What's new

Ý kiến tháo topic tuyển Mod

Status
Not open for further replies.

Michel Tu

Phượt thủ
Chào các Min, Mod của diễn đàn, theo em thiết nghĩ nếu cái topic này không hót và đúng như tiêu đề của nó " Liên tục tuyển Mod " thì các bác nên tháo nó ra khỏi trang nền của Wed này đi, khi nào thực sự cần tuyển thì các bác hãy đưa nó lên nhé. Cảm ơn nhiều.

Re: THÔNG BÁO: Diễn đàn liên tục tuyển Mod

Chào các Min, Mod của diễn đàn, theo em thiết nghĩ nếu cái topic này không hót và đúng như tiêu đề của nó " Liên tục tuyển Mod " thì các bác nên tháo nó ra khỏi trang nền của Wed này đi, khi nào thực sự cần tuyển thì các bác hãy đưa nó lên nhé. Cảm ơn nhiều.
Tại sao bạn nghĩ thế?

Tuy nhiên, tôi có thể đoán lý do bạn đưa ra ý kiến trên vì tôi không trả lời đơn ứng tuyển của bạn gửi qua topic này.

Nếu đúng thế thì tôi trả lời luôn: lý do tôi không trả lời vì bạn đã không để tâm đọc kỹ thông báo tuyển Mod.

Trong thông báo, tôi có nói rõ là đơn ứng tuyển phải gửi qua email, nhưng bạn lại post trong topic. Trước bạn cũng đã có một số người làm như bạn, và tôi đã nhắc chung lại là đơn phải gửi qua email. Bạn bỏ qua tất cả những chi tiết đó, và theo đánh giá của tôi, riêng việc đó đã làm tôi có thể dự đoán được là bạn không coi việc làm Mod là một việc nghiêm túc.

Có thể có bạn thắc mắc là tại sao lại nhất thiết phải gửi đơn qua email. Lý do cũng giản dị thôi. Tôi đánh giá việc một người nộp đơn là đáng trân trọng, nhưng thực tế là không phải bạn nào nộp đơn cũng thích hợp để làm Mod. Vì vậy, sẽ có những bạn sẽ bị từ chối, hoặc tự bạn ấy xin rút sau khi trao đổi chi tiết về công việc. Và tôi không muốn kết quả đó (nộp đơn mà không thấy được làm Mod) lộ ra công cộng, có thể làm bạn ấy cảm thấy khó xử.

Thế nhé Michel Tu nhé!

Last edited:
Ý kiến tháo topic tuyển Mod của thành viên Bằng Lăng Tím

Xin lỗi cả nhà BLT không muốn tranh luận.

Last edited:

Xin lỗi cả nhà BLT không muốn tranh luận.

Last edited:

Tôi thật thất vọng vì bài viết này của bạn! Bạn nghĩ bạn (hoặc bạn nào khác) cứ thích làm Mod là tôi phải đồng ý à?

Để có được một Mod cần kết hợp được 2 yếu tố:
1. Ứng viên nhiệt tình và tự nguyện làm Mod
2. Ứng viên có đủ điều kiện, cả khách quan và chủ quan, để làm tốt công việc.

Vì yếu tố 1 nên mới có topic này để những người có mong muốn có thể biết được nhu cầu của diễn đàn và tự ứng cử.
Vì yếu tố 2 nên tôi mới phải mất thời gian trao đổi với từng ứng viên để biết chắc rằng họ hiểu về diễn đàn, biết đâu là điểm được điểm chưa được của các box mà họ muốn làm Mod, hiểu về công việc, có đủ thời gian để cống hiến cho diễn đàn, lường được những hệ lụy có thể đến với họ khi họ đang từ mem thành Mod (ví dụ điển hình là tự dưng bị các bạn phượt khác giữ khoảng cách) v.v và v.v...

Người đủ năng lực làm Mod thì có nhiều, nhiều lắm, nhưng:
- thứ nhất là chúng tôi không biết hết về họ để mà mời. Nói thế thì bạn có thể biết rằng chúng tôi có mời.
- thứ hai là dù chúng tôi có mời mà các bạn ấy không sẵn sàng đảm nhận vị trí đó thì cũng không ai có thể ép buộc được.

