What's new

[Chia sẻ] Xuyên việt Tháng 7 / 2012

Re: Xuyên việt tháng 7/2012

Thanks bác,nhưng vì là lần đầu xuyên việt nên e chưa dám đi đường Trường Sơn mà sẽ đi theo quốc lộ 1A. Dự kiến chuyến đi kéo dài 8-10 ngày và sẽ qua các địa điểm TP.HCM- Mũi Né,Phan Thiết, Bình Thuận- Phan Rang Tháp Chàm- Nha Trang- Quy Nhơn- Hội An- Đà Nẵng- Huế- Quảng Bình- Vinh,Nghệ An- Hà Nội

Thanks bác,nhưng vì là lần đầu xuyên việt nên e chưa dám đi đường Trường Sơn mà sẽ đi theo quốc lộ 1A. Dự kiến chuyến đi kéo dài 8-10 ngày và sẽ qua các địa điểm TP.HCM- Mũi Né,Phan Thiết, Bình Thuận- Phan Rang Tháp Chàm- Nha Trang- Quy Nhơn- Hội An- Đà Nẵng- Huế- Quảng Bình- Vinh,Nghệ An- Hà Nội
Chủ thớt lên lịch trình cụ thể đi. Còn thắc mắc chỗ nào mình sẽ tư vấn thêm cho nhé.
Cung đường bạn đi mình bổ sung thêm nhé
TP.HCM-long hải_ hải đăng kê gà_ Mũi Né,Phan Thiết, Bình Thuận- Phan Rang Tháp Chàm- Nha Trang- Quy Nhơn- Tuy hoà, Hội An- Đà Nẵng- Huế- Quảng Bình- Vinh,Nghệ An- Hà Nội

Bác cho mình xem cái plan cụ thể được không? Để tham khảo nếu được thì mình + 1 người bạn sẽ có thể tham gia... tks :D

