What's new

[QC] Yên tâm khi phượt cùng Nokia Lumia 820

Em thấy trên thị trường hiện nay có bán cục sạc di động, nhưng nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng và không có sự bảo đảm chất lượng. Với lại cục sạc này có sự bất tiện đó là lúc vừa sạc thì vừa sử dụng không được tiện cho lắm. Mình nghĩ với vỏ sạc như vậy thì sẽ dễ dàng trong việc vừa xài vừa sử dụng hơn.
Còn nếu với giá tiền này để mua 1 Smartphone so với giá những smartphone hiện tại trên thị trường thì đây là mức giá hợp lý. Các bác cảm thấy như thế nào?

Smartphone nào cũng đúng là có nhiều tiện ích, định vị v..v... nhưng mình thấy càng tiện ích bao nhiêu thì smartphone càng hao tốn pin bấy nhiêu, cái gì cũng có 2 mặt cả các bác à :D

Em thấy trên thị trường hiện nay có bán cục sạc di động, nhưng nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng và không có sự bảo đảm chất lượng. Với lại cục sạc này có sự bất tiện đó là lúc vừa sạc thì vừa sử dụng không được tiện cho lắm. Mình nghĩ với vỏ sạc như vậy thì sẽ dễ dàng trong việc vừa xài vừa sử dụng hơn.
Còn nếu với giá tiền này để mua 1 Smartphone so với giá những smartphone hiện tại trên thị trường thì đây là mức giá hợp lý. Các bác cảm thấy như thế nào?

Bác nói đúng, xài những loại sạc không rõ nguồn gốc, chất lượng thì rất mau hư, giống chú dế nhà mình, mua cục sạc sao mà vừa xài vừa sạc, cảm ứng thì không nhạy, còn hay bị giật nữa chứ. Khi tháo cục sạc ra thì mọi thứ bình thường, chưa kể là rất mau chai pịn

Em dùng Iphon 4s như pim kém lắm, nếu mà chơi 3g dẫn đường thì chỉ đến cuối buổi chiều là hết pin, ko biết con này pin như nào nhỉ các bác??

Mình vẫn không hiểu lắm sạc không dây hoạt động như thế nào.
Nhưng mà đi du lịch đúng là mình vẫn chuộng xài di động hơn, có thể dùng GPS, map, direction này nọ. Với lại một phần đi du lịch nên gọn nhẹ, mình không thích mang theo nhiều đồ quá như máy nghe nhạc, chụp hình,... Ủng hộ ý kiến mang theo mấy cục pin dự phòng. :D

Chà em vừa phát hiện thêm cái Nokia maps định vị không cần vô mạng, giờ thì vô rừng chơi cũng được rồi, khỏi lo GPRS hay 3G. Nó cũng mượt mà đó chớ, dù không bằng Google maps nhưng em chấm cũng được 8 điểm các bác à ^^

Mình vẫn không hiểu lắm sạc không dây hoạt động như thế nào.

Sạc pin không dây (wireless charging) là khái niệm dùng để chỉ loại sạc cảm ứng, không cần đến dây cáp nối thiết bị với nguồn điện. Bạn chỉ cần đặt thiết bị lên một tấm sạc cảm ứng và thiết bị của bạn sẽ được sạc nhờ dòng điện tạo ra bởi từ trường biến đổi. Hiện tượng này là cảm ứng điện từ, được áp dụng rất nhiều trong đời sống, như các máy biến áp, bếp từ ... Dòng điện biến thiên chạy qua bộ dây của tấm sạc tạo ra một từ trường biến thiên, từ trường này sẽ tạo ra dòng điện trong bộ dây tương tự, nhưng nằm trong thiết bị của bạn.

Oh... Thanks bạn nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi giá trung bình của 1 đồ sạc không dây là bao nhiêu không? Và cái Nokia Maps ấy có hỗ trợ dò tuyến bus hay địa điểm không nhỉ? :)

Oh... Thanks bạn nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi giá trung bình của 1 đồ sạc không dây là bao nhiêu không? Và cái Nokia Maps ấy có hỗ trợ dò tuyến bus hay địa điểm không nhỉ? :)

Theo như mình biết thì Giá của sạc không dây: 1,499,000 đồng. Đối với Nokia Lumia 820, để dùng sạc không dây cần mua thêm vỏ sạc trị giá 499,000 đồng. Tuy nhiên bộ sạc này đang được tặng khuyến mãi tới hết ngày 10/3 cho khách hàng mua Lumia 820

Theo như mình biết thì Giá của sạc không dây: 1,499,000 đồng. Đối với Nokia Lumia 820, để dùng sạc không dây cần mua thêm vỏ sạc trị giá 499,000 đồng. Tuy nhiên bộ sạc này đang được tặng khuyến mãi tới hết ngày 10/3 cho khách hàng mua Lumia 820

Khuyến mãi là sao bạn? nguyên bộ giờ là nhiêu?

Nhìn em này thì trông ngon đấy, nhưng em chưa hiểu lắm về loại sạc không dây này. Bác nào biết chia sẻ em với ạ.

Thấy mấy bác hào hứng với em này em cũng ham gớm, lên trang chủ của nokia thì rinh về được thông tin của đế sạc không dây như sau:
Lựa chọn một vỏ sạc không dây cho chiếc Nokia Lumia 820 của bạn và không bao giờ phải cắm điện để sạc nữa. Sau khi lắp bộ vỏ này, bạn chỉ cần đặt điện thoại lên đế sạc hoặc gối sạc Fatboy để bắt đầu sạc pin. Sạc không dây tiết kiệm năng lượng của Nokia với nhiều kiểu dáng và màu sắc rực rỡ cho bạn nhiều lựa chọn.
Và đặc biệt, tất cả các thiết bị đều tương thích với chuẩn Qi, do đó bạn có thể sử dụng bất kỳ sạc pin không dây nào bạn thích. Bạn bè cũng có thể chia sẻ sạc pin với bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,606
190,146
Latest member
sportifiles
Back