What's new

Xuyên Việt, chuyến đi của 2 hảo hữu

Cám on caulongbien nhiều . Mình dịnh mua bản dồ duòng bộ vn dể di các tỉnh. Mình sẻ di xuyên viet vào mùng 8 tết này. Doàn có 4-5 xe gán máy. Tù 8-10 nguòi. ( bà con và bạn than ). Lọ trình bát dầu tù ha nội ( sài gòn ra hà nội bàng tàu lủa ) về sài gòn. Di 1a và duòng hcm.chua có kinh ngiem. Xin học hỏi thêm.

bọn em cứ mải miết phóng,ăn bữa trưa ở Thanh hóa

bác nào xuyên Việt nên lưu ý,nên ăn cơm ở những quán có nhiều xe tải đỗ,tuyệt đối tránh xa quán đông xe khách vì có thể quán nhiều xe khách là cơm tù he he,,,còn bọn xe tải Bắc nam khôn lắm,quán nào ngon rẻ nó vào,Pín em tất nhiên là khôn hơn

ngày đầu bọn em đi 1 hơi đến chân Đèo con,,cách đèo Ngang vài cây,,có 1 khu nhà nghỉ ở đây,tên là gì em ko nhớ,bọn em xuống biển cho sóng mát xa nửa tiếng rồi lên làm 1 bạn rượu mực.cả em và hảo hữu đều ưa món mực luộc,em mang theo từ nhà 1 túi tỏi sống,mỗi bữa em với hảo hữu lại nhai hết 3 or 4 củ,cái này rất tốt cho sức khỏe mỗi tội hơi thở như đang ngậm 1 cục kứt trong mồm,,chị dọn phòng vừa mang phích nước vào đã phải chạy ra để ọe,,mùi Tỏi với Rượu và bia trộn nhau ghê lắm thưa các bác,,

ngày đầu ko có gì đáng kể ngoại trừ việc bị bắn tốc độ ở Hà tĩnh,Pín em vừa nhìn thấy các đồng chí cảnh sát giao thông biết ngay có chuyện rồi,em lập tức chạy sát đuôi 1 xe công nông chở đá để tránh bị chặn đầu nhưng lần này em chịu thua các đồng chí cảnh sát Hà tĩnh,1 đồng chí nhảy ra giữa đường chặn chiếc công nông lại mặc dù chiếc công nông chở đá này gần như ko có phanh,bác tài công nông phải phanh bằng số do Pín em nghe tiếng máy hộc lên,đồng chí cảnh sát đã thắng Pín em mặc dù phải chạy lùi trước xe công nông chục mét,,họ tóm sống Pín em đằng sau xe đá,thả cho công nông với bác tài vẫn đang ngơ ngác ko hiểu sau bị bắt và tha dễ thế...200k ra đời không biên lai,dĩ nhiên

Tiếc quá Bác nhỉ? nhưng mà đi một ngày đàng học mấy sàng khôn thôi, 200k có đáng là bao. :D
àh mà Bác chạy 1 mạch từ Hn tới HT mà ko dừng chỗ nào "vờn hoa xem bướm" sao? Có giống phượt lắm đâu, đi cho hết đường thì phải?
ac ac Sr/./ :gun (c)

Cám on caulongbien nhiều . Mình dịnh mua bản dồ duòng bộ vn dể di các tỉnh. Mình sẻ di xuyên viet vào mùng 8 tết này. Doàn có 4-5 xe gán máy. Tù 8-10 nguòi. ( bà con và bạn than ). Lọ trình bát dầu tù ha nội ( sài gòn ra hà nội bàng tàu lủa ) về sài gòn. Di 1a và duòng hcm.chua có kinh ngiem. Xin học hỏi thêm.

Bạn search trên Phượt là có bản đồ đó. Hôm trước mình có down được 1 file của bác nào up lên đó, nhưng tiếc quá, không nhớ ở đâu nữa. :)
bạn đi thế đã có chiến hữu đi cùng chưa? hay cứ lập topic đi, đến đâu có ace phượt tử tiếp đón. (BB)

Thôi thì em xin nhắc các bác thêm lần nữa nhé. Có đi đâu thì đi chứ đã qua đất Hà Tĩnh thì nhớ đi cho đúng luật là được, các chú áo vàng ngoài đường lúc nào cũng nghiêm chỉnh lắm. =)) vào thị trấn mà cứ chạy 42/40 km/h là các bác xong đời rồi. hic, :LL
Chúc các bác lên đường mạnh giỏi.

