What's new

Du lịch bụi Trung Quốc ( Tháng 6 hoặc 7/2015)

Các admin ơi, xí xóa cho em chút nhé.

Năm 2015, em định đi du lịch bụi Trung Quốc, dự kiến Bắc Kinh, Thượng Hải, Tô Châu, Hàng Châu....trong vòng 4-6 tuần, có lẽ khoảng tháng 6 hoặc tháng 7/2015.
Em: Tiếng Anh thì xiềng nhưng tiếng Trung thì... dở ẹc.
Vé máy bay, để em canh từ từ :) ( vì bây giờ còn quá sớm mà, đã có ai bán đâu mà mua). Tiền bạc thì...để dành từ từ, em không lo vụ này.
Em...cần tìm MỘT (1) bạn đồng hành biết tiếng Trung để đi chung cho vui, còn nếu không tìm được thì ...em sẽ đi học vậy. Em còn hơn một năm mà :D.
Mấy anh vui lòng để cho topic của em tồn tại tới ...hết tháng 3 nhe.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.
Jippo.

Mình cũng muốn tham gia chuyến này. Bạn chủ topic có tính toán chi phí chưa, để mình còn liệu. Bạn cho mình facebook để tiện liên lạc nhé :D

Topic này đã được "nằm yên" với lý do mà đa số ai cũng biết! Còn bạn hình như ko biết gì về tình hình "thời sự biển Đông" của tổ quốc đang diễn ra như thế nào sao mà nay lại "lôi" cái topic này lên để đk tham gia?

@LaxanhV: Bạn vô lý thật. Mình thích thắng cảnh, danh lam Trung Quốc, có điều kiện thì mình đk đi thôi. Nói như bạn ai biết vài năm nữa "thời sự biển Đông" sẽ ra sao. Nếu cứ căng mãi như vậy thì chẳng lẽ cấm người ta du lịch Trung Quốc luôn à. Bạn ko đi thì người khác đi chứ! '_'

@Yohchan: Vẻ đẹp danh lam thắng cảnh ở TQ ko ai phủ nhận, mình cũng rất thích vì đã từng đến TQ rồi, nhưng ý mình chỉ nói bạn "rủ rê " đi vào thời điểm này ko thích hợp chút nào, vì tình hình biển Đông căng thẳng giữa 2 nước mà tin thời sự hàng ngày phát trên các phương tiện truyền thông ai cũng biết, là người dân Việt đang sống trong nước hay ở nước ngoài hiện ai cũng âu lo hướng về biển đảo thiêng liêng của tổ quốc và luôn cầu mong 2 tiếng Hòa Bình..., vậy mà... ! đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình thấy sao nói vây, còn việc bạn có đi hay ko là quyền của bạn ko ai cấm! Nếu bạn cố đi vào thời điểm này thì cũng chúc cho bạn có chuyến đi thành công như mong muốn, ko gặp trở ngại hay nguy hiểm nào nhé!

@LaxanhV: Tháng 7-2015 mới đi, tức là sang năm, chứ ko phải đi ngay bây giờ! Có thể khi ấy tình hình đã dịu lại. Vả lại nếu ko đi, chẳng biết mình còn có thể đi được hay ko. Tranh thủ được cái nào hay cái đó. Tinh thần yêu biển đảo của bạn đáng hoan nghênh, và xin cám ơn lời chúc của bạn giành cho mình!

@LaxanhV: không lôi chuyện chính trị vô đây nhe bạn, mình thấy bạn hơi bị rảnh đó nha. Topic này nằm yên vì chủ thớt của nó bận chứ không phải vì biển Đông dậy sóng. Nên nhớ là mình lập topic này trước vụ biển Đông khá lâu à nha.

@Yochan: AA đang có đợt sale vé rẻ đó bạn, mình mới mua xong, đi và về tới SG luôn, transit ở Kul:
SGN - Beijing 27/05/2015
Shanghai - SGN 16/06/2015

Mình đã đi học tiếng Hoa rồi, mình chỉ hi vọng sang năm, hai bạn í không uýnh nhau thôi, còn lại thì mình ...vô tư đi hết.
Mình chưa có thời gian rảnh để ngâm cứu gì đâu, có gì mình sẽ inbox cho bạn email của mình nhé.
Nếu bạn đi chung được đoạn nào thì tốt :), không thì mình đi một mình.

Thân.
Jippo.

Lúc vừa đọc được topic này của bạn mình đã rất vui vì mình cũng đang định đi TQ mà không có bạn đồng hành. Tiếng Trung của mình ok, mình lại được nghỉ cả tháng 7 luôn, thời gian khá thoải mái. T.T Nhưng sau nhìn lại thì buồn toàn tập vì bạn dự định đi vào tháng 7 năm sau mà mình lại muốn đi t7/2014 =(( Tiếc quá đi mất thôi T.T Đợt này mà ko có bạn bè đi cùng thì chắc mình nghỉ, ko đi được mất T.T

Last edited:
Chào bạn! Tháng 7 này mình cũng tính đi chơi trung quốc. Bạn tính đi bao lâu dự trù hết bao nhiêu tiền ,là Nam hay nữ. Mình đang ở Nam Ninh nên mình nên mình sẽ đi từ đây nếu hợp mình sẽ đi cùng bạn .Cám ơn

Chào bạn! Tháng 7 này mình cũng tính đi chơi trung quốc. Bạn tính đi bao lâu dự trù hết bao nhiêu tiền ,là Nam hay nữ. Mình đang ở Nam Ninh nên mình nên mình sẽ đi từ đây nếu hợp mình sẽ đi cùng bạn .Cám ơn

Bạn ơi mình là cgái bạn nhé. ^^ Mình được nghỉ cả tháng 7 nên thời gian khá thoải mái, hoàn toàn có thể điều chỉnh theo thời gian của bạn. Mình có max 15 triệu để chi tiêu, và cũng có thể điều chỉnh thoải mái, đi nhiều tiêu nhiều, đi ít tiêu ít, nhưng hi vọng là đừng tăng lên ko thì :( ^^

Bọn mình có 2 người là nam .xuất phát từ nam ninh dự tính đi hải nam ,lệ giang ,cửu trại câu vv mình cũng chỉ có khoảng 15 triệu giống bạn thôi kế hoạch khoảng 7/7 đến 10/7 xuất phát đi hết tiền thì về mà bạn lam visa chưa . Bạn ở hà nội hay ở đâu vậy . Bạn có thể để lại sdt để tiện liên lệ thảo Thảo luận

Bạn chủ top ơi mình cũng muốn đu theo bạn, mạn Hàng Châu, Tô Châu mình chưa đi nên cũng ham hố lắm, nhưng bạn ơi tháng trước mình qua đsq TQ ở HN hỏi thăm vụ visa bây h visa chỉ còn đc có 15 ngày thôi bạn ạ, ko biết đến sang năm thì thế nào. Hôm ấy nghe vụ visa xong mà buồn ghê gớm, mình đợt nào đi cũng nhăm nhe ở gần 1 tháng mới chịu về. Nếu bạn lập nhóm ở FB thì ới mình nhé, để mình loi choi theo các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back