Đây là lịch trình em dự kiến sẽ đi. Rất mong các bác bổ sung đóng góp những địa danh nên ghé qua,những món ăn không thể bỏ lỡ của từng vùng, giao thông..... Rất mong có nhiều bạn đồng hành cùng e 1 đoạn hoặc cả chặng đường.
Ngày 1: Hồ Chí Minh- Phan Thiết,Bình Thuận(200km)
Hồ Chí Minh- cầu Sài Gòn- Xa lộ Hà Nội- Quốc lộ 1A- Phan Thiết
Sáng xuất phát 5h,10h sáng đến Phan Thiết thuê phòng nghỉ ngơi cơm trưa,chiều và tối đi thăm thú hải đăng Kê Gà,Mũi Né…
Ngày 2: Phan Thiết- Phan Rang- Nha Trang(245km)
Sáng: Phan Thiết- Quốc lộ 1A - Phan Rang(150km)
Sáng xuất phát 5h,9h đến Phan Rang tham quan các tháp cổ của người chăm,nghỉ ngơi cơm trưa.
Chiều: Phan Rang- quốc lộ 1A(55km)- rẽ phải sang Nguyễn Tri Thanh(2,5km)- rẽ trái ra Nguyễn Tất Thành(34,5km)- Lê Hồng Phong(2,7km) - Nha Trang( Tổng 95km)
Chiều xuất phát 14h, đến Nha Trang 17h thuê phòng nghỉ ngơi dạo chơi đến hết sáng ngày hôm sau.
Ngày thứ 3: Nha Trang- Tuy hòa(Phú Yên)
Sáng: Dạo chơi tắm biển Nha Trang
Chiều: Nha Trang- quốc lộ 1A- Tuy Hòa, Phú Yên(125km)
14h chiều xuất phát, 17h đến Tuy Hòa,Phú Yên.
Ngày thứ 4: Phú Yên- Quảng Ngãi(268km)
Phú Yên- Quốc lộ 1A- Quy Nhơn,Bình Định- Quốc lộ 1A- Quảng Ngài.
Sáng 5h xuất phát. Nghỉ ở Quảng Ngãi.
Ngày thứ 5: Quảng Ngãi- Hội An(Quảng Nam)(167km)- Đà Nẵng(30km)
Sáng: Quảng Ngãi- Quốc lộ 1A(64,3km)- Quốc lộ 616(24,2km)-Rẽ trái lên đường 1(270m) – rẽ phải lên QL 614(25km) – rẽ phải lên quốc lộ 14E(21km)- rẽ phải lên Hồ Chí Minh(AH17)(1,1km)- rẽ trái lên QL1A(28km)- rẽ phải lên đường Mẹ Thứ- Hùng Vương- Trần hưng Đạo- Hội An.
5h xuất phát, 9h tới Hội An,đi thăm phố cổ Hội An, ăn trưa nghỉ ngơi chiều đi Đà Nẵng.
Chiều: Hội An- Đà Nẵng(30km), nghỉ ở Đà Nẵng.
Ngày thứ 6: Đà Nẵng- Lăng Cô- Huế(105km)
Sáng: Đà Nẵng- Đèo Hải Vân- Lăng Cô(40km)
6h xuất phát, 7h30’ đến Lăng cô tắm biển
Chiều: Lăng cô- Huế(65km), nghỉ tại Huế
Ngày thứ 7: Huế- Đồng Hới(Quảng Bình)(177km)
Sáng: Huế - quốc lộ 1A(66,4km)- rẽ trái lên 9D- Nguyễn Du(10,8km)- rẽ trái lên QL9(3,2km)- rẽ phải lên đường Hồ Chí Minh(đông)(93,5km)- rẽ phải sang Lê Lợi(1,3km)- rẽ trái lên Hà Huy Tập- Đồng Hới( Quảng Bình)
5h sáng xuất phát, 10h tới Quảng bình đặt phòng nghỉ ngơi cơm trưa. Chiều tham quan du lịch.
Ngày thứ 8: Đồng Hới(Quảng Bình)- QL1A - Vinh(Nghệ An)(198km)
5h sáng xuất phát,11h tới Vinh, đặt phòng nghỉ ngơi cơm trưa. Chiều tham quan du lịch.
Ngày thứ 9 : Vinh(Nghệ An)- Sầm Sơn(Thanh Hóa)- Thái Bình(276km)
Sáng : Vinh( Nghệ An) - QL1A(136km) – Rẽ phải lên QL47(12km)- Sầm Sơn(Tổng 146km)
Xuất phát 5h sáng,8h30’ tới Sầm Sơn tắm biển ăn hải sản.
Chiều : Sầm Sơn( Thanh Hóa) – QL47(12km) – Rẽ phải lên đại lộ Lê Lợi - QL1A(59km) – Lên Trần Hưng Đạo – T.P Ninh Bình – Trần Hưng Đạo(5,2km) – Rẽ phải lên Lương Văn Thắng qua cầu Non Nước hướng thẳng QL10 (60km) – TP. Thái Bình.(Tổng 130km)
Xuất phát 14h, 17h về tới Thái Bình quê tôi, mời mọi người nghỉ ngơi tại nhà.
Ngày thứ 10 : TP.Thái Bình – Biển Cồn Vành(Thái bình) – TP.Thái Bình(80km),nghỉ tại nhà mình.
Ngày thứ 11 : Thái Bình - Hạ Long(Quảng Ninh)(124km)
Sáng : Thái bình – Quốc lộ 10(87,2km) – rẽ phải lên QL18(36,8km)
6h sáng xuất phát,9h đến Tuần Châu - Hạ Long. Chiều có thể mua vé tàu đi thăm vịnh Hạ Long. Tôi có thể dạo phố và lên cầu bài Cháy bằng xe đạp đôi. Nghỉ tại Hạ Long.
Ngày thứ 12 : Hạ Long(Quảng Ninh) – Hà Nội(145km)
Sáng : Hạ Long( Quảng Ninh) – QL18(51,1km) – Rẽ trái lên TL 388(14,7km) – Rẽ phải lên QL5( Yết Kiêu)(74,2km) – Rẽ trái lên Ngô Gia Tự - Nguyễn Văn Cừ - Qua cầu Chương Dương – Hà Nội.
5h Xuất phát, 9h tới Hà Nội dạo quanh hồ Gươm….Nghỉ tại Hà Nội
KẾT THÚC HÀNH TRÌNH HỒ CHÍ MINH – HÀ NỘI. HÀNH TRÌNH VỀ HN – HCM CÁC BÁC CÓ THỂ…. HOẶC ĐI TÀU,MÁY BAY VỀ HCM. CÒN EM SẼ VỀ QUÊ NGHỈ HÈ VÀ SẼ GẶP LẠI HCM VÀO CUỐI THÁNG 7.
Nick yh của e: Baotrung789
Rất cảm ơn các bác đã quan tâm.

Last edited:

Bên bạn có mấy người rồi? Tính khi nào xuất phát? Mình tính tầm tầm 20/7 ko biết thế nào...

Bên bạn có mấy người rồi? Tính khi nào xuất phát? Mình tính tầm tầm 20/7 ko biết thế nào...
Bạn có thể sắp xếp đi sớm hơn được không? Mình dự định ngày 2/7 xuất phát. Hiện giờ có mình và 1 ôm rồi.Bạn add nick mình vào để tiện nói chuyện.

Mình cũng tính cuối tháng 7 này đi xe máy từ Đà nẵng vào HCM,nếu bạn đi trùng vào dịp đó thì mình đi chung

Oh lịch bạn xuất phát cũng trùng với lịch mình . Mình cũng dự định đi xe máy từ SG - Huế khởi hành ngày 20/7 theo con đường QL1A qua các tỉnh ven biển Nam Trung Bộ . Nếu lịch bạn cũng như mình có thể join chung cho vui nhé .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back