What's new

Xin tư vấn lịch trình du lịch EU: Áo- Hy Lạp-Ý-Pháp-Thụy Sỹ

@dngocnhan: Reaching Santorini from Venice by ferry means spending at least 30 hours on the ferry from Venice to Patras, then a 3-hour bus to Piraeus for the ferry to Santorini, then another ferry to Santorini for at least 5 hours. Depending on when you arrive in Piraeus and the departure time of the next ferry to Santorini it could be a 48-hour journey and it will cost approximately USD $140 each, more if you want a sleeping cabin or an aircraft-style reserved seat. http://www.greekferries.gr/
Bạn mình năm ngoái đi Santorini cũng bằng ferry, nhưng chỉ ferry từ Athens thôi, mua vé sớm thì là >30E, nhưng thời gian di chuyển rất lâu, bạn có thể chọn đi buổi tối để đến Santorini lúc 5h sáng. Bạn mình bay Rome-Athens sau đó ferry Athens-San :D Mình thấy hóng vé mbay giá rẻ vẫn là tốt nhất, quan trọng là tiết kiệm được thời gian, hehe :D

Cám ơn bạn Cherry_chen

Ý là muốn đi tàu thủy từ Athen hoặc từ santorini đến Italy ( cảng Bari chẳng hạn ) cũng đã thử tìm web của các tàu thử boôk vé nhưng lại không có giờ tàu chạy chẳng hiểu nữa ( onferry.com)
Xin lỗi chủ topic nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back