What's new

[Hỏi đáp] Yên Bái: Tú Tệ - Trạm Tấu - Mù Căng Chải

Trạm tấu - Bắc Yên

Mọi người cho e hỏi đường từ TRẠM TẤU sang BẮC YÊN bây giờ như nào rồi, đường thông chưa hay vẫn offroad? :shrug:
e cảm ơn ạ. :help:help

Re: Trạm tấu - bắc yên

Mọi người cho e hỏi đường từ TRẠM TẤU sang BẮC YÊN bây giờ như nào rồi, đường thông chưa hay vẫn offroad? :shrug:
e cảm ơn ạ. :help:help

Đường thì thông lâu rồi bạn à, tất nhiên là vẫn off-road nhưng ở dạng nhẹ thôi không quá khó đi như ngày đầu thông đường nữa đâu. Chỉ khó nhất đoạn trên đỉnh đèo Yên Ngựa đổ về phía Trạm Tấu thôi. Tuy nhiên, nếu mưa thì cũng khuyến cáo không nên đi vào đường này nhé. Xe hai bánh chạy vô tư, bốn bánh (SUV, 2 cầu) thì bị đoạn sạt lở chỗ đèo Yên Ngựa ngăn cản.

Xin hỏi đáp về cung đường TP. Sơn La - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - Mù căng Chải

Dạ em xin chao toàn thể các anh/chị/em ạ !

Em đang có dự định tháng 3 ra bắc và lang thang lên Sơn La.
Mọi người đi trước có thể cho em hỏi thông tin về tình hình đường xá từ TP. Sơn La qua - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - Mù căng Chải hiện giờ ra sao ạ ?
Tình hình an ninh trên cung đường đó thế nào ạ ? vì em sẽ đi độc hành ạ.
Với cung đường đó buổi sáng sớm em xuất phát từ TP.Sơn la thì tầm mấy giờ có thể đến được Mù Căng Chải ạ ?
Em xin chân thành cảm ơn !

Mong nhận được sự chia sẻ, góp ý của mọi người tại Topic này hoặc tại :

Mail : [email protected]
Face : Quyen Nguyen.

Re: xin hỏi đáp về cung đường TP. Sơn La - Ngọc Chiến - Nậm Khắt - Mù căng Chải

Nếu sáng sớm bạn đi từ Sơn La thì tối có thể đến Mù Cang Chải là ok. Đoạn đường từ Sơn La vào Mường La khá ổn, dù nhiều xe to chạy vào thủy điện, từ Mường La sang Ngọc Chiến đường khá bé, rồi từ đó sang Nậm Khắt cũng bé, từ Nậm Khắt ra ngã ba giao với QL32 để lên Mù thì đã được đổ bê-tông rồi nên đi khá dễ. Nói chung là một ngày bạn chạy ngon lành cung này.

Tuy nhiên nên đi ngược lại thì dễ đi hơn và dễ tìm đường hơn, từ Mường La hỏi dân thì không phải ai cũng biết đường đi Ngọc Chiến đâu nhé. Vào Ngọc Chiến rồi thì có thể tắm suối nước nóng cũng thú vị. Nói chung là off-road khoảng 70% chặng đường nhưng rất hay.

Xin tư vấn cung đường

Chào các bác
Đợt 30 tháng 4 này bọn em được nghỉ có 2 ngày, muốn đi cho nó đỡ cuồng chân. Vì lâu lắm không đi được nên lần này bọn e quyết đi luôn
Bọn em định chạy cung Mù Cang Chải - Chế Tạo
Bọn em dự định đi xe máy luôn từ Hà Nội. Đi trọn vẹn 2 ngày
Em xin các bác tư vấn cho bọn em lịch trình đi 2 ngày cung này như nào
Các bác đi cung này rồi thì vào cho e xin ít kinh nghiệm vì cung này khá là hành xác
Rất cảm ơn các bác đã quan tâm
Thank

Re: Xin tư vấn cung đường

Nếu chỉ có 2 ngày thì làm gì có phương án nào khác phương án:
Sáng sớm xuất phát Hà Nội, đi thẳng Quốc lộ 32 qua Nghĩa Lộ, Mù Cang Chai. Tối lên Chế tạo ngủ nhờ rồi hôm sau lại hành trình theo chiều ngược lại.
Nhưng từ Hà nội lên Mù rồi vào chế tạo khoảng 300km chỉ sợ chạy xe đã đủ hết ngày rồi bạn ah.
Hơn nữa theo kinh nghiệm của bản thân thời điểm này đồng bào trên ấy chưa trồng lúa cho nên Mù chẳng có gì nhiều để ngắm. Mồng 2/9 chắc sẽ đẹp hơn!

Re: Xin tư vấn cung đường

Vâng, cảm ơn bác đã chia sẻ.
Em xin làm phiền các bác thêm 1 chút nữa thì bây giờ 2 ngày nên đi cung nào?
Nếu có thể thì tư vấn em thêm lịch trình nữa
Đa tạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back