What's new

Xuyên Lào xe máy, 22/4 - 2/5/2010

Status
Not open for further replies.
Dự định làm chuyến như thế, từ tôí 22/4 - 2/5.
Được nghỉ Giỗ tổ 23/4 (10/3 âm lịch) và 30/4, 1/5, cộng vơí 2 thứ 7, 2 CN nưã là tròn chục ngày mà chỉ phải nghỉ phép có ...3 ngày.
Cơ hôị hiếm thâý để làm chuyến dài. Hiện tại có 2 xe, có bác nào mâú nữa thì join cho jui. Tôí đa là 4 xe cho nó đủ mâm nhâụ.
Thế đã, còn đi và về ntn thì chưa biết:D, có thể Bờ Y - Tây Trang hoặc ngược lại.

Các bác có ý định đi Tây Trang thì nên suy nghĩ lại nhé! E vừa qua Lào lối đấy xong, mất ít nhất 1 ngày từ Pang hok đến Mường Khoa nếu ko muốn chạy đêm.

Xin lỗi các bác tình hình là không kịp lấy Hộ chiếu đúng ngày 23/4. giấy hẹn của em 26/4 mới trả, đành hẹn các bác dịp khác vậy.

Báo cáo với bác là em đã xin nghỉ phép được rồi, giờ chờ bác cho cái lịch offline, để anh em biết nhau và chuẩn bị.

13h30 ngày 20/4 em sẽ có mặt tại Nội Bài. Nếu các bác off trước đó thì em sẽ gọi điện cho các bác và quán triệt nội dung sau. Còn kịp off thì em xin gửi chút quà bánh miền Nam và mấy cái khăn rằn xiết cổ nhau chơi.

Xe em thì ngày mai sẽ xình xịch xình xịch và ra trước em 1 ngày.

13h30 ngày 20/4 em sẽ có mặt tại Nội Bài. Nếu các bác off trước đó thì em sẽ gọi điện cho các bác và quán triệt nội dung sau. Còn kịp off thì em xin gửi chút quà bánh miền Nam và mấy cái khăn rằn xiết cổ nhau chơi.

Xe em thì ngày mai sẽ xình xịch xình xịch và ra trước em 1 ngày.
Sorry anh em lâu giờ bận quá nên ko chú ý topic. Tình hình là tối 20 anh em gặp nhau làm tí cay trước giờ lên đường
T/g: Chiều tối ngày 20.
Địa điểm cụ thể để xem cái đã nhé.

Last edited:
Bác ơi,em cũng muốn tham gia nhưng e thì ở Đà nẵng mà hình như bác ở Hà nội.làm sao bi giờ.mở ngoặc e là gái đó, lại sắp bước tới tuổi băm rùi bác có cho tham gia không. có gi bác mail lại cho e một cái nhá [email protected]ặc là lần sau có phượt ở miền trung thì cứ liên hẹ với e nhá

6h30. Quán rượu High way 4, cuối đường hàng Tre. Hẹn gặp các đồng chí ở đấy nhé

Ớ vẫn chạy cung này à?

Tuần Giáo - Điện Biên - vượt biên - Muang Khua : 130km.

Nếu đến Muang Khua mà vẫn còn sớm thì ta nên đi tiếp, để chặng ngày tiếp theo đỡ hơn

-> Từ Tây Trang đến Muang Khoa chạy tướt bơ đớ
-> Từ Muang Khoa sau 3h thì sẽ không kịp chạy đi đâu nữa mà có chỗ ngủ đêm đâu!

Ớ vẫn chạy cung này à?

Tuần Giáo - Điện Biên - vượt biên - Muang Khua : 130km.

Nếu đến Muang Khua mà vẫn còn sớm thì ta nên đi tiếp, để chặng ngày tiếp theo đỡ hơn

-> Từ Tây Trang đến Muang Khoa chạy tướt bơ đớ
-> Từ Muang Khoa sau 3h thì sẽ không kịp chạy đi đâu nữa mà có chỗ ngủ đêm đâu!

Vẫn chứ bạn Vồ. Đã lên lịch là chạy thôi. Chỉ phân vân là đi Pa háng hay Tây trang đây.

Vẫn chứ bạn Vồ. Đã lên lịch là chạy thôi. Chỉ phân vân là đi Pa háng hay Tây trang đây.

Nhưng mà tình hình là QL 5 đang trong quá trình cải tạo. Cấm tất cả các loại phương tiện trong thời gian làm việc. Họ chỉ thông lại đường trong các khoảng thời gian là : 10 - 12h, 16h - 18h, 22h - 6h. Vì thế nếu bằng cách này hay cách khác thì trong 2h nghỉ lúc ban ngày các bác ko thể đến dc Muang Khoa từ Tây Trang nếu ko muốn chạy trong đêm. Đường chủ yếu là đất và nhiều đá to nên tốc độ đi rất chậm, đấy là chưa kể gặp mưa sẽ thành món mút socola.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back