What's new

Du lịch bụi Trung Quốc ( Tháng 6 hoặc 7/2015)

Các admin ơi, xí xóa cho em chút nhé.

Năm 2015, em định đi du lịch bụi Trung Quốc, dự kiến Bắc Kinh, Thượng Hải, Tô Châu, Hàng Châu....trong vòng 4-6 tuần, có lẽ khoảng tháng 6 hoặc tháng 7/2015.
Em: Tiếng Anh thì xiềng nhưng tiếng Trung thì... dở ẹc.
Vé máy bay, để em canh từ từ :) ( vì bây giờ còn quá sớm mà, đã có ai bán đâu mà mua). Tiền bạc thì...để dành từ từ, em không lo vụ này.
Em...cần tìm MỘT (1) bạn đồng hành biết tiếng Trung để đi chung cho vui, còn nếu không tìm được thì ...em sẽ đi học vậy. Em còn hơn một năm mà :D.
Mấy anh vui lòng để cho topic của em tồn tại tới ...hết tháng 3 nhe.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.
Jippo.

Mình cũng muốn làm một tour phía BK, TH, Hàng Châu, Tô Châu vaò năm tới. Lịch xa quá nhỉ, lại đi đúng đợt nóng :p, anyway cho mình đăng kí một chân nhé.
Mình cuối năm nay sang TQ, chắc cũng sẽ đkí học tiếng nên dự là lúc đó sẽ làm phiên dịch nửa mùa cho đoàn đc :))

Nhắn nhủ mấy bạn làm ơn ko lôi mấy chuyện chính trị vào đây, đây là diễn đàn phượt, hãy để nó nguyên như vậy cho vui vẻ!

Mình cũng muốn làm một tour phía BK, TH, Hàng Châu, Tô Châu vaò năm tới. Lịch xa quá nhỉ, lại đi đúng đợt nóng :p, anyway cho mình đăng kí một chân nhé.
Mình cuối năm nay sang TQ, chắc cũng sẽ đkí học tiếng nên dự là lúc đó sẽ làm phiên dịch nửa mùa cho đoàn đc :))

Nhắn nhủ mấy bạn làm ơn ko lôi mấy chuyện chính trị vào đây, đây là diễn đàn phượt, hãy để nó nguyên như vậy cho vui vẻ!

Hi Tarja,
Bạn inbox cho mình địa chỉ email của bạn đi, để có gì sang năm mình liên lạc :), "phiên dịch nửa mùa", hahaha...

Các admin ơi, xí xóa cho em chút nhé.

Năm 2015, em định đi du lịch bụi Trung Quốc, dự kiến Bắc Kinh, Thượng Hải, Tô Châu, Hàng Châu....trong vòng 4-6 tuần, có lẽ khoảng tháng 6 hoặc tháng 7/2015.
Em: Tiếng Anh thì xiềng nhưng tiếng Trung thì... dở ẹc.
Vé máy bay, để em canh từ từ :) ( vì bây giờ còn quá sớm mà, đã có ai bán đâu mà mua). Tiền bạc thì...để dành từ từ, em không lo vụ này.
Em...cần tìm MỘT (1) bạn đồng hành biết tiếng Trung để đi chung cho vui, còn nếu không tìm được thì ...em sẽ đi học vậy. Em còn hơn một năm mà :D.
Mấy anh vui lòng để cho topic của em tồn tại tới ...hết tháng 3 nhe.

Cảm ơn mọi người đã đọc tin.
Jippo.

Đi từ 4 -6 tuần thì cũng dư dả thời gian đấy bạn ạ ! Đợt xưa mình đi HN - Nam Ninh - Bắc Kinh - Nam Kinh - Tô Châu - Quảng Châu - HN mà cũng chỉ hết 2 tuần :)

Thời gian dư dả như vậy bạn có thể đi đường bộ, vừa tiết kiệm chi phí lại ngắm dc cảnh quan, hoặc đi tàu cũng được, một số tuyến có tàu cao tốc hiện đại đi rất nhanh.

Cho e tham gia với, t9 e qua Nam Ninh du học, dự đi trước 1tháng phược cho vui, maˋ cho e hỏi chuẩn bị bao nhiêu tiền ah...

Đi một tháng thì lâu quá, cung í đẹp quá luôn bạn, đi tầm tháng 9 cho nó mát mẻ, bạn lên lịch trình kinh phí đi, để còn dành xèng.

Hi các bạn,
Dạo này mình bận rộn quá, chưa có làm gì hết, chỉ có mình và bạn Yohchan thôi nhưng 2 người đi theo tinh thần là ...có duyên gặp nhau ở đâu thì gặp ;), mình đi 3 tuần, máy bay còn Yohchan đi dài ngày hơn, đi dường bộ qua.
Bạn nào có hứng thú với chuyến đi này thì chịu khó nghiên cứu các điểm đến rồi tụi mình trao đổi thông tin.
Vụ xiềng thì mình không rành, cứ theo như Đông Nam Á thôi, trung bình 300 usd/ tuần, chắc dư mà.
Vé mua rồi, 27/05-16/06/2015, lịch không đổi, ai nhắm đi được thì đi nha, thoải mái hơn thì liên lạc với Yohchan nhe.
Jippo.

Chào các bạn...cuối cùng ước mơ đã hoàn thành...sau khi mình cm ở toppic của bạn..cộng với tinh thần máu me của 1 anh bạn thân....nhóm mình 5 người đã đi 12 ngày...Nam ning-Thượng Hải-Tô Châu-Vô Tích-Hàng Châu-Quảng Châu-Nam Ning.....CHuyến đi dự kiến hết 11tr..nhưng chi phi sau khi về đã hết 12tr300 1 người....không tính visa...cảnh rất đẹp...do mình lười quá nên chỉ đăng ảnh trên fb chứ chưa có bài đăng rp kỹ ở trên diễn đàn...Sang năm sẽ cố gắng có mặt ở cửu trại câu..hoặc có thể sẽ quay lại tô châu...rât vui giao lưu với mọi người....
Bên lề một chút..diễn đàn mình là diễn đàn phượt...yêu du lịch và các danh lam thắng cảnh đẹp...nên một số bạn đừng lôi chuyện chính trị vào đây....mình thì hok biết căng thẳng như nào...nhưng người dân ở những chỗ mình tới đều giúp đỡ rất nhiệt tình...được 1 a bạn trung quốc cho bao nhiêu quà..và hôm rồi anh bạn ở Hàng Châu đã sang vn và đã gọi điện cho mình...mình cũng đã làm hướng dẫn viên nhiệt tình cho anh ấy...
Mình sẽ cố gắng rp chi tiết cho các bạn chưa đi sẽ biết thêm nhiều thông tin hữu ích..chào các bạn...

Các bạn ai cần thông tin gì cứ hỏi mình sẽ cố gắng giúp...nếu đi bằng tầu hỏa lên Thượng Haỉ...các bạn cứ mua vé ngồi cũng đựoc..nếu không mua được vé giường nằm..sau khi lên tầu...các bạn xuống toa số 8 đăng ký giường nằm...anh phụ trách toa đó đến ga kế tiếp thừa vé sẽ tự đến gọi bạn....mà tốt nhất cứ canh anh đó cho nhanh..hok nhiều người muốn mua giường nằm đó..rồi bù thêm tiền là có giường năm thôi....Mua vé nhớ mua trước 15 ngày nhé..hok là hok có vé giường nằm đâu...vé ngồi cũng không có là chỉ còn vé đứng thôi..hi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back