Còn cái vụ Nam Bắc thì ôi thôi, em bị chém liên miên khi ra Bắc, nhưng đau nhất là khi em bị chém đẹp ly trà đá 20k. Trong khi em lết thết ở bến xe Giáp Bát, với cái balo cùi, ngồi lề đường, chứ có phải cao sang, chảnh chẹ gì đâu, vậy mà vẫn bị chém, mà em chắc chắn 100% là do giọng nói của emX(.

Lần đầu lết ra HN ngồi ở Giáp Bát lúc 4h sáng khát nước theo thói quen ngồi xuống quán vĩa hè " Chị ơi cho em ly Trà Đá với 1/2 Jet " oạch,chị chủ quán nhìn mình như người hành tinh lạ.Hix 1 cốc nước chè nóng + 1 gói Vinataba = 50k thời điểm nănm 2k4. Kêu 1 e taxi về Hải Phòng,cảnh giác hỏi trước xem giá tầm bao nhiu " bác cho em xin 1m5 thôi " ngất ngây con gà tây.Về thăm pa pa xong vòng lại HN chơi 1 đêm muốn ăn gì uống gì toàn lấy tay chỉ không dám mở miệng kêu :(

Mình thì dị ứng và ác cảm với các chú công an HN từ chuyến du lịch năm ngoái.Chạy tới 1 cột đèn xanh đèn đỏ,thấy một tấm bảng nhỏ ghi "đèn đỏ không được quẹo trái".Nghĩ là quẹo phải được nên mình quẹo luôn.Kết quả là réc réc .....2 chú công an xuất hiện hỏi vì sao đèn đỏ mà chạy.Mình đã giải thích vì ở tấm bảng ghi không được quẹo trái có nghĩa là được quẹo phải nhưng các chú phán:đèn đỏ không bao giờ được chạy.Híc híc vậy là 300k ra đi không biên lai.Buổi tối đang đi dạo ở hồ con rùa thì lại ..réc..réc...một chú công an +1 lực lượng chặn lại.Mình ngơ ngác không hiểu gì thì được hỏi cho kiểm tra giấy tờ.Mình lấy bóp của xế đưa giấy tờ xe,bằng lái,bảo hiểm đầy đủ.Xem xong chú ấy quay ra hỏi mình:bạn trai của em tên gì?Vì vẫn ấm ức chuyện buổi chiều nên mình trả lời một cách khó chịu:anh ấy tên Tú,nhưng là chồng chứ không phải bạn trai,chú có cần hỏi thêm gì nữa không?Vậy là họ trả lại giấy tờ cho mình rồi đi.Kể lại cho bạn mình nghe thì nó cười rôi bảo:tại xe của ông bà biển số lạ nên nó hỏi tính kiếm tý,không được thì thôi.Nếu không muốn lại bị hỏi thì lấy xe tôi mà đi.Bó tay luôn

@Yến: Ở Hà Nội không như Sài Gòn bạn ạ, đèn đỏ trừ khi nó có biển cho rẽ, còn tuyệt đối không vượt. Bạn đi trong nội thành còn đỡ, buổi tối tạt qua quốc lộ 5 cơ động có mà đông như ruồi, thường xuyên rú ga rồi đột ngột giơ cái dùi cui ra trước mặt, nếu không quen và hơi hoảng tí thể nào cũng đo đường.

Em thích anh Ngầu Pín rồi đấy , có những câu đọc cười ra nước mắt vui thiệt , rượu và mực , em cũng thích nhậu lắm , hy vọng 1 ngày phượt gần đây ra Hà Nội sẽ diện kiến được anh Ngầu Pín nhé , cám ơn về một bài phượt đẹp !!!!!!!!!!!!!!!!!! à quên cho em số phone nhé , có dịp ra Hà Nội nhờ anh làm hướng dẫn viện " Rượu và Mực " nhé !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back