What's new

[1 - 10/3/2013] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu

Status
Not open for further replies.
[1 - 10/3/2013] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu

Cung đường hoa mùa xuân: Lào Cai - Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu - Nam Ninh

Sau khi xem xong topic của bạn Zhou và chị Josephine, đúng là bộ bộ kinh tâm và trái tim tan nát :( , cho dù rất nhiều trở ngại và kế hoạch, nhưng em cũng quyết định mặc kệ tất cả, sống chết cũng phải đi :(
https://www.phuot.vn/threads/37219-La-Bình-Mùa-xuân-trên-cánh-đồng-vàng

- Chặng Lào Cai - Nguyên Dương: Mình chưa từng đi xe qua Lào cai bao giờ nên không được rõ lắm về lịch trình giờ giấc xe cộ, sẽ tìm hiểu thêm
- Nguyên Dương - Côn Minh:
Thăm vườn hoa Côn Minh và chùa Đồng
Mình từng đến Côn Minh, vườn hoa Côn Minh là 1 nơi tuyệt vời.
- Côn Minh - La Bình, La Bình - Quý Dương, Quý Dương - Nam Ninh (Chặng này đi tàu vô tư)

Hiện giờ có 3 người đi:
- Chị Sansan (Chủ thớt)
- Sữa
- Yan

Nếu rủ rê thêm được bạn đồng hành, chắc mình sẽ vòng lên Tây An, Lạc Dương ngắm hoa mẫu đơn rồi đi xuống Trường Sa (ngắm sông Tiêu Tương, Đào hoa nguyên) rồi qua Nam Xương đi Cảnh Đức trấn và Vụ Nguyên trấn, xuống Thâm Quyến shopping rồi về :D

Re: [1/3 - 10/3] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châ

Chào mọi người. Từ giờ đến tháng 3 cũng còn nửa năm để chuẩn bị. Mình cũng chưa đi về mạn này bao giờ, nhưng có biết chút ít tiếng Bông để giao tiếp va tìmhieeuro. mình cứ đặt gạch ở đây, mọi người sẽ cùng bàn thảo để tìm ra cung đường đẹp, thuận tiện nhất cho 1 chuyến đi!

Re: [1/3 - 10/3] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châ

Mình ở Tp.HCM, đặt 1 gạch, nhờ các bạn lên lịch trình, cho mình xin ngày chính xác, se bay ra HN join cùng mọi người. Mong chặng này lâu rồi

Ui giời, lang thang lại gặp nàng Yan ở đây. Tranh thủ khiếp nhỉ.

Đùa đâu. Em vốn ghét bọn Tàu nên hộ chiếu dù nhiều dấu những vẫn chưa có 1 dấu Tàu. Nhưng mà đọc link dẫn kia của nàng Yan làm em cũng phải dẹp bỏ mối thâm thù đó qua 1 bên mà lao vào đây đăng ký 2 suất.

10 ngày chi phí dự kiến khoảng bao nhiêu thì đủ ạ? Để em còn bỏ lợn.

Last edited:

Bạn ơi có thể nắn ngày đi được ko? Vì đi vào đầu tuần và kết thúc giữa tuần như vậy bỏ phí 1 thứ 7 và chủ nhật. Đặt gạch hóng :)

1/3 là thứ 6, 10/3 là CN mà bạn nhim.

Tui cũng đặt 1 cục gạch tổ chảng.

@ Chị Sansan, em đi Vân Nam rồi mà :"> cũng không lo lắm chuyện đi lại ăn ở ở TQ đâu, mọi chuyện đều no vấn đề. Chỉ là em chưa bao giờ qua cửa khẩu Lào Cai (có bạn e đi qua cửa khẩu này bị mất cái valy nghe cũng sợ :-S), chuyện đi HN - Lào cai và qua biên giới Lào Cai phải search lại. (Đoàn chị Josephine đi qua Hữu Nghị Quan thì dễ rồi, nhưng như vậy lại mất Nguyên Dương)
Còn từ Côn Minh - La Bình - Quý Dương về thì em không lạ đường, cũng ko lo vấn đề ks và ăn ở ;) e đảm bảo có thể tìm chỗ vừa ngon vừa rẻ cho đoàn dễ ko.
Đi TQ nên làm cái thẻ sinh viên, tuy nhiên, đau khổ là ở Côn Minh khá tinh tướng ko xài thẻ sv quốc tế T_T nên vé vào cửa hơi bị chat (Vườn hoa côn minh 100CNY)
Theo em, cung đường hoàn hảo là
Hà Nội - Lào Cai - Nguyên Dương - Thạch Lâm - Côn Minh - La Bình - Quý Dương - Nam Ninh
Chi phí max ở TQ là 3000CNY >10tr

https://www.phuot.vn/threads/34651-...a-Bình-đi-tìm-mùa-hoa-xuân-từ-tối-6-11-3-2012

ở đây có 1 topic đi 1 cung đường gần giống như mình

https://www.phuot.vn/threads/14443-Nguyên-Dương-nơi-sông-Hồng-chưa-chảy-vào-đất-Việt

và đây là chia sẻ, cách đi tàu từ cửa khẩu Lào Cai... của các phượt thủ đã đến Nguyên Dương. Phương tiện là xe bus và khá là vất vả! Ước tính mất khoảng 7 tiếng từ cửa khẩu ra đến Nguyên Dương ( 1 chặng xe bus chính + 28 km về đến nơi có khách sạn, nhà nghỉ gần ruộng bậc thang)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back