What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt với vespa cổ, mong ước chưa thực hiện được

Gui ban toi cung thuong hay di phuot by vespa . Plan du kien tet nam nay sg-gialai kotum- duong hcm- da nang- nha trang -duong ven bien - vung tau - sg. Suat hanh sang mung 1 ngay phep du kien 8 ngay. Nen chac ko ra hn dc. Neu ok voi plan minh thi di chung. Sdt 0909006829 huynh.

Mình vẫn chưa biết có đi không, xe cộ thì đã chuẩn bị sẵn, hành trang thì cung okie, nếu đi chắc sẽ chung 1 đoạn, bạn có thể lên lịch chi tiết để mình biết khi nào bạn ở đâu và ơ đâu. Như từ SG đi Kon Tum bạn đi cung đường nào và trong bao lâu ????

Hơn nữa chạy v3 nếu đi phía đg HCM sợ có sự cố xử lý sẽ khó, nếu bám QL 1 thì nếu có vde gì thì cũng đỡ hơn

Đôi khi có 1 chút sự cố sẽ cho bạn biết mình là ai và những ng` bạn là như thế nào đó bạn, quan trọng vẫn là bước chuẩn bị ban đầu cho ng` và xe + những kiến thức cơ bản
Còn ngay từ lúc chưa đi bạn đã mang tâm lý hoang mang lo sợ quá nhiều rùi thì mình nghĩ chuyến đi của bạn khó mà tận hưởng hết cung đường trước mặt

Mình vẫn chưa biết có đi không, xe cộ thì đã chuẩn bị sẵn, hành trang thì cung okie, nếu đi chắc sẽ chung 1 đoạn, bạn có thể lên lịch chi tiết để mình biết khi nào bạn ở đâu và ơ đâu. Như từ SG đi Kon Tum bạn đi cung đường nào và trong bao lâu ????

cung duong nay minh chua di lan nao. nen neu ban co di thi chac di chung voi ban 1 doan .du tinh la di quoc lo 14. y ban the nao?

bác chủ thớt có thể cho em xin số ae v3 các tỉnh được không? 20 tới này em chạy xuyên Việt bằng V3 về Hà Nội ăn Tết nè.

Last edited:
Bạn kiểm tra xe kỹ trước khi đi, thay vỏ ruột mới, đem theo ruột xe dự phòng, có sự chuẩn bị tốt sẽ không sao đâu bạn. Với lại bạn nên có 1 danh sách số điện thoại của 1 vài anh em vespa ở các địa phương, nếu có sự cố bạn gọi nhờ hỗ trợ. Dù không quen nhưng cộng đồng vespa rất nhiệt tình giúp đỡ nhau.
về cơ bản thì chỉ chuẩn bị đc săm, lốp, các loại dây phanh, côn, số, dầu nhớt thôi. em cũng mới đi nên k quen biết nhiều v3 các miền.

Đôi khi có 1 chút sự cố sẽ cho bạn biết mình là ai và những ng` bạn là như thế nào đó bạn, quan trọng vẫn là bước chuẩn bị ban đầu cho ng` và xe + những kiến thức cơ bản
Còn ngay từ lúc chưa đi bạn đã mang tâm lý hoang mang lo sợ quá nhiều rùi thì mình nghĩ chuyến đi của bạn khó mà tận hưởng hết cung đường trước mặt
mỗi ng một cách tổ chức chuyến đi mà bạn, vì vespa ko sẵn đồ cũng như tiệm có đủ kiến thức sửa nên ko thể cứ xách xe lên là đi đc. Tổ chức chuyến đi từ chuẩn bị đồ cho xe, đồ cho người chạy xe, thông tin cung đường cũng là cách đảm bảo chuyến đi sẽ thành công tốt đẹp cũng như những trải nghiệm tuyệt vời.

Bạn có thể vào vespafriends.com ó nhiều thông tin bổ ích. Nếu gặp sự cố bạn nên gọi hỏi thợ quen bạn hay sửa xe để được hướng dẫn cách xử lý, bạn chỉ cần đăng topic lên vespafriend mình đảm bảo sẽ có người giúp.

cung duong nay minh chua di lan nao. nen neu ban co di thi chac di chung voi ban 1 doan .du tinh la di quoc lo 14. y ban the nao?

Nếu là mình thì mình đi lên Nha trang xong rồi lên kon tum. Từ sg đi nha trang thì bạn đi đường núi hoặc biển đều đẹp.

mỗi ng một cách tổ chức chuyến đi mà bạn, vì vespa ko sẵn đồ cũng như tiệm có đủ kiến thức sửa nên ko thể cứ xách xe lên là đi đc. Tổ chức chuyến đi từ chuẩn bị đồ cho xe, đồ cho người chạy xe, thông tin cung đường cũng là cách đảm bảo chuyến đi sẽ thành công tốt đẹp cũng như những trải nghiệm tuyệt vời.

Thì ý mình rõ ràng là phải cb cho ng` và xe thật tốt còn gì ???

ban oi minh dinh 27 am nay cung chay vsp 1 mình tu ha noi vai sg.ban co danh sách so dt a e sua vesla các.vung ban cho minh voi nhe.cl gi ban cho minh xin tn vao so dt 0936465688 minh se ll lai ban.thanks ban

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back