What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đường đi từ Sài Gòn ra Cam Ranh lễ 30/4-1/5 bằng xe máy

gaucondzuidze

Phượt tử
Xin kinh nghiệm đường đi từ Sài Gòn ra Cam Ranh lễ 30/4-1/5 bằng xe máy

Chả là mình dự tính lễ kì này đi bằng xe máy ra Cam Ranh. Xuất phát từ Công viên phần mềm Quang Trung.

- Tính đi làm ra rồi đi luôn ( Khoảng 17h30). Các bạn thấy sao ạ?? Có nên đi trong đêm không??

- Cho mình hỏi có cần kinh nghiệm đi đường trường nào ko vậy các bạn?

- Quan trọng nhất là đường đi. Vì những lần trước toàn đi xe đò nên lần này đi có chút bỡ ngỡ. Các bạn có ai bik đi đường nào là tốt nhất không? Chỉ mình với.

Cuối cùng mình xin chúc cho các bạn có một kì lễ thật vui và nhiều kỉ niệm nha. Xin cảm ơn.(BB)(BB)

Re: Xin kinh nghiệm đường đi từ Sài Gòn ra Cam Ranh lễ 30/4-1/5 bằng xe máy

Tới Cam Ranh bạn có đi đâu nữa không? Hay chỉ dừng lại CR chơi thôi? Nếu ít di chuyển thì bạn đi oto cho nhàn bạn ạ. Ngủ 1 giấc là tới
Nếu bạn ra đảo cũng tiện, xuống oto rồi đi xe ôm 1 đoạn là tới cảng

Tới CR mình tính đi đảo Bình Ba và đi ra Nha Trang nữa bạn àh. Vấn đề nếu đi oto thì không có vé ngày 29 mới đau :( (Phương Trang, Nam Phương, Hòa Thuận Anh, Gia Phúc...) hết vé cả rồi

Bạn này xuất phát từ CV Phần mềm Quang Trung, đi làm ra rồi đi luôn, cho mình hỏi cá nhân xíu là bạn làm ở công ty nào trong đó ạ? :3

- Khoảng 17h30 bạn xuất phát là OK, không vấn đề gì, nhưng bạn chạy xe khoảng 3,5 tiếng (21h:00) tới Phan Thiết nên dừng lại nghỉ ngơi rồi qua sáng hôm sau đi tiếp, không nên đi trong đêm vì mình thấy nguy hiểm lắm. Lại còn được ghé thêm 1 địa chỉ du lịch đẹp nữa, và đi đêm qua Phan Thiết được ngắm đèn đom đóm của mấy vườn thanh long ^^ Sáng hôm sau bạn xuất phát từ Phan Thiết ra Nha Trang thì được ngắm cảnh dọc đường đi cũng khá thú vị, nếu bạn đi trong đêm sẽ không ngắm được gì.

- Thường người ta hay đi thẳng QL1A, nhưng đường đó nhiều xe lớn, xe tải nên hơi nguy hiểm, bạn đi cẩn thận là Ok. Hôm trước mình mới đi về, đường cũng khá bụi.

Mình làm ở cty Larion Computing trong CVPM Quang Trung đó bạn. :D

Tại mình tính đi ngay trong đêm để sáng về kịp Cam Ranh. Nếu đi như bạn mới chắc phải tới trưa mới đến Cam Ranh :(

Ngoài QL 1A còn đường nào không bạn? Nghe các bạn trong phuot.vn nói đi QL 1A xa mà lại nguy hiểm nên mình cũng hơi lo

