What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Re: Cho em hỏi đi Phan Rí từ bàu ông bàu bà (Phan Thiết) bằng xe innova có được?

Ý em là nhìn trên google, thấy có đoạn đi thẳng từ bàu sen đi thẳng tiếp sẽ ra phan rí cửa, đoạn này thế nào? (2B thì đi được, nhưng 4B thì o biết thế nào)
DT716, em không tìm thấy trên google, đoạn này ở đâu vậy bác
Xe bác chạy đoạn này thoải mái, đường đất đỏ thôi nhưng sau này được đổ thêm và lu lèn khá bằng phẳng, bác xem thêm:
TPHCM - Lagi - Phan Thiết - Phan Rang
Đây chính là con đường ven biển nối từ Bàu Trắng (Bàu Sen) đến Phan Rí Cửa.
TL716 mình không biết, chỉ biết TL706B nối từ Phan Thiết đến Mũi Né và DT706 từ Mũi Né đến Bàu Trắng > Lương Sơn (gặp QL1A).

Re: Cho em hỏi đi Phan Rí từ bàu ông bàu bà (Phan Thiết) bằng xe innova có được?

Cám ơn bác đã trả lời
Chúc bác nhiều sức khỏe và có thêm nhiều chuyến phượt mới phục vụ bà con :)

**Bài nào của bác cũng hay và chi tiết

Xe bác chạy đoạn này thoải mái, đường đất đỏ thôi nhưng sau này được đổ thêm và lu lèn khá bằng phẳng, bác xem thêm:
TL716 mình không biết, chỉ biết TL706B nối từ Phan Thiết đến Mũi Né và DT706 từ Mũi Né đến Bàu Trắng > Lương Sơn (gặp QL1A).

@ anh diengiadung: theo bản đồ thì đúng như anh nói trong đoạn in đậm bên trên. Nhưng theo thực tế em đi, đường DT716 chạy từ Hòn Rơm dọc ven biển đến Hòa Thắng, rồi rẽ phải tại ngã ba Hòa Thắng tiếp tục bám biển về Phan Rí, Chí Công đến tận Liên Hương. Minh họa vài cái ảnh chụp các cột cây số trên đường:

attachment.php

Ảnh này trên đoạn nối Hòn Rơm - Bàu Trắng.

Sau khi rẽ phải tại ngã ba Hòa Thắng, DT716 là đường đất:

attachment.php

Đến Phan Rí mới lại được tráng nhưa:

IMG_7860 by thangcuria, on Flickr

Riêng đoạn từ Hòa Thắng về Lương Sơn, có cột cây số lại ghi là DT715. Theo trí nhớ là thế, rất tiếc em không có ảnh trên đoạn này. Sẽ check lại khi có dịp và review sau.

Cám ơn bác nuamua
Thông tin rất bổ ích, vậy là em có thể làm tour =4B dọc bờ biển từ Lagi cho đến cổ thạch rồi, đường xá nhìn cũng được, hy vọng là hiện tại mưa bão không ảnh hừong nhiều đến đoạn này (đường cát, gặp mưa, cát dẻ hơn, oto đi dể hơn)

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Khựa khựa, các ông làm và quản lý đường hào phóng đặt từa lưa các tên nhưng nhiều khi hơi ọt rơ, mình cũng vừa moi ra tấm này trong chuyến "Từ Cà Ná về Sàigòn theo đường ven biển":

Cột cây số trên đường đất đỏ từ Phan Rí về Hòa Thắng, dzị đây là DT716, thật "đâu cái điền".
Nói chung: con đường ven biển từ Hòa Thắng đến Phan Rí bác Bienlao có thể chạy thoải mái từ xe 4, 3, 2, thậm chí 1 bánh cũng ok dù nó chỉ là đường đất thôi.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Cám ơn bác
Bây giờ thì em đã biết DT 716 rồi
Nhân tiện, bác cho em hỏi cách nào để xem tất cả bài mà bác đã post, nếu có link, cho giúp em

@Bienlao: Bạn muốn xem tất cả bài viết của một thành viên nào đó trong forum Phuot.com thì nhấn vào nick của người ấy. Trong trang mở ra, phần bên trái bạn chọn:
Find latest posts: Bài bạn ấy vừa post.
Find latest started threads: Topic bạn ấy đã kiến tạo.
Chúc bạn có chuyến đi vừa ý.