BDH là một tổ chức có phân công công việc, chức năng rõ ràng, bạn nghĩ rằng cứ thích thì vào, không thích thì ra (hay bị cho ra) mà chẳng ảnh hưởng gì à? Bạn có biết rằng trao công cụ Mod cho một người không thích hợp sẽ có thể gây mất bài, mất thành viên, ảnh hưởng xấu đến diễn đàn không?

Bạn nghĩ bạn là giáo viên 20 năm thâm niên thì nghiễm nhiên đủ tiêu chuẩn làm Mod của diễn đàn Phượt à? Bạn nhầm! Bạn nộp đơn rồi lại xin rút với lý do bạn thấy bạn không được tin tưởng, còn tôi thì lại nghĩ bạn không lường trước được công việc này nó lại yêu cầu nghiêm túc đến thế.

Đúng như bạn "cảm thấy", diễn đàn Phượt vẫn đang thiếu Mod và vì vậy, topic này vẫn cần phải treo lên như thế. Tôi thấy không có gì phải xấu hổ vì điều đó.

Tôi không xóa bài này của bạn, cũng chẳng ban nick bạn làm gì. Nhưng tôi sẽ không đôi co với bạn đâu, đừng mất công nhé!

Hãy xóa toppic này.

Last edited:
Re: Ý kiến tháo topic tuyển Mod của thành viên Michel Tu và Bằng Lăng Tím

Chào bác CVN, theo em thấy thì anh nên xóa từ bài em post phía trên cho đến cmt này đi, để topic nó trở lại bình thường. Hôm qua sau khi anh xóa các bài viết của BLT đi em tưởng đã yên ổn rồi nhưng anh vẫn cố chấp lắm, anh giải thích loàng ngoằng làm gì, em theo dõi cái topic này từ khi nó bắt đầu mở và em cũng biết rõ cơ chế tuyển của nó thế nào, vì sao các anh lại để các ứng viên trong tình trạng chờ đợi lâu thế, em mà nói toẹt ra lại thì lại mất lòng. Còn cái email thì em gửi lâu rồi, anh không nhân đc thì cũng phải relpy lại trên topic này để e biết chứ, em cũng biết kiểu gì anh cũng động đến vấn đề này mà, haha. Để cuộc đôi co này diễn ra rất bất lợi cho em và BLT, sẽ có nhiều người nghĩ rằng mấy đứa này hám lợi hám quyền, hayzz.

Cá nhân mình thấy rằng, với cách góp ý thế này thì các bạn đã KHÔNG PHÙ HỢP để làm Mod của diễn đàn rồi.

Hãy đóng góp cho sự phát triển của diễn đàn bằng nhiều cách, không cứ là Mod mới làm được các bạn ạ.

Cá nhân mình thấy rằng, với cách góp ý thế này thì các bạn đã KHÔNG PHÙ HỢP để làm Mod của diễn đàn rồi.

Hãy đóng góp cho sự phát triển của diễn đàn bằng nhiều cách, không cứ là Mod mới làm được các bạn ạ.

Đến lượt chị ra tay rồi à, ai chả biết khi đã cãi nhau với sếp thì chỉ có nước bị đuổi việc. Tên topic để hót quá chị nhỉ, theo em nghĩ thì nên khôi phục lại cả mấy bài của BLT để mọi người đc thấy rõ hơn. Thanks ^^

Last edited:

Có gì mà ầm ĩ đâu nhỉ???!!!. Đơn giản hoá vấn đề là Một bên cần tuyển. một bên xin việc. Người cần tuyển không nhận thì thôi. Sao bên xin việc lại tỏ thái độ nhỉ.:shrug: . Hoá ra bây giờ có cơ chế người xin việc có quyền chất vấn ngược lại nhà tuyển dụng và có quỳên yêu cầu nhà tuyển dụng không nên tuyển nữa à???!! Cũng hay! :gun

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,657
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back