What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt [ 2013 ]

vote nhiệt tình, có gì pạn lên kế hoạch cụ thể ngày đi và chi phí nếu có thể cho mình đu đeo nữa nhé :)

mình cũng đang ấp ủ 1 chuyến xv như bạn. tính độc hành mà lên đây thấy ace cũng có dự định đi nên thấy vui. mình dự tính đi cũng tầm cuối năm, đi bằng xe máy. dự toán kinh phí cũng phải trên dưới 10t. cũng hơi căng.hì, cố gắng cày để thực hiện dc kế hoạch này.
bạn lên kế hoạch và lịch trình đi nha.

cho mình giớ tay phát biểu cái: có dịp đi ra Bắc, vậy hãy cố gắn đi vào gần tết Tây, vì:
- tham gia nhóm nào đó chinh phục Fan luôn
- tận hưởng ko khí lạnh của miền Bắc. ( ko cần tắm mỗi ngày ấy mà )
- Làm vài tour các tỉnh ngoài đó
Nhớ chuẩn bị tiền nhiều nhe máy anh. Riêng e ngày nào cũng mua 20 tờ vé số

Lâu nay mới lại thấy có plan XV với thời gian khá là rộng rãi,hợp ý mình.Nếu được qua tết âl(tư O2 TẾT trở đi) thì hay quá.
Dù kg còn trẻ nữa,nhưng cũng hóng plan của chủ thớt. Hy vọng là cùng được thăm thú những cảnh quan thiên nhiên của
Việt nam -Đất nước-Con người.

Mình đang làm Plan và mình cần sự giúp đỡ của các bạn nhiều lắm ....!!!! Mình đi 1 phần tìm hiểu văn hoá và món ăn các vùng miền và gặp lại những người bạn mà mình hứa hẹn trong chuyến XV tháng 5 vừa qua ....!!!!
Trên cánh Tây Nguyên hầu như mình không quen ai , nếu ACE nào thấy là topic này hợp với mình và có nhã ý cho em nương nhờ thì em xin cám ơn . Các nhóm kia thường trung bình 500k/1 ngày , nhưng em là sv mới ra trường và từng đi XV 1 lần nên em phần nào cũng hiểu rỏ giá cả . Và trên con đường em đi qua đã tạo nhiều mối quan hệ . Nên các tỉnh sao đây em có chổ ngủ cho mọi người .
* ĐBSCL
1. Tân Châu ( AG )
2 . Lai Vung ( Đồng Tháp )
3 . Cần Thơ
4 . Trà Vinh
5 . Bạc Liêu
6 . Bến Tre

* Nam Trung Bộ
7. Phan Thiết
8 . Phan Rang
9 . Nha Trang
10 . Phú Yên
11 . Bình Định
12 . Quãng Ngãi
13. Huế
14 . Quãng Trị

* Tây Nguyên
Em không quen ai hết .

* Bắc Trung Bộ

Quãng Bình chúng ta sẽ ngủ homstay nhé . Em có người bạn làm HDV Quãng Bình

15 . Nghệ An ( Chắc là nhờ hội phượt ở ngoài đó )
16 . Hà Nam
17 . Thái Nguyên
18 . Phú Thọ
19 . Yên Bái ( Đây là CA Yen Bái , nên mong rằng sẽ giúp ít mình khi qua đoạn QL 70 ) .
20 . Lào Cai
21 . Sapa

**** Bạn em làm tour cho sapa nên em nhờ nó giúp cái vụ lên phan ...và nó có liên kết các tỉnh phía bắc nên sẽ giúp mình .

Chúng ta còn đi Lai Châu , Điện Biên nữa ...Em làm tour kỉ lắm , nên bao giờ em thấy thích hợp em sẽ tung ra plan .
**** Em rất mong trong đoàn có 2 người ( 1 trai và 1 gái ) trên 30 tuổi ....vì tuổi đó mới '' trị '' được em , tại tính em hơi ngông và nóng tính nữa :D .
Thank mọi người . Em rất cần sự giúp đỡ .....!!!!!

(tính em hơi ngông và nóng tính nữa ) : đến mức nào hả bạn
bạn cần 1 người nhiều tuổi bởi vì người đó sẽ chín chắn hơn, dẫn đầu nhóm và điều quan trọng là họ biết ứng xử quan hệ , vậy thôi

(tính em hơi ngông và nóng tính nữa ) : đến mức nào hả bạn
bạn cần 1 người nhiều tuổi bởi vì người đó sẽ chín chắn hơn, dẫn đầu nhóm và điều quan trọng là họ biết ứng xử quan hệ , vậy thôi

Ukm Thì tại mình nói vậy chứ có gì đâu hả bạn ?

mình cũng đã tham khảo bản đồ và đưa ra lịch trình, nếu đi liên tục từ sai gon ra ha noi, vòng 1 vòng từ ha noi ra móng cái, lên pắc bó, vòng qua hà giang, điện biên, về lai hà nội cũng hết 16 ngày rồi. về lại sài gòn bằng tàu hỏa hoặc oto.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back