What's new

[Đã chốt đoàn] Xuyên Việt mùa thu , ngắm lúa chín Tây Bắc , lang thang Đông Bắc, 26/09 tới 16/10.

Hello cả nhà . Tháng 10 là thời điểm lúa chín trên những thửa ruộng bậc thang ở Mù Căng Chải và Hoàng Su Phì , tháng 10 cũng là lúc hoa tâm giác mạch đua nở , mình dự định đi xuyên việt . Xuất phát từ Sài Gòn chạy xe theo đường biển ra tới Đà Nẵng . Rồi theo đường Hồ Chí Minh qua Nghệ An - Thanh Hoá lên Hoà Bình - Mộc Châu ... qua Yên Bái , Lào Cai , Hà Giang , Cao Bằng , Lạng Sơn . Về Hà Nội gửi xe lên tầu rồi bay về Sài Gòn .
1 điểm chính của chuyến đi là Tây Bắc đi sang Đông Bắc .
2 thời điểm đi mùa thu là lúc mát mẻ hơn so với khí hậu mùa hè khắc nghiệt ngoài Bắc . Mưa lũ cũng ít hơn .
3 số lượng đi mong muốn từ 3 tới 4 xe
4 chạy xe bình thường không vội vàng , không ồn ào .
5 kinh phí . Ăn uống , ngủ nghỉ chia đều ( không thu quỹ ) . Xăng xe , hư hao xe xế ôm tự thỏa thuận .
Bạn nào muốn đi và quan tâm xin để lại thông tin liên lạc để mình chủ động bàn bạc cho chuyến đi được tốt đẹp . Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc . Cảm ơn mọi người đã đọc . Cảm ơn amin đã duyệt bài .

Do 1 số vấn đề về những bạn đi cùng , hiện nay mình điều chỉnh lại . Mình sẽ đi từ sáng 26/09 tại Sài Gòn . Mình đi đường biển ra tới bình định rồi lên Tây nguyên theo đường hồ chí minh ra Bắc .
Hiện có 2 xế bay từ Sài Gòn ra Hà Nội vào 03/10 để cùng đi với mình . Bạn nào ko đi dài được thì có thể đi cùng lịch với 2 bạn xế bay ra nhé !

Do 1 số vấn đề về những bạn đi cùng , hiện nay mình điều chỉnh lại . Mình sẽ đi từ sáng 26/09 tại Sài Gòn . Mình đi đường biển ra tới bình định rồi lên Tây nguyên theo đường hồ chí minh ra Bắc .
Hiện có 2 xế bay từ Sài Gòn ra Hà Nội vào 03/10 để cùng đi với mình . Bạn nào ko đi dài được thì có thể đi cùng lịch với 2 bạn xế bay ra nhé !

Bạn bổ xung dự kiến chương trình và chi phí nha, không topic sẽ được khóa.

Bạn bổ xung dự kiến chương trình và chi phí nha, không topic sẽ được khóa.
Ngay từ đầu có nói rồi mod ơi . Chi phí thì chia nhau tại chỗ , ngoài ra dự tính chuyến đi từ khoảng 8 triệu tới dưới 10 . Với những bạn đi sau , ít ngày thì chị phí dự kiến khoảng 5 tới 6 triệu .

