What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm về việc chọn hãng bay đi Mỹ

Ko cần Visa quá cảnh đâu bạn, trừ trường hợp bạn muốn ra ngoài thì cứ nói với hãng vé máy bay.(c)

Mình đi Eva, cho ăn muốn xỉu . Được thêm 2 con Taiwan bia.

Mẹo: muốn xin bia nhờ người kế bên xin giùm thêm nếu muốn uống hơn 2 lon. UỐng chừng 4 lon ngủ 1 giấc là đến...giờ ăn tiếp.(BB)

Bia và rượu vang thì lấy vô tư, mỗi lần có đồ ăn thì kêu đưa, uống hết kêu thêm. American Airline còn có cả cocktail pha sẵn.

tháng 6 mình cũng khi LAX qua hãng Korean Air, mình có đi Hàn 1 lần với hãng này, thấy tốt hơn Eva nhiều, chỗ ngồi rộng hơn.
Mình transit ở sân bay đến 13 tiếng, có book transit tour(free), cho mình hỏi có bạn nào đi tour này chưa? mình thấy để free nghi nghi quá, có khi nào đến nơi lại bắt đóng tiền tour ko?

Đem bình thường, cứ đóng gói cho chắc chắn rồi gởi. Lỡ bị hải quan VN chặn lại hỏi thì xin xỏ chút rồi cũng xong. Nhiều gia đình ở Mỹ đem đầu karaoke sang Mỹ lắm. Bánh tráng và muối trộn thì vô tư. Một đứa em quen của mình từng vác 20kg bánh tráng trộn đủ các thể loại sang, mình cũng từng đem nhưng ít thôi.

Đi máy bay Mỹ nếu hạng economy thì đem theo đồ ăn trong hành lý xách tay cho chắc. Mình đã gần chết đói trên máy bay United Airline từ Chicago về Hongkong mà chỉ được ăn 2 lần rất ít.

Cám ơn bạn nhiều lắm,nghe bạn nói mà mình mừng ghê gớm, bữa giờ cứ lo qua tới bển bị hải quan chặn lại đống bánh tráng với muối, lần này đi toàn là đem theo đồ của con nhỏ bạn gởi mua, gởi mua cả gối ngủ bông gòn, cứ như là mình dọn nhà qua Mỹ định cư ^_^

Ko cần Visa quá cảnh đâu bạn, trừ trường hợp bạn muốn ra ngoài thì cứ nói với hãng vé máy bay.(c)

Mình đi Eva, cho ăn muốn xỉu . Được thêm 2 con Taiwan bia.

Mẹo: muốn xin bia nhờ người kế bên xin giùm thêm nếu muốn uống hơn 2 lon. UỐng chừng 4 lon ngủ 1 giấc là đến...giờ ăn tiếp.(BB)

Tks bạn nhiều, mình là con gái nên khoảng bia rượu thì không lo, chỉ lo khoảng ăn với ngủ thôi ah :D :D

tháng 6 mình cũng khi LAX qua hãng Korean Air, mình có đi Hàn 1 lần với hãng này, thấy tốt hơn Eva nhiều, chỗ ngồi rộng hơn.
Mình transit ở sân bay đến 13 tiếng, có book transit tour(free), cho mình hỏi có bạn nào đi tour này chưa? mình thấy để free nghi nghi quá, có khi nào đến nơi lại bắt đóng tiền tour ko?

Mình chưa đi qua cái tour này, nhưng đọc được nhiều thông tin thì thấy đúng là có nhiều người đã từng đi qua, nếu tới nơi mà bắt đó g tiền thì bạn đừng đi, chơi loanh quanh trong sân bay rồi tìm chỗ ngủ cho tới giờ lên máy bay ;)

Transit tour đó là do sân bay Incheon cung cấp, hoàn toàn miễn phí. Phải nhập cảnh vào Korea rồi sẽ thấy cái tour desk. Chỉ cần show cái passport có visa Mỹ và vé máy bay đến Mỹ thì sẽ được transit visa vào. Korean Airline thì mình không biết chứ Asiana Airline thì nếu transit lâu thì có thể yêu cầu lấy 1 phòng khách sạn để nghỉ ngơi, phải thông báo trước.

Transit tour đó là do sân bay Incheon cung cấp, hoàn toàn miễn phí. Phải nhập cảnh vào Korea rồi sẽ thấy cái tour desk. Chỉ cần show cái passport có visa Mỹ và vé máy bay đến Mỹ thì sẽ được transit visa vào. Korean Airline thì mình không biết chứ Asiana Airline thì nếu transit lâu thì có thể yêu cầu lấy 1 phòng khách sạn để nghỉ ngơi, phải thông báo trước.
mình cũng nghe nói vụ offer ks, email hỏi hãng thì dc trả lời như zạ, buồn ghê,mình ko bít Embargo period là cái gì nữa.

Korean Air provides complimentary hotel accommodations or lounge access to passengers with involuntary stopovers when direct flights are not available, provided when certain condition are met such as embargo time, type of fare/booking class (special discounted fare may prohibit to be provided this service) and flying schedule. This service is provided for only one time (one night) during your entire trip and must be requested at least 2 days earlier to get a final confirmation for use before 24-hours prior departure. Also, this is not provided if any code share flight is included to schedule.

When we checked your given schedules, we must regretfully inform you that you are not eligible for this service due to you are traveling during the Embargo period; flights to/from America is from “May 15, 2015 to August 31, 2015”. Please be kind to understand that due to you are travelling during the Embargo Period Korean Air cannot provide any kind of accommodation service to passengers at this time. We kindly seek your generous understanding of it.

Embargo Period dịch nôm na là thời gian cấm vận. Mình thì nghĩ là đây là mùa cao điểm du lịch nên hãng nó ko cung cấp dịch vụ đó trong thời gian này

Ở VN qua chắc chắn nó bắt phải scan hành lý lần cuối trước khi ra (sân bay LAX) phải tự khiêng nặng lắm T_T
Bánh tráng muối, bánh tráng tôm, bánh tráng me mình đem cả thùng. Đồ ăn thì ko dc đem khô bò, chà bông (thịt các loại), yến (1 lần khóc xót xa), trái cây có hột.

Ở VN qua chắc chắn nó bắt phải scan hành lý lần cuối trước khi ra (sân bay LAX) phải tự khiêng nặng lắm T_T
Bánh tráng muối, bánh tráng tôm, bánh tráng me mình đem cả thùng. Đồ ăn thì ko dc đem khô bò, chà bông (thịt các loại), yến (1 lần khóc xót xa), trái cây có hột.

Mình cũng transit ở LAX trc khi qua PDX, bạn mình cũng nói lúc ở Lax là phải tự lấy hành lý,nghe cũng hơi oải :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back