What's new

Xuyên Lào xe máy, 22/4 - 2/5/2010

Status
Not open for further replies.
Dự định làm chuyến như thế, từ tôí 22/4 - 2/5.
Được nghỉ Giỗ tổ 23/4 (10/3 âm lịch) và 30/4, 1/5, cộng vơí 2 thứ 7, 2 CN nưã là tròn chục ngày mà chỉ phải nghỉ phép có ...3 ngày.
Cơ hôị hiếm thâý để làm chuyến dài. Hiện tại có 2 xe, có bác nào mâú nữa thì join cho jui. Tôí đa là 4 xe cho nó đủ mâm nhâụ.
Thế đã, còn đi và về ntn thì chưa biết:D, có thể Bờ Y - Tây Trang hoặc ngược lại.

Nhưng đừng qoute ảnh:T
Hơ hơ...e xin lỗi,e hứng quá thôi mà:D Nhân tiện nhờ cái topic của bác, cho phép e hỏi ace ở đây có ai có thể đi cung trên nhưng chạy dọc xuống phía nam và tạt té sang Thái theo dự tính e sẽ đi tầm 2-4 hoặc 6-4 để sang kịp đón tết Lào về tới HN ngày 20-4. Nếu có e sẽ mở topic riêng.(c)

Em xem được hình rồi, tuyệt vời, muốn đi quá.
Em không có xe cào cào, chỉ có Exciter, xe đó liệu có đi được không anh.
Nếu được tham gia chuyến đi này thì đây là lần đầu em em đi xe máy sang nước ngoài và dài ngày nhất, các anh có kinh nghiệm chỉ giùm em hoặc tư vấn cho em nên chuẩn bị những đồ nghề, dụng cụ và nhu yếu phẩm thế nào cho chuyến đi thế này.

Em cảm ơn.
hé hé. Exciter quá ổn. COn đấy chạy chiến mà.
Đồ nghề, dụng cụ, nhu yếu phầm nghe nói hơi kinh:D. Một số thứ cần chuẩn bị chúng ta sẽ trao đổi ngày trước khi đi (Chỉ có một buổi gặp gỡ duy nhất cho anh em biết mặt nhau thôi)

Last edited:
Em xem được hình rồi, tuyệt vời, muốn đi quá.
Em không có xe cào cào, chỉ có Exciter, xe đó liệu có đi được không anh.

RC hả? Có côn tay không?

hé hé. Exciter quá ổn. COn đấy chạy chiến mà.
Đồ nghề, dụng cụ, nhu yếu phầm nghe nói hơi kinh:D. Một số thứ cần chuẩn bị chúng ta sẽ trao đổi ngày trước khi đi (Chỉ có một buổi gặp gỡ duy nhất cho anh em biết mặt nhau thôi)

Nên bàn luôn rồi rút nhé anh, kẻo đến khi em ra ngoài đấy rồi, anh lại bảo :"chú Tín trở lại SG lấy một số thứ này này, rồi trở ra đây" thì rất là #^@(%.

Trang bị của em: (cái nào dùng chung được thì các bác khỏi phải mang theo nữa).

0, quần áo và đồ dùng cá nhân. Giày, vớ, kính đen + trắng. 5m x dây dù.
a, quyển Lonely planet "Laos". Passport. 1 quốc kỳ Việt Nam, 1 quốc kỳ Lào (chưa tìm ra).
b, Bản đồ Lào, bản đồ từng tỉnh của Lào (chưa tìm ra). GPS + map Lào ngon lành cành đào. Pin AA + sạc.
c, G10, thẻ nhớ, sạc đa năng for G10 + Canon BP-511. Một con SLR ghẻ.
d, Túi y tế (đã có, luôn sẵn sàng): thuốc cảm, ho, nhức đầu, tráng bao tử, đau bụng, dầu gió. 2 x băng thun. Oxy già + cồn (có thể thay bằng Whisky - theo lời của ông Phi-lô). 1 dao mổ + 5 lưỡi số 11. 10 viên Vitamin sủi, 10 viên x Enveron-C tăng lực. 1 lô Urgo và 6 bao cao su.
e, 2 xăm xe + bộ nạy thay xăm. 1 bugi. 1 chai RP7 + 1 chai WD40 loại nhỏ. 2 dao đa năng.

Chúng ta còn phải mang một số tiền mà chắc chắn sẽ không còn khi trở về :((

Ngoài ra em sẽ mang tí quà bánh của miền Nam để ta nhăm nhi trong lúc uống chè Bắc.

He he
Có hai thứ có thể dùng chùng, đó là tiền và bao cao su :D.
Nói vui, chứ ngoài hộ chiếu, giấy tờ xe, bằng lái đầy đủ và một chiếc xe bảo dưỡng ngon lành cành đào thì chả có gì là ko lo được trong chừng ấy time cả.
-Bộ đồ sửa xe thì Trantin khỏi phải mang ra HN chi cho mệt, ngoài này mấy thứ đó anh sẵn và sẽ mua thêm cho đủ trước khi đi;
-Dây dù: Có mấy chucjn mét dây thừng đây;
-Bao cao su; Mang ít quá.

Em xin mạo muội xin bác walkman cho e copy cái bản đồ Lào được ko ạ?

Em đã mua được cờ Lào loại nhỏ, xin tặng các bác mỗi xe 1 cái. Hm nào đi off cho e tham khảo cái lịch của các bác với nhé !

Nhìn các bác chuẩn bị đi ăn chơi mà thèm quá. Hic, hic, vừa rủ xế của mình thì lão bảo nghe bùng nhùng lỗ tai. Chán chả buồn chết.

Gặp bác ở đâu được nhỉ, bác có bản đồ cứng hay mềm?
À, hóa ra là bạn xin bản đồ chứ ko phải cái thứ tớ post ở mấy trang trước.
Có bác Ngogialinh bên ttvn hữa cho tớ copy bản đồ (bản mềm) nhưng phải mang máy tính xách tay đi copy vì dung lượng khá lớn. Tớ cũng chưa có time nên chưa copy được. Hôm nào có sẽ ới bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,094
Latest member
chikoru
Back