What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn kinh nghiệm du lịch Hà Giang

bboy_pt

Phượt thủ
Nhờ các bác cung tham xem giúp em cung đường từ Hà Nội lên Hà Giang

Ngày 13/3 e sẽ bay ra HN. Sáng 14 sẽ lấy xe máy chạy từ HN lên Sâp.
15/3 e leo Fan
16 xuống núi chơi ở sapa. 1 đêm.
17/3 bắt đầu hành trình từ sapa lên Lào cai.
Lào cai theo ql4e và tl 153 lên bắc hà sau đó tiếp tục sang Xí Mần.
Từ Xí mần theo tl 178 lên Hoàng Sù Phì và thẳng Ql2 về Hà giang.
Cho em hỏi cung đường như thế này thì e vừa đi vừa dạo chơi ngắm cảnh thì mất bao lâu. Và những nơi e đi qua có điểm nào nổi bật ấn tượng các nác chỉ giúp e.

Tiếp theo từ Hà Giang e theo Ql 4c lên Quản Bạ--> Cán tỷ, Yên Minh---> phố cáo sủng là--->> Lũng cú--> Đồng văn --> Mèo vạc theo tl 182 về Mậu duệ--> Ngam la, Lũng hồ du già---> Minh Ngọc ---> về Tp Hà giang.
Cho e hoi cung nt này thì e đi mất bao lâu nữa.
Các bác có kinh nghiệm phía bắc chỉ giáo giúp e với. E đi nguyên chặng từ sapa lên lũng cú và về lại hà giang mất bao nhiu ngày và những nơi nghỉ đêm lại. Hoặc bác nào có kinh nghiệm cho e xin số đt e sẽ gọi để thỉnh giáo. Tks các bác.
Tuấn anh: 0909947486

Re: Nhờ các bác cung tham xem giúp em cung đường từ Hà Nội lên Hà Giang

Ngày 13/3 e sẽ bay ra HN. Sáng 14 sẽ lấy xe máy chạy từ HN lên Sâp.
15/3 e leo Fan
16 xuống núi chơi ở sapa. 1 đêm.
17/3 bắt đầu hành trình từ sapa lên Lào cai.
Lào cai theo ql4e và tl 153 lên bắc hà sau đó tiếp tục sang Xí Mần.
Từ Xí mần theo tl 178 lên Hoàng Sù Phì và thẳng Ql2 về Hà giang.
Cho em hỏi cung đường như thế này thì e vừa đi vừa dạo chơi ngắm cảnh thì mất bao lâu. Và những nơi e đi qua có điểm nào nổi bật ấn tượng các nác chỉ giúp e.

Tiếp theo từ Hà Giang e theo Ql 4c lên Quản Bạ--> Cán tỷ, Yên Minh---> phố cáo sủng là--->> Lũng cú--> Đồng văn --> Mèo vạc theo tl 182 về Mậu duệ--> Ngam la, Lũng hồ du già---> Minh Ngọc ---> về Tp Hà giang.
Cho e hoi cung nt này thì e đi mất bao lâu nữa.
Các bác có kinh nghiệm phía bắc chỉ giáo giúp e với. E đi nguyên chặng từ sapa lên lũng cú và về lại hà giang mất bao nhiu ngày và những nơi nghỉ đêm lại. Hoặc bác nào có kinh nghiệm cho e xin số đt e sẽ gọi để thỉnh giáo. Tks các bác.
Tuấn anh: 0909947486

Lộ trình 1:
Anh đi mùa nắng xuất phát 7am
10am đến Bắc Hà
Bắc Hà - Xín Mần đường đang làm lúc đó đi cũng lầy lội. do đi nhóm 7 xe nên việc kéo xe qua bùn lầy mất gần 1 tiếng
4pm đến Hoàng Su Phì.
HSP về Hà Giang tầm 100km chạy đường ok hơn tầm 8h tối là đến nơi.
Mùa này em đi ko có lúa vàng chỉ có lúa xanh vào mùa khô nên cũng không chắc là đẹp lắm

Lộ trình 2 đường đẹp ko làm đường. Mùa nào đi trời cũng đẹp cnahr vật cũng vậy
HG - thẳng đến Đồng Văn tèn tèn thì 6h chiều đến thăm thú chụp cảnh rồi sáng hôm sau lên cột cờ Lũng Cú rồi chạy về Mèo Vạc cũng đc đó là cung nhẹ nhàng. Lộ trình 2 nếu em ép cung thì đc 2 ngày 1 đêm.. Nhưng bỏ qua nhiều điểm đẹp nên cần xem xét lại. Hoàn thành cung này 3 ngày 2 đêm là đẹp
Anh đi hết cung này lộ trình 1 và 2 mất 3 ngày 2 đêm!