Chào tất cẩ các bạn,

Tết âm lịch này mình đã chuẩn bị kế hoạch đi ngao du ra huế chơi bằng xe máy 1 mình. Hành trình của mình như sau:
Ngày 1: SG - NTrang
Ngày 2: NT - Đà Nẵng
Ngày 3: ĐN - Cầu Hiền Lương - về lại Huế
Ngày 4: Huế - KonTum
Ngày 5: KT - Bmt
Ngày 6: BMT - SG

Do mình đi chỉ để cho biết đường, và đặt chân tới các địa danh trên theo mong ước từ lâu, nên suốt quãng đường chỉ có đi là nhiều, tối nghỉ lại, sáng đi tiếp. Đường đi thì mình tham khảo trên đây hoặc trên vietbando.com thì cũng nắm được phần nào.

Vấn đề mình quant tâm là tình hình đường sá qua các địa danh trên có khó đi không? và tình hình công an mấy đoạn đường đó có khó khăn lắm hok?

Mình ngán nhất là tình hình công an, đi đường xa lỡ có sơ suất bị giam xe, thì chỉ có chết. Xe mình thì giấy tờ đầy đủ, và zin toàn bộ, gương kính 2 tai thỏ đầy đủ,

Chào mọi người. Mình dự định Tết này đi du hí ở Huế và Đà Nẵng. Lịch trình như sau :
- Ngày 1: Bay ra Huế, tham quan Đại Nội, chùa Linh Mụ, chợ Đông Ba
- Ngày 2: Sáng thăm các lăng (Lăng Đại Đức, Minh Mạng...), chiều khởi hành đi Lăng Cô, ở lại đêm ở Lăng Cô
- Ngày 3: Biển Lăng Cô..., chiều khởi hành đi Hội An, ở lại đêm ở Hội An
- Ngày 4: Cù Lao Chàm
- Ngày 5: Từ Hội An đi Mỹ Sơn, sau đó từ Mỹ Sơn quay về Đà Nẵng
- Ngày 6: Bà Nà + ...
- Ngày 7: Núi Ngũ Hành Sơn, biển Mỹ Khê
- Ngày 8: Sáng bay từ Đà Nẵng về Sài Gòn

Mọi người cho mình hỏi lịch trình sắp xếp như vậy có hợp lý k (do đó giờ mình chưa bao giờ ra miền Trung)? Mọi người tư vấn dùm mình luôn ngoài những địa điểm trên có bổ sung thêm các điểm ăn chơi nào nữa không, với lại mình chưa biết phải di chuyển từ chỗ này qua chỗ kia đi bằng gì ><. Mình cũng sợ dịp tết đi thì khó mua được vé xe. Ngoài đó không biết có mấy công ty xe như Phương Trang trong Sài Gòn không?

Cám ơn mọi người nhiều nhiều.

Vấn đề mình quant tâm là tình hình đường sá qua các địa danh trên có khó đi không? và tình hình công an mấy đoạn đường đó có khó khăn lắm hok?
Đường sá từ miền Nam ra miền Trung rất tốt, mật độ xe không đông lắm, chứ từ Hà Nội vào đến Hà Tĩnh thì đường bé, xe cộ đông thôi rồi

Mình ngán nhất là tình hình công an, đi đường xa lỡ có sơ suất bị giam xe, thì chỉ có chết. Xe mình thì giấy tờ đầy đủ, và zin toàn bộ, gương kính 2 tai thỏ đầy đủ,
Công An thì chỗ nào cũng vậy nếu đi đúng luật thì chả ai sờ đến mình cả, cứ đúng tốc độ, đúng làn đường mà đi là OK

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back