What's new

[Chia sẻ] Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Sau loạt bài về cung Tà Năng - Phan Dũng (https://goo.gl/xe4n6Y), Cam - Lào - Thái (https://goo.gl/iy3P5j) và Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết (https://goo.gl/bjG2BU) cũng khá được các bạn theo dõi, nay ngứa tay muốn chia sẻ tiếp chuyến đi đầu tiên của mình. Đó là cung Tam Bố - Bắc Bình.
---
Nhắc đến Tam Bố - Bắc Bình, cung offroad khá khủng của miền Nam thì nhiều bạn biết rồi, đặc biệt ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố thì phải nói là khủng văn khiếp (c). Nghe tên thì có vẻ hay lắm, "mông thợ" lắm, máu lắm :D. Cơ mà chui vào đấy mới biết thế nào là lễ độ đấy nhé các cụ =))
Có rất nhiều bài viết về cung đường này rồi, chuyến đi của bọn mình cũng từ năm 2014 rồi, nên mình cũng không có ý định giới thiệu hay là khoe khoang gì, chỉ là lúc rảnh rang muốn viết tí chia sẻ với các bạn và sau này cho thằng con nó vào nó đọc xem trình chém gió của bố nó có bằng nó không thôi :D.
Bác nào từng đi rồi thì bỏ qua, bạn nào chưa đi thì cũng đừng nên đọc vì đọc xong lại ngứa chân chui vào đó vừa mệt vừa chả có cái con khỉ gì xong về chửi mình lừa đảo nhé =))
Lên cái hình xấu hoắc tí để câu view cho đỡ trôi bài :D

Re: Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Còn mà bác :D

Lâu quá bác ơi... đang hóng

Mấy bữa nay bận việc quá không có thời gian, mí lại mới làm chuyến miền Tây về người hơi oải, mí lại tối bận vụ trăng triếc nữa, giờ chém tiếp đây :D
---------------------------------------------------------------
Đến khoảng gần 7h tối thì hai thằng cũng đã sạch sẽ trở lại, chờ nồi gà luộc chín phát là e hèm... nhậu thôi :D

Cái nồi mang đi có tác dụng phết, vừa luộc gà, vừa nấu cháo, nấu mì... Cũng may nhà có nhiều nồi nên ăm trộm của vợ mà vợ không biết, chứ không vỡ mồm :D

(Xin lỗi các bạn, mạng ở công ty mấy hôm nay lởm quá, nhấn post phát mà nó cứ quay mòng mòng, chẳng may thằng sếp nó bắt được thì nhịn đi chơi luôn, thôi cố nốt phát này tối về rảnh chém tiếp).

cảm ơn bác Tung pmfp. Cách hành văn kiểu "cù lét" của bác làm em cười nôn ruột. Hóng chương trình tập 3 của bác sau khi đã nghiền thuộc làu hai tập trước.

Phục các bố thật, đi phượt mà vác theo cả gà sống với cái nồi to tổ chảng này thì nể thật :D

cảm ơn bác Tung pmfp. Cách hành văn kiểu "cù lét" của bác làm em cười nôn ruột. Hóng chương trình tập 3 của bác sau khi đã nghiền thuộc làu hai tập trước.

Hóng bài tiếp theo của bác!

Phục các bố thật, đi phượt mà vác theo cả gà sống với cái nồi to tổ chảng này thì nể thật :D

Cảm ơn các bạn vẫn theo dõi, chuyến đi còn dài lắm, nhất là còn lượt về. Cơ mà mấy hôm nay nhiều việc quá, mí lại gặp tí chuyện hơi buồn buồn 1 tẹo nên chưa có cảm hứng viết tiếp.
Sẽ quay lại nhanh thôi :D

Trước khi oánh chén, như thường lệ và đã thành thói quen là phải lô con ngu phôn ra choạch phát, mặc dù chả biết làm giề vì trong rừng lấy đâu ra sóng mà cúng facebook =))

Nhấm nhẳng mãi rồi thì em gà cũng bị bốn phương tám hướng phanh thây, hy sinh thân mình lẫn cùng với những hạt muối mặn mòi được vắt thêm tí nước chanh vừa thơm thơm chua chua, và đặc biệt sẽ được hòa tan vào dung môi Sài Gòn xanh mang màu vàng đậm. Ôi viết ra lúc này mà nước miếng còn chảy tí ướt hết bàn phím =))

Bên bếp lửa bập bùng xua tan đi màn đêm đang buông xuống, hai kẻ lữ hành chưa từng quen nhau ngồi mút từng miếng xương gà, nhâm nhi từng lon bia và cười ha hả như những người bạn lâu năm. Đời cần đếch gì nhiều, thế thôi là đủ! Cóa phỏng!? :)

Ngay bên là dòng suối chảy róc rách róc rách, nước thì mát rượi, trong vắt... Tiên cảnh chứ đếch đùa! :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,372
190,552
Latest member
chinh77
Back