... Yêu những xế của mình thế!!!!!

Cũng thương mấy ôm hay ngủ , chắc mệt rồi, thương thế chạy chậm thôi còn để ôm ngủ khỏi té...........:L

Hic, đôi khi mình lại....thích được xế giữ chặt tay hoặc lấy tay giữ mình để khỏi văng khỏi xe, ngủ gà gật và ấm áp hị hị........... Yêu những xế của mình thế!!!!!
Hồi trước bạn gái cũ của mình toàn ngủ trong lúc đi học về, hay 1 tay lái 1 tay giữ... giờ đi phọt một mình đôi khi đi đường, thấy ôm ngủ gà ngủ gật, quăng bên nọ vật bên kia nhưng không dám lấy tay giữ... sợ mang tiếng bị dê...:D...

Lần sau có ngủ lấy khăn rằn cột ôm với xế lại là xong... đỡ mệt... :d.

Chết chết em đi chuyến rồi lần đầu tiên, dính mấy phát ngủ gật may mà có xế giữ lại không chắc cũng bay khỏi xe rồi hichic...Rút kinh nghiệm hehe

Quên mất ko đưa mấy phát này vào hồi ký rồi.:D. om đi còn mệt hơn cả xế, khổ thật đấy. Hay là 0m chỉ luôn cách ngủ gật mà không bị không bị bay khỏi xe ấy:).

Quên mất ko đưa mấy phát này vào hồi ký rồi.:D. om đi còn mệt hơn cả xế, khổ thật đấy. Hay là 0m chỉ luôn cách ngủ gật mà không bị không bị bay khỏi xe ấy:).
Ôi trời xế mệt thế còn gì hehe:D. Muốn gà gật mà không ngã thì phải thực hiện đúng nghĩa vụ của ôm thoai :LL

Hồi trước bạn gái cũ của mình toàn ngủ trong lúc đi học về, hay 1 tay lái 1 tay giữ... giờ đi phọt một mình đôi khi đi đường, thấy ôm ngủ gà ngủ gật, quăng bên nọ vật bên kia nhưng không dám lấy tay giữ... sợ mang tiếng bị dê...:D...

Lần sau có ngủ lấy khăn rằn cột ôm với xế lại là xong... đỡ mệt... :d.
Tay để đúng chỗ chỗ cần để thì đâu phải hành động dê???? :d

donkiem said:
Thỉnh thoảng để ôm kẹp 2 chân vào xe, ngồi lên đùi ôm cho đỡ rát mông.
Ôm có trách nhiệm giữ gìn, không được phá sức của xế, kể cả khi được đề nghị... he.he

Bác này nói có lý nè. hihi
Theo e thì sau khi học lý thuyết và có quá trình thực tế trải nghiệm trên đường , mỗi người sẽ tự rút ra những kinh nghiệm quý báu cho mình, chứ ko dễ gì đọc rồi là vượt qua nhyững khó khăn trong chuyến đi, vì mỗi người sẽ gặp tình huống khác nhau, ko ai giống ai. Lúc đó, ở những chuyến phượt sau, sẽ ổn hơn :)
Từ kinh nghiệm thực tế trên rút ra vấn đề thực tế là đi 2 mình hoặc 1 mình:D.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back