What's new

Du lịch bụi Trung Quốc ( Tháng 6 hoặc 7/2015)

Các admin ơi, xí xóa cho em chút nhé.

Năm 2015, em định đi du lịch bụi Trung Quốc, dự kiến Bắc Kinh, Thượng Hải, Tô Châu, Hàng Châu....trong vòng 4-6 tuần, có lẽ khoảng tháng 6 hoặc tháng 7/2015.
Em: Tiếng Anh thì xiềng nhưng tiếng Trung thì... dở ẹc.
Vé máy bay, để em canh từ từ :) ( vì bây giờ còn quá sớm mà, đã có ai bán đâu mà mua). Tiền bạc thì...để dành từ từ, em không lo vụ này.
Em...cần tìm MỘT (1) bạn đồng hành biết tiếng Trung để đi chung cho vui, còn nếu không tìm được thì ...em sẽ đi học vậy. Em còn hơn một năm mà :D.
Mấy anh vui lòng để cho topic của em tồn tại tới ...hết tháng 3 nhe.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.
Jippo.

Hi các bạn,
Dạo này mình bận rộn quá, chưa có làm gì hết, chỉ có mình và bạn Yohchan thôi nhưng 2 người đi theo tinh thần là ...có duyên gặp nhau ở đâu thì gặp ;), mình đi 3 tuần, máy bay còn Yohchan đi dài ngày hơn, đi dường bộ qua.
Bạn nào có hứng thú với chuyến đi này thì chịu khó nghiên cứu các điểm đến rồi tụi mình trao đổi thông tin.
Vụ xiềng thì mình không rành, cứ theo như Đông Nam Á thôi, trung bình 300 usd/ tuần, chắc dư mà.
Vé mua rồi, 27/05-16/06/2015, lịch không đổi, ai nhắm đi được thì đi nha, thoải mái hơn thì liên lạc với Yohchan nhe.
Jippo.

Mình sẽ lưu cái này nếu join đc sẽ contact trước với 2 bạn nhé. Inbox số đt or email đc ko? Vì mình chưa confirm đc có đi đc đúng thgian này hay ko.

Nhóm em cũng có dự định đi TQ nhưng đợt 30/4/2015 cơ ạ. Đang tham khảo mọi người, thấy đâu cũng đẹp, đâu cũng muốn đi. hehe:LL

Hi các bạn,
Dạo này mình bận rộn quá, chưa có làm gì hết, chỉ có mình và bạn Yohchan thôi nhưng 2 người đi theo tinh thần là ...có duyên gặp nhau ở đâu thì gặp ;), mình đi 3 tuần, máy bay còn Yohchan đi dài ngày hơn, đi dường bộ qua.
Bạn nào có hứng thú với chuyến đi này thì chịu khó nghiên cứu các điểm đến rồi tụi mình trao đổi thông tin.
Vụ xiềng thì mình không rành, cứ theo như Đông Nam Á thôi, trung bình 300 usd/ tuần, chắc dư mà.
Vé mua rồi, 27/05-16/06/2015, lịch không đổi, ai nhắm đi được thì đi nha, thoải mái hơn thì liên lạc với Yohchan nhe.
Jippo.
Vụ tiền thì bạn lưu ý là vé tham quan các thắng cảnh ở TQ thường rất đắt nhé (bọn Tàu ăn dầy lắm), khoản này luôn là khoản sẽ tốt nhiều xiền nhất đó. Những chỗ vớ vẩn vé cũng tầm 50 tệ, cao hơn thì 100 - 150 tệ/vé.
Tiền ăn tính xông xênh là 100 tệ/ng/ngày (3 bữa), ngủ thì từ 50 tệ/ng/ngày trở lên

hi các bạn, mình ở hải phòng và cũng muốn tham gia vào vụ phượt này. mình muốn đi du lịch kết hợp tìm bạn gái mình ở bên đó rồi cầu hôn luôn. bạn gái mình học ở đại học nam kinh và sống ở bạng phụ tỉnh an huy. cho tớ xin sdt để đi vs

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back