What's new

[QC] Yên tâm khi phượt cùng Nokia Lumia 820

Cái chức năng City lens đúng là lạ quá, lần đầu tiên nghe thấy, quét qua là biết mình đang ở đâu luôn :) Mà không biết chức năng này có cần vô mạng không nhỉ? 3G, GPRS, Wifi ?

Cái chức năng City lens đúng là lạ quá, lần đầu tiên nghe thấy, quét qua là biết mình đang ở đâu luôn :) Mà không biết chức năng này có cần vô mạng không nhỉ? 3G, GPRS, Wifi ?
Nokia City Lens là ứng dụng nên khi bạn sở hữu em Nokia Lumia 820 thì đã có chương trình này rồi. Nếu có phiên bản mới thì upadte thôi. Không cần phải vô mạng mới có đâu, ứng dụng tiện ích mà nị.

mình là mình rất kết cái khoảng offline map của nokia. Mình có xài samsung nhưng chế độ offline của Android nó cứ bị vấn đề ko biết tại sao.

Em là em khoái con Nokia này rồi, chắc trước khi nghỉ tết em sắm con này để tiện cho cái sở thích đi du lịch đây đó của e!

Con này nhìn cũng được đó các bạn nhỉ. Mình thì mình chỉ thích nhất là chụp ảnh ành bản đồ thôi. Có bản đồ trong tay rồi đi đâu cũng chẳng lo, biết đâu lại khám phá ra được những địa điểm mới thì như là tìm được vàng rồi. Nghe các bạn thảo luận trong này cũng sôi nổi, chắc phải kiếm 1 con để thử thôi ^^.
Đi du lịch, vừa mang theo pin dự phòng, vừa có cái sạc kiểu mới này cũng hay. Mà không biết là sạc kiểu này có bị chai pin ko nhỉ?

Con này nhìn cũng được đó các bạn nhỉ. Mình thì mình chỉ thích nhất là chụp ảnh ành bản đồ thôi. Có bản đồ trong tay rồi đi đâu cũng chẳng lo, biết đâu lại khám phá ra được những địa điểm mới thì như là tìm được vàng rồi. Nghe các bạn thảo luận trong này cũng sôi nổi, chắc phải kiếm 1 con để thử thôi ^^.
Đi du lịch, vừa mang theo pin dự phòng, vừa có cái sạc kiểu mới này cũng hay. Mà không biết là sạc kiểu này có bị chai pin ko nhỉ?
còn 1-5% pin thì xạc, đã xạc thì pin dự phòng phải hết rồi hẵn xạc lại cho pin dự phòng thì cả 2 cái đều ko chai pin

"Tính năng sạc không dây là 1 trong những tính năng ăn tiền nhất của Nokia Lumia 820 được xây dựng theo chuẩn Qi do tổ chức Wireless Power Consortium thực hiện.
Cách hoạt động của nó khá dễ hiểu. Đi kèm với Lumia 920 là một cái khay (đế hay gối), khi đặt máy lên đó thì nó sẽ tự động sạc cho máy mà không cần cắm cáp. Quá trình sạc sẽ diễn ra gần như ngay tức thì. Bên trong cái khay có một cuộn dây cảm ứng điện từ, khi cắm điện cho khay thì cuộn dây này sẽ tạo ra một trường điện từ xoay chiều, hình cầu bán kính khoảng 4 cm, bao xung quanh cái khay. Đồng thời trong Lumia 920 cũng sẽ có một cuộn dây tương tự có khả năng kết nối với trường điện tử đó và chuyển đổi năng lượng của nó thành dòng điện, sạc trực tiếp vào cục pin. Như vậy, máy sẽ được sạc mà không cần phải cắm cáp như truyền thống."
Em search trên mạng đó các bác ạ. Nhưng em đã thử rồi, với 1 đứa hay đi đây đó như em thì nói chung là tiện lợi và ghiền lắm.

mình thích bộ đen và tai nghe quá, trông oách vô cùng =]]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back