What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn về lều đi phượt giá rẻ

Ron

Phượt thủ
Xin chào mọi người,
Em dự tính mua 1 cái lều để đi phượt bằng xe đạp. Nhưng vì kinh phí rất hạn chế (chỉ có 500k cho lều) nên muốn tìm 1 loại tầm giá đó và chất lượng tạm ổn. Mặc dù biết "tiền nào của đó" nhưng xin mạn phép hỏi ra đây để bác nào dùng qua 2 loại này rồi tư vấn giúp em. Tiêu chí của em là ưu tiên độ bền, vì dùng thường xuyên (gần như hàng ngày) trong nhiều tháng, ko cần rộng lắm đâu vì chỉ có 1 người thôi.
Em đã chấm được 2 cái như sau:

1. Lều 2 người: giá 500k (ko rõ xuất xứ, độ bền)

2. Lều cá nhân 1 người của bác Lộc: 450k

Xin hỏi em nên mua cái nào trong trường hợp này? Theo em nghĩ thì cái 500k tuy rộng hơn nhưng k bền bằng cái nhỏ 450k.

À, còn 1 cái thấy thích là: Eureka Solitaire (1 người, ko biết giá vì bên leuviet ko thấy đăng loại này nữa, nhưng chắc tầm 7-800k lận, ngoài tầm với rồi :( )

Nhân tiện xin hỏi bác nào có cái lều cá nhân cũ ko xài xin bán rẻ lại cho em, giúp em tiết kiệm được vài trăm ngàn khỏi mua cái mới, em xin cảm ơn lắm ạ! :L

Last edited:
Chào bác Ron.
ROn qua 143/22/22 liên khu 5-6, bình Tân ... tai kho leuviet . ..
mình tuyển cho bác 1 cái 2 người tốn kho mới 100% , chống mưa tốt. bền bỉ với 500k.
tks bác.

Cả 3 lều trên mình đã và đang sử dụng, lều ở hình 1: Nếu mua của leuviet thì quá tốt, nhưng nếu mua ở Dân Sinh hay mấy loại giá dưới 500k thì không nên mua. Lều ở hình số 2: Mình tạm gọi là lều chử A, đây là lều đơn 1 lớp, chống mưa, chống sương kém, khi dựng mà bị chùng thì tối ngủ rất mệt lổ tai do áo lều kêu phành phành. Lều ở hình số 3: Eureka solitaire_ lều đơn 2 lớp, chống mưa cực tốt , nhưng khi dựng phãi đóng cọc, nếu dựng trên nền xi măng thì ....khó lắm đó!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back