What's new

[1 - 10/3/2013] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu

Status
Not open for further replies.
[1 - 10/3/2013] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu

Cung đường hoa mùa xuân: Lào Cai - Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châu - Nam Ninh

Sau khi xem xong topic của bạn Zhou và chị Josephine, đúng là bộ bộ kinh tâm và trái tim tan nát :( , cho dù rất nhiều trở ngại và kế hoạch, nhưng em cũng quyết định mặc kệ tất cả, sống chết cũng phải đi :(
https://www.phuot.vn/threads/37219-La-Bình-Mùa-xuân-trên-cánh-đồng-vàng

- Chặng Lào Cai - Nguyên Dương: Mình chưa từng đi xe qua Lào cai bao giờ nên không được rõ lắm về lịch trình giờ giấc xe cộ, sẽ tìm hiểu thêm
- Nguyên Dương - Côn Minh:
Thăm vườn hoa Côn Minh và chùa Đồng
Mình từng đến Côn Minh, vườn hoa Côn Minh là 1 nơi tuyệt vời.
- Côn Minh - La Bình, La Bình - Quý Dương, Quý Dương - Nam Ninh (Chặng này đi tàu vô tư)

Hiện giờ có 3 người đi:
- Chị Sansan (Chủ thớt)
- Sữa
- Yan

Nếu rủ rê thêm được bạn đồng hành, chắc mình sẽ vòng lên Tây An, Lạc Dương ngắm hoa mẫu đơn rồi đi xuống Trường Sa (ngắm sông Tiêu Tương, Đào hoa nguyên) rồi qua Nam Xương đi Cảnh Đức trấn và Vụ Nguyên trấn, xuống Thâm Quyến shopping rồi về :D

Re: [1/3 - 10/3] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châ

Mình cũng thích La Bình và Bộ bộ kinh tâm :). Cho mình đăng ký 1 chân nhé.

Re: [1/3 - 10/3] Cung đường hoa mùa xuân: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - Quý Châ

Đi qua đường Hữu Nghị Quan thì quá dễ, mỗi tội sẽ phải cắt bỏ Nguyên Dương T_T, có nên không trời... 7 tiếng từ cửa khẩu đến Nguyên Dương thì gấp đôi thời gian từ HNQ đến Nam Ninh rồi :(

Nên ghé qua Thạch Lâm vì rất tiện đường, đằng nào thì cũng là cảnh đẹp nổi tiếng :D ko đi phí.

Tàu Côn Minh - La Bình chạy 3 tiếng rưỡi là đến, chuyến 2h30 chiều thì 19CNY và n chuyến còn lại thì 38CNY, chuyến sáng 7h 16CNY nhưng ko nên đi vì chạy 6 tiếng
Từ Côn Minh đến La Bình tàu có chạy ngang Thạch lâm, đa phần đều chạy Côn Minh - La Bình - Thạch Lâm

Từ La Bình - Quý Dương phải đổi tàu đi mất 14 tiếng (e chưa đi Quý Châu bao giờ, chưa ngâm cứu về tỉnh này :( )
K366/K363 Luoping 15:26 Weishe 16:35
6083/6082 Weishe 19:47 Guiyang 05:28+1

Thiệt tình năm ngoái còn thường trú TQ ko đi, năm nay hết hạn tự dưng đi làm cái visa 65USD (chỉ vì La Bình) thì chỉ mong tiện thể đi cho thỏa thuê :"> bớ có ai cùng mình đi từ La Bình - Quý Dương - Trường Sa - Nam Xương - Cảnh Đức - Vụ Nguyên không?

À, sau khi search thì mùa du lịch hoa cải La Bình bắt đầu từ đầu t2 đến đầu t4. Mình nghĩ nên dời lịch lên 22/2 - 2/3 để đảm bảo chất lượng hoa ^^

Mình ở Vũng Tàu, đăng ký 1 vé nhé ^_^, email & YM! : [email protected] :)

Sansan ơi cho chị 1 vé nha, mê cung này lắm lắm

Mình ở Tp.HCM, cho mình đăng ký một vé với nhé. Chờ lịch trình của bạn!

Mình đồng ý đẩy lịch sớm lên. Hay đi vào dịp Tết luôn đi cho đỡ mất ngày phép ạ?

Mình ủng hộ dịp Tết

Năm nay mùng 1 Tết là 10/02/2013 rồi :)

Còn không thì mình sẽ đu theo nửa hành trình, chủ yếu là La Bình. Sau đó thì phải tự quay về vậy, haizzz

Đặt gạch. Chắc chắn đi :D
Vâng, 1 khi đã máu thì các pác đừng hỏi pố cháu là ai =)

Đợt rồi ra Lào Cai nhưng ko qua TQ, theo dõi topic, nếu chi phí ko hơn 12tr thì tính làm 1 chuyến, chủ top cho đặt gạch nhé ^^

Chặng La Bình - Quảng Châu mình không muốn đi đông quá, chỉ muốn 2-3 người. Có Yan và Ivy rồi. Còn 1 bạn nữa có thể join ^^. chi tiết sẽ trao đổi riêng trên yahoo

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back