What's new

Xin tư vấn lịch trình du lịch EU: Áo- Hy Lạp-Ý-Pháp-Thụy Sỹ

Mình sang tháng 12 đưa vợ đi Châu Âu du lịch, đã có visa schengen sang Pháp, tính đi vòng tròn HN - Pháp (Paris) - Thụy Sĩ (Zurich) - Áo (salzburg - Hallstad - Vienna) - ( Đan Mạch Copenhagen nếu còn tgian) - Hà Lan (Ams) - Bỉ (Brussels) - Pháp - HN. 2 vc tính đi khoảng 30-35 ngày, các bạn tư vấn xem đi như thế có hợp lý ko? Mình dự tính chủ yếu di chuyển =oto và tàu nhanh chứ ko đi máy bay nhiều. Tks all

30 đến 35 ngày thì thoải mái, mỗi tội lúc đó lạnh, lại hay mưa, đi mấy chỗ ngoài trời sẽ ngại. Paris đến Zurich thì dừng ở Strassbourg. Vienna đi Đan Mạch bay có khi tốt hơn, đi tàu toàn núi, chả đẹp mấy mà ko rẻ.

@KhoiNT: Paris đi Zurich nếu muốn tranh thủ thêm điểm dừng giữa chặng thì bạn nên chọn Colmar (Pháp) hoặc Basel (Thụy Sỹ) thì hợp lý hơn Strassbourg

Loa loa loa, nhà phượt mình có ai cũng đang rục rịch lên kế hoạch đi chơi EU năm sau thì nhanh nhanh vào múc vé của Qatar air nháaaaa, hôm nay QA có sale và bọn em đã múc được vé rất tốt, HN-Vienna round trip có 766$ nhé, cứ phải gọi là mừng rớt nước mắt lun í ạ, đang mong =))) Các bạn mau mau vào book đi nhéeeeeee!!!!
1 step completed!!!!! Yay!!!!

@Cherry_chen: Mình cũng dự định đi EU vào tháng 04/2015, dự là sẽ đi 03 tuần. Mình thì chưa có plan cụ thể, nhưng nếu được thì bạn và mình trao đổi qua email [email protected]. Mình ở SG, hôm trước mình xem vé của Etihad (SGN- CDG _SGN: giá là 16 tr sau thuế) nhưng mình không dám mua vì chưa có visa. Vì mình đọc hướng dẫn lãnh sự quán Pháp là visa không được duyệt trước 03 tháng tính tưngay2 khởi hành.Bạn đã có visa Schengen chưa? Nếu có thì chia sẽ kính nghiệm với mình nhé! Cảm ơn bạn!

@buibamdaica: Bạn ơi, mình cũng chưa có visa đâu, nhưng mà mình cũng hỏi kinh nghiệm xin visa của mọi người thì chỉ cần CM tài chính đầy đủ, lịch trình rõ ràng, mua bảo hiểm các kiểu, nói rõ mục đích của chuyến đi và thể hiện chắc chắn sẽ quay về VN vì còn rất nhìu ràng buộc bởi csống tốt và gđình bla bla các thứ ở bên này là ok nên mình cũng chưa thấy lo lắng lắm về xin visa. Công ty mình cũng có 1 chị vừa xin thành công và đi chơi về rồi nên mình nghĩ cứ theo proceduce của DSQ mà làm thuôi. Giá vé mình thấy hợp lí cái là mình book ngay, chị bạn mình xin visa xong mới book nên vé lên tận gần 23M, mình chịu hem theo được, hehe. Chúc kế hoạch của bạn cũng sẽ thành công rực rỡ nhé :x

Theo lịch trình thì nhóm em sẽ có 3 chặng bay đó là
1. Vienna- Santorini (one way)
2. Santorini- Geneva (one way)
3. Geneva- Nice (one way)
Các phượt gia có thể cho em hỏi giá thấp nhất có thể có của 3 chặng bay này được không ạ, và thường là của hãng nào? Em sẽ hóng vé rẻ dần dần từ bây giờ để book ạ, cũng chưa đi bao giờ nên cũng k bít rẻ là bao nhiu, để nhỡ có khi thấy giá rẻ lại nghĩ nó còn low nữa mà bỏ qua thì lại tiếc chít mất :") Em vẫn đang thường hay xem vé trên mấy trang phổ biến là easyjet, aegean airways ạ
Thanks các bác!!! (beer)

Mình bon chen hỏi luôn ở đây nhé, tụi mình cũng có lịch trình từ 22/04 - 08/05 SGN -Paris, Athens - SGN, đang lăn tăn lịch trình như sau: SGN - Paris - Provence - Nice - Venice - Florence (Tuscany) - Rome - Santorini - Athens - SGN.
Không biết thời gian đó vùng Provence và Tuscany có đẹp không mọi người nhỉ, nếu không thì để dành cho các nơi khác. Cũng cùng câu hỏi với chủ thớt về vé chặng Rome - Santorini, thấy Easyjet thì chỉ bay tới Santorini từ cuối tháng 6, còn Aegean Air thì đắt kinh hồn.
Cám ơn chủ thớt và các bác trước nhé.

Lâu lâu lại nhảy vào topic lấy tinh thần tí :D
Bao giờ mới có vé rẻ Vienna-Santorini đơiiiiiiiii, ngày ngày vào check vé thấy giá vé vẫn cao vời vợi mà buồn hết cả lòng =))) Khi nào vé xuất hiện ở con số 50, em sẽ mời ngay bác nào có nhã ý 1 chầu cafe, hú hú, các bác hóng vé rẻ cùng nhà em nháaaaa (beer)

Chủ topic cho hỏi nhờ tí nhé ,
Vé tàu thủy đi từ Santorini sang Italy hay ngược lại có không mọi người nhỉ , ai biết xin chỉ giúp ? Và giá vé bao nhiêu
Chân thành cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back