What's new

[Chia sẻ] Xuyên việt bằng xe gắn máy mới mua 100 usd

( Thứ lỗi .....về tài chính mình ko ghi chép cụ thể ......ăn uống với mình thật đơn sơ ....vì thích vào nhà dân ăn ké...ngủ ké .....làm quen với cư dân vùng miền ....nơi nào ko thể thì mới vào nhà nghi , quán cơm bình dân ah.....về lều choỏng thì đem đi vẫn hơn ...bạn sẽ có những nơi ngủ ngoài trời để ngắm sao trời ..thật tuyệt

Bạn ơi cách mình mong muốn đi cũng giống hệt như bạn đã làm đó - khi đi mình không thích vào nhà hàng, nhà nghỉ sang trọng, mình thích ăn uống đơn sơ mộc mạc, ngủ ké ăn ké càng tốt, làm quen và truyện trò cùng người dân các vùng miền etc . Mình không định hỏi bạn cụ thể chi tiết chi phí bạn đã chi - mình chỉ muốn biết mỗi ngày bạn đã chi khoảng bao nhiêu cho tất cả chi phí để mình lấy mốc và dự trù kinh phí cho mình. Nếu bạn nhớ ra thì chia sẻ nhé!

Nghe bạn nói và xem hình bãi biển - chắc mình sẽ mang thêm lều rồi.

Bạn ơi cách mình mong muốn đi cũng giống hệt như bạn đã làm đó - khi đi mình không thích vào nhà hàng, nhà nghỉ sang trọng, mình thích ăn uống đơn sơ mộc mạc, ngủ ké ăn ké càng tốt, làm quen và truyện trò cùng người dân các vùng miền etc . Mình không định hỏi bạn cụ thể chi tiết chi phí bạn đã chi - mình chỉ muốn biết mỗi ngày bạn đã chi khoảng bao nhiêu cho tất cả chi phí để mình lấy mốc và dự trù kinh phí cho mình. Nếu bạn nhớ ra thì chia sẻ nhé!

Nghe bạn nói và xem hình bãi biển - chắc mình sẽ mang thêm lều rồi.
về chi phí mỗi ngày tạm tính khoãng 3 giờ ăn chính chi phí bình quân 45.000 / giờ ăn + 1lit sữa 32.000 / ngày + 2 chai nước (3 lit = 24.000 ) + ngủ 250.000/ phòng / đêm ( nếu phải ngủ lại KS -mình thì ngủ lại ks rất ít ) + xăng 100.000 - Tổng khoãng = 541.000 ( tất cả chỉ là tạm tính thôi nhé )
cơm bình dân đắt đỏ nhất - Yên Minh - Hà Giang ( 90.000/ giờ ăn - có phải là bị chặt ko bạn ) ăn sáng rẽ nhất - bánh canh cá = 5000/tô - tại thị trấn Phù Mỹ - Bình Định , nhà nghỉ đắt nhất 650.000 ( KS Sông Tiền ) tại TP Mỹ Tho - Tiền Giang - rẽ nhất và thích nhất là nghĩ tại phòng ngủ nhân viên của ngọn Hải Đăng Mũi Điện .....một đêm nằm nghe sóng vỗ bên tai rì rào ......sáng mai mở mắt là một trong những người đầu tiên trên đất Việt nhìn thấy ánh mặt trời ....giá chỉ 100.000 , nếu ngủ gần bãi cát ( trrong quán chú Mười Thân Thiện thì chỉ tốn 30.000 ( có mền , mùng , có nhà tắm , vệ sinh vip ah ) tô mì + trứng chỉ tốn 10,000......chú Mười đúng là Thân Thiện ...và rẽ....

Last edited:
về chi phí mỗi ngày tạm tính khoãng 3 giờ ăn chính chi phí bình quân 45.000 / giờ ăn + 1lit sữa 32.000 / ngày + 2 chai nước (3 lit = 24.000 ) + ngủ 250.000/ phòng / đêm ( nếu phải ngủ lại KS -mình thì ngủ lại ks rất ít ) + xăng 100.000 - Tổng khoãng = 541.000 ( tất cả chỉ là tạm tính thôi nhé )
cơm bình dân đắt đỏ nhất - Yên Minh - Hà Giang ( 90.000/ giờ ăn - có phải là bị chặt ko bạn ) ăn sáng rẽ nhất - bánh canh cá = 5000/tô - tại thị trấn Phù Mỹ - Bình Định , nhà nghỉ đắt nhất 650.000 ( KS Sông Tiền ) tại TP Mỹ Tho - Tiền Giang - rẽ nhất và thích nhất là nghĩ tại phòng ngủ nhân viên của ngọn Hải Đăng Mũi Điện .....một đêm nằm nghe sóng vỗ bên tai rì rào ......sáng mai mở mắt là một trong những người đầu tiên trên đất Việt nhìn thấy ánh mặt trời ....giá chỉ 100.000 , nếu ngủ gần bãi cát ( trrong quán chú Mười Thân Thiện thì chỉ tốn 30.000 ( có mền , mùng , có nhà tắm , vệ sinh vip ah ) tô mì + trứng chỉ tốn 10,000......chú Mười đúng là Thân Thiện ...và rẽ....