ok thanks a Nắng Cao Nguyên. cung em đi cũng tính là 3 ngày 2 đêm sẽ về lại Hà giang. tiếp đó di chuyển từ Hà Giang Về MỘc Châu. không biết cung đg thế nào cho hợp Lý vậy a

các bác cho e hỏi, em dự định phượt hà giang từ tối t7, sáng CN đến Hà Giang, ở HG CN, T2, T3. E đi một mình nên thuê phòng nhà nghỉ 200k đến 250k mà 3 hôm thì khá đắt :( e muốn hỏi là có thể xin ngủ nhờ ở đâu giá rẻ hay là ngủ ở cây xăng(hay chỗ nào đại loại thế) không ạ?

ok thanks a Nắng Cao Nguyên. cung em đi cũng tính là 3 ngày 2 đêm sẽ về lại Hà giang. tiếp đó di chuyển từ Hà Giang Về MỘc Châu. không biết cung đg thế nào cho hợp Lý vậy a

Nếu bạn muốn đi cả Mộc Châu thì có thể đi Mộc Châu trước rồi sang Sapa - Lao Cai - Hà Giang - Hà Nôi, hoặc là đi Hà Giang trước rồi sang Sapa - Mộc Châu - Hà Nội. Như vậy sẽ hợp lý hơn.

mình dự định đi hà giang tối t7, ở hà giang cn, t2,t3 có thể là t4 (7/3 đến 11/3)
đoàn phượt nào có thể cho nhập đoàn hoặc ngủ nhờ thì mình cảm ơn nhé
có gì nhắn tin cho mình qua số: 0985.081.901 (nhắn tin nhé, đừng gọi điện)
p/s: thông tin cá nhân: là nam, sinh năm 93, hiện đang là sinh viên, đã từng phượt mộc châu, sapa. lần đầu muốn phượt hà giang

Xe ga có chạy đi Hà Giang Lũng Cú được ko nhỉ?

Nhà chả còn cái xe số nào mà muốn đi Lũng Cú chơi :). Thành phần lại chỉ có 2 anh già với nhau.
Anh em nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi xe ga chạy từ Hà Nội lên Lũng Cú có vấn đề gì ko nhỉ?
Nhớ năm 2007 có dịp đi cùng đội SYM quảng cáo xe attila victoria mới ra, 1 đoàn xe ga + các em chân dài chạy miết từ SG lên Đà Lạt cứ ấn tượng mãi.

Mình expected các tư vấn/ trả lời mang tính thực tế và kĩ thuật nhé, kiểu như đường có dốc và xe ga có đủ khỏe để lên hay ko, còn anh em góp ý kiểu xe nào chả chạy được/ máu là chạy/... thì mình cảm ơn trước cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.

Tks all.

Re: Xe ga có chạy đi Hà Giang Lũng Cú được ko nhỉ?

Nhà chả còn cái xe số nào mà muốn đi Lũng Cú chơi :). Thành phần lại chỉ có 2 anh già với nhau.
Anh em nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi xe ga chạy từ Hà Nội lên Lũng Cú có vấn đề gì ko nhỉ?
Nhớ năm 2007 có dịp đi cùng đội SYM quảng cáo xe attila victoria mới ra, 1 đoàn xe ga + các em chân dài chạy miết từ SG lên Đà Lạt cứ ấn tượng mãi.

Mình expected các tư vấn/ trả lời mang tính thực tế và kĩ thuật nhé, kiểu như đường có dốc và xe ga có đủ khỏe để lên hay ko, còn anh em góp ý kiểu xe nào chả chạy được/ máu là chạy/... thì mình cảm ơn trước cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn.

Tks all.

Bạn nên hỏi 1 câu: Xuống có mệt không? Thế chắc đỡ tốn tài nguyên hơn :D

Đọc xong cái expectation của bác chủ thì em xin hỏi xe bác xe ga là xe gì ? đời nào ? nát chưa, bảo dưỡng kĩ ko ? Chứ ga Ý vs ga Thái vs ga Đài Loan, VN nó cũng có khác nhìu ah :D
HN lên tới Lũng Cú thì rất nhiều đèo dốc cao, cua gắt khuyến mãi thêm vực nên xe ga sẽ hơi đuối và xót xe khi leo dốc đấy :v

@kopan: Nhà mình toàn xe ga, đang định lấy chiếc mới nhất là PCX 125 Việt 2k14 mới chạy đc gần 4k km ra đi. Đọc nãy giờ thì phương án đang định chốt là chạy xe ga lên Hà Giang, lên đó thuê con xe số chạy tiếp :) để tải hết đám đèo dốc Đông văn Quản bạ Lũng cú.
Mình chưa đi Hà Giang bao giờ nên ko biết đường xá ra sao, các bạn có kinh nghiệm xin vui lòng tư vấn giúp, tks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back