Bạn đi độc hành hay mấy xe?
Nghỉ lễ năm ngoái mình cũng chạy 3 xe SG- Nha Trang.
Xuất phát buổi sáng nhưng mà trên đường đi nhìu thứ hay ho nên cứ nhởn nhơ, đến Nha Trang lúc... 12h đêm :))
Bọn mình chạy Quốc lộ 1A rồi rẽ vào Kê Gà (Hàm Thuận Nam, Bình Thuận) chơi, cả nhóm lần đầu tới hải đăng Kê Gà nên chơi và chụp hình khá lâu, rồi chạy tới Phan Thiết ăn trưa, nghỉ ngơi, xong 2h chìu chạy tiếp. Theo lẽ thường thì tầm 5h là tới nơi, nhưng tụi mình ko vội gì mà chạy thẳng 1 mạch, thấy chỗ nào hay thì dừng lại chụp hình ^^ Đến lúc hoàng hôn (khoảng 6h chìu) là đang ở khúc... Tuy Phong (Bình Thuận), chỗ có mấy cái quạt gió to đùng í, hoàng hôn ở đó đẹp lắm.
Ăn tối ở... Phan Rang- Tháp Chàm :p Lúc đó ng` quen của nhóm đang đợi ở Nha Trang thì gọi điện liên tục, bảo vừa đi vừa bò hay sao mà tối rồi mà mới đến Phan Rang :p Rồi bắt nhóm thuê phòng nghỉ tại đó, sáng mai chạy sớm. Nhóm cũng bàn bạc mãi, nửa nọ nửa kia rồi quyết định... chạy luôn, hơi liều, hehe.
Rồi ko chạy vòng vào Cam Ranh (gần hơn) mà cứ chạy thẳng QL 1A (dài hơn) để tới Nha Trang.
Về đường sá, mình thấy đường to, đẹp, có nhìu đoạn có xe tải và container nhưng đường ai ng ấy chạy, xe máy có làn đường ở trong, cứ thế phi băng băng thôi. Bản thân mình là nữ mà lúc xế buồn ngủ cũng lên cầm lái dc mấy chục km, vít ga 60-80, cảm giác thật là phê (mình có máu liều thôi chứ ko khuyến khích ai làm theo ^^). Đêm hôm đó cũng có nhóm, cũng trong đoàn mình, xuất phát sau, chạy từ 8h tối đấy :) Tất nhiên chạy thẳng 1 mạch nên nhanh hơn nhóm mình rất nhìu.
Mình nghĩ nếu bạn tự tin và có thêm bạn đồng hành thì xuất phát lúc chìu cũng ko sao, ~400km, cừ tà tà mà chạy thôi.
Nhưng nếu chạy 1 mình, ko có ng nói chuyện thì dễ... buồn ngủ lắm, đường êm ru mà :)

Hi, cảm ơn chia sẻ của bạn snow_online_91 rất nhiều. Rất bổ ích cho mình :D

Mình đi với bạn đồng hành của mình, nhưng mình chỉ đi có 1 xe thôi. Thấy các bạn trên đây bảo đi đêm nguy hiểm lắm nên mình đang có ý định đi vào sáng 29 (Hihi...mới xin dc phép nghỉ thêm 1 ngày 29).

Các bạn cho mình hỏi đi đến ngã 3 Vũng Tàu mình nên đi thẳng típ hay rẽ vào QL 51 đi theo hướng Vũng tàu sẽ nhanh hơn?

Hi, cảm ơn chia sẻ của bạn snow_online_91 rất nhiều. Rất bổ ích cho mình :D

Mình đi với bạn đồng hành của mình, nhưng mình chỉ đi có 1 xe thôi. Thấy các bạn trên đây bảo đi đêm nguy hiểm lắm nên mình đang có ý định đi vào sáng 29 (Hihi...mới xin dc phép nghỉ thêm 1 ngày 29).

Các bạn cho mình hỏi đi đến ngã 3 Vũng Tàu mình nên đi thẳng típ hay rẽ vào QL 51 đi theo hướng Vũng tàu sẽ nhanh hơn?

Uh thế nếu đi dc buổi sáng thì ngon rồi. Mà 2ng 1 xe cũng dc, có "ôm" là thích rầu ;)
Năm ngoái thì mình chạy thẳng, vì thấy bảo Hugo Vũng Tàu dữ lắm @@ Còn cụ thể gần xa đường xá thì nhờ các bạn khác tư vấn bạn, vì mình ko phải ng Nam, và cũng chỉ chạy 1 lần duy nhất cung đường đó- chuyến đi năm ngoái thôi ^^ Giờ mình ở Bắc rồi, nên ko có rành :)

Tối 28 khởi hành đi Vũng Tàu, đường đi Vũng Tàu chạy buổi tối cũng dễ lắm, nghĩ đêm ở Vũng Tàu hoặc Bà Rịa
Sáng 29 khởi hành đi Phan Thiết bằng đường ven biển, ghé hải đăng Kê Gà, ghé Phan Thiết, Suối Tiên, Hòn Rơm, Bàu Trắng...
Vừa chạy vừa tham quan chắc đến Cam Ranh lúc 17,18h chiều.
p/s còn đường ven biển thì bạn cứ lên google map xem từ Bà Rịa có đường đi dọc biển, đường ngon, không giao thông, vắng xe.

Bạn đi tới ngày nhiêu về thế? Mình đi vào tối 29 nhưng đi xe 16 chổ. Đêm 1/5 là xe vào lại. Mình định gữi xe máy ra để ở lại và phượt qua Đà Lạt ngày 3/5. Bạn có đi chung thì có thể alo 0913570797 mình giao lưu nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back