Cảm ơn bạn rất rất nhiều nhé!

TIẾP TỤC NHÉ ......PHONG CẢNH NHÌN TỪ TRÊN ĐÈO CẢ

TỚI ĐÂY MÌNH PHÁT HIỆN BÕ QUÊN ĐỒ

THẾ LÀ TỚ VIẾT CÁI NÀY NHỜ CẢ NHÀ GIÚP Ạ .....VÀ CŨNG LÀ LÝ DO MÀ SỐ HÌNH ĐÔNG BẮC,TÂY BẮC ....HÀ NỘI , TRÀNG AN .....MÌNH CHƯA THỂ POST LÊN ĐƯỢC Ạ
L..o…a….loa ..loa…..chào cả nhà …..Ta………..nhờ tìm đồ rơi trong chuyến phượt 2015
Tôi có việc gấp muốn nhờ cả nhà giúp …(chia sẽ dùm )….chuyến xuyên Việt du xuân 2015 trên đoạn đường từ điểm cực Đông ( Mủi Đại Lảnh ) ra đèo Cả ….phong cảnh quá đẹp mình như đắm chìm trong không gian ấy ………đến đoạn bảng (ranh giới Phú Yên ) (ranh giới Khánh Hòa ) vào khoang 10h30/ 07/01/2015 ( âm lịch ) thì phát hiện đã đánh rơi túi đựng máy ảnh hiệu ( Nikon ) trong túi bao gồm
(01 ) máy ảnh hiệu (Canon )
( 01 ) ống kính ( Lens ) hiệu Nikon ( 18-200)
(02 ) bộ sạc pin (Nikon )
(01) Pin dự phòng của máy Nikon 7100
( 01 ) bộ sạc pin ( Canon )
(01 ) đèn Flash
( 01 ) mớ đồ linh tinh
( 03 ) thẻ nhớ ( đặc biêt quan trọng ghi hình Đám cưới của Anh Lính trẻ) và hình chuyến đi của mình nối tiếp từ Nghệ An đến Hoàng Thành Huế . chủ yếu là chụp trong Đại Nội . quan trọng nhì là ghi hình chuyến đi Tây Bắc …….ôi …thời gian không bao giờ quay trở lại…..mình rất mong tìm lại ….mình mong cả nhà like giúp mình nhé . ! nếu có thong tin hảy lien lạc với mình qua địa chỉ ( [email protected] ) mình rất cảm ơn và phí hậu tạ
Năm mới chúc cả nhà An Khang –Thịnh Vượng-May Mắn-Hạnh Phúc trong cuộc sống

TỪ ĐÔNG HÒA TỚI ĐÂY QUÃNG ĐƯỜNG CHỈ KHOÃNG 13KM THẾ MÀ SÁNG QUA TỚ GẶP BÁC NÀY Ở NGÃ BA ĐÔNG HÒA ( CÓ GHI HÌNH ) HƠN MỘT NGÀY RƯỠI SAU CHÚNG TỚ LẠI GẶP NHAU Ở ĐÂY TỚ XUỐNG XE DẮT BỘ ĐI CÙNG BÁC ẤY CHUYỆN TRÒ MỘT QUÃNG .....BÁC ẤY NÓI ( CÒN DUYÊN TA LẠI CỨ GẶP NHAU ....) BÁC ẤY QUÊ VĨNH PHÚC .......BÁC ẤY ĐÃ 2 THÁNG HÀNH TRÌNH XUYÊN VIỆT VÀ BÂY GIỜ ĐÃ TỚI ĐÂY ......DỰ ĐỊNH KHOÃNG TẦM 1 THÁNG HƠN NỮA THÌ TỚI TP HCM .....NHƯNG CÒN PHẢI TÙY DUYÊN ......VÀ RỒI MÌNH CHIA TAY BÁC ẤY ĐỄ TIẾP TỤC HÀNH TRÌNH CỦA MÌNH ....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back