Ngay từ đầu có nói rồi mod ơi . Chi phí thì chia nhau tại chỗ , ngoài ra dự tính chuyến đi từ khoảng 8 triệu tới dưới 10 . Với những bạn đi sau , ít ngày thì chị phí dự kiến khoảng 5 tới 6 triệu .
Mình đã từng xuyên Việt cũng rất muốn đi chuyến này. Nếu các bạn muốn tiết kiệm chi phí thì sẽ có 1 số chỗ có thể dựng lều được .
Mình đặt gạch 1 xe Có đủ xế và ôm. Có bơm xe và 1 số đồ sửa xe căn bản.
Bạn chủ thớt có thế cho Mình số Za lo để liên lạc Ko ?
Lịch trình Mình đề nghị như sau: Các bạn có thể sửa đổi .
Ngày 1: Sài Gòn- Vũng Tàu.
Ngày 2: Vũng Tàu- LaGi hoặc Phan Thiết
Ngày 3: Phan Thiết - Cam Ranh Hoặc Nha Trang
Ngày 4 : Nha Trang - Tuy Hoà
Ngày 5: Tuy Hoà - Qui Nhơn
Ngày 6: Qui Nhơn- Quảng Ngãi
Ngày 7 : Quảng Ngãi - Đà Nẵng
Ngày 8 : Đà Nẵng - Huế
Ngày 9: Huế - Vinh
Ngày 10: Vinh- Thanh Hoá
Ngày 11: Thanh Hoá - Hà Nội
5 - 10 ngày cho cung Tây Bắc
Các ngày trên là ngày dự kiến chạy xem có thể nghỉ thêm ở 1 số địa điểm .
về chi phí cho 1 người gồm có :
Chi phí xăng xe và sửa xe nếu có : 50-100k/ ngày
Chị phí nghỉ qua đêm : Ngủ lều hoặc nhà nghỉ : 50-150k
Chị phí ăn 3 bữa : 100-150k/ngày
Phí thăm quan các điểm du lịch , dự phòng phí : 50-100k .
Tổng cộng: 250k - 500k/ ngày tuỳ mức độ ăn chơi
Vì chủ thớt đồng ý đi đến đâu góp tiền đến đó thì chị phí rất thấp vì có bạn sáng ra ăn ổ bánh mì 15-20k hoặc 3 cái bắp Ngô :10-15 k
Xe hư tự sửa hoặc có hỗ trợ .
ngủ có thể ngủ lều ở khu du lịch 50k/ người hoặc cắm trại đất người quen gửi 10-20k tiền nước và vệ sinh ( có khi dc free)
Tuy nhiên có thể sẽ hơi loãng vì Ko có gì ràng buộc .
Vài lời đóng góp , mong các Bạn Ko chém .

Mình nghĩ nên off rồi bổ sung lịch trình và làm quen .

Mình đã từng xuyên Việt cũng rất muốn đi chuyến này. Nếu các bạn muốn tiết kiệm chi phí thì sẽ có 1 số chỗ có thể dựng lều được .
Mình đặt gạch 1 xe Có đủ xế và ôm. Có bơm xe và 1 số đồ sửa xe căn bản.
Bạn chủ thớt có thế cho Mình số Za lo để liên lạc Ko ?
Lịch trình Mình đề nghị như sau: Các bạn có thể sửa đổi .
Ngày 1: Sài Gòn- Vũng Tàu.
Ngày 2: Vũng Tàu- LaGi hoặc Phan Thiết
Ngày 3: Phan Thiết - Cam Ranh Hoặc Nha Trang
Ngày 4 : Nha Trang - Tuy Hoà
Ngày 5: Tuy Hoà - Qui Nhơn
Ngày 6: Qui Nhơn- Quảng Ngãi
Ngày 7 : Quảng Ngãi - Đà Nẵng
Ngày 8 : Đà Nẵng - Huế
Ngày 9: Huế - Vinh
Ngày 10: Vinh- Thanh Hoá
Ngày 11: Thanh Hoá - Hà Nội
5 - 10 ngày cho cung Tây Bắc
Các ngày trên là ngày dự kiến chạy xem có thể nghỉ thêm ở 1 số địa điểm .
về chi phí cho 1 người gồm có :
Chi phí xăng xe và sửa xe nếu có : 50-100k/ ngày
Chị phí nghỉ qua đêm : Ngủ lều hoặc nhà nghỉ : 50-150k
Chị phí ăn 3 bữa : 100-150k/ngày
Phí thăm quan các điểm du lịch , dự phòng phí : 50-100k .
Tổng cộng: 250k - 500k/ ngày tuỳ mức độ ăn chơi
Vì chủ thớt đồng ý đi đến đâu góp tiền đến đó thì chị phí rất thấp vì có bạn sáng ra ăn ổ bánh mì 15-20k hoặc 3 cái bắp Ngô :10-15 k
Xe hư tự sửa hoặc có hỗ trợ .
ngủ có thể ngủ lều ở khu du lịch 50k/ người hoặc cắm trại đất người quen gửi 10-20k tiền nước và vệ sinh ( có khi dc free)
Tuy nhiên có thể sẽ hơi loãng vì Ko có gì ràng buộc .
Vài lời đóng góp , mong các Bạn Ko chém .

Mình nghĩ nên off rồi bổ sung lịch trình và làm quen .
Đã nhắn cho bạn số zalo của mình để trao đổi kỹ hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back