What's new

1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Đọc cái tiêu đề topic, em thấy mình cũng hơi điên điên, không dám khoe là một ngày mài "đũng quần" như thế nào, nhưng cũng có chút vì cái sự điên rồ của mình: 24h đi gần 800 km, không biết có bị điên nữa không nó như thế này: 8h sáng hôm trước Thái Nguyên - Tuyên Quang - Việt Trì (ngã ba Đoan Hùng - Phú Thọ) - Yên Bái - Than Uyên (Lai Châu) - Lao Cai (Văn Bàn) - Yên Bái (ngã 3 ngã rẽ đường 70) - Việt Trì (ngã 3 Đoan Hùng - Phú Thọ) - Tuyên Quang - Thái Nguyên (11h hôm sau, sau những phút nghỉ ngơi xem bóng đá tại Phố Ràng - Lao Cai), bực mình không thèm đi xem đua ngựa nữa về luôn (vì cổ vũ cái thằng MU, nó thua thế mới đau).
Vào đây chém cùng các bác cho vui, chứ thành tích này của em so với các bác chẳng nhằm gì :D

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Hai bác này nói chuyện cứ như ... giao thông Việt Nam lúc kẹt xe, chen ngang, chả nhìn trước sau gì cả.
Chuyện ấy được nói từ trang 1 của topic này, rồi ở ngay trang 6 cũng của topic này, người ta đưa cả link dẫn.
Các bác chả đọc xem người ta đã nói những gì cả, cứ nhảy vào topic là phán thôi.
Mà người ta nói rồi người ta đưa dẫn chứng, chứ không nói kiểu ... trời ơi.

Ngay ở bài số 2 (trang 1 của topic này) đã nói đến việc này :
...
Dưng theo em biết kỷ lục xuyên Việt từ Sài Gòn ra Hà Nội là 24 tiếng chạy liên tục bằng xe 1.000 phân khối.Em hãi mấy chuyện này lắm.hehe

Còn link bài báo nói cụ thể về vụ này ở bài pots số 56 (ngay trang 6 của topic này) :
Em đọc cái này tự dưng thấy mấy cái kỷ lục này vô bổ thật,có khi vô tình khuyến khích thành viên cố lập kỉ lục rồi lại xảy ra tai nạn đáng tiếc...

http://antg.cand.com.vn/vi-vn/tulieu/2009/3/75005.cand

Hay là ta đóng quách cái Topic này lại bác Stone nhỉ:D?

Lần đi nhiều nhất của mình là đi từ HN lên Hòa Bình rồi quay về trong ngày. 158km bằng xe đạp

Khiếp nhỉ, đợt Tết vừa rồi chạy wave 110 từ SG ra QN, sáng 4h dậy, 5h đi, chạy đến nơi 21h là thấy phê lắm rồi. Mông mất cảm giác, cổ mỏi nhừ. Chạy từ SG ra HN mà chỉ mất 24h thì quả là bái phục.

em thì có vụ đi thất bại do bận đột xuất , đi Hn - bắc kạn- cao bằng , đến cao bằng thì phải về liền nên...=))

Vậy là 2 nhóm gặp nhau tại Đà Nẵng sau 24 h kể từ lúc xuất phát. Hay là 2 nhóm gặp nhau rồi nhóm xuất phát từ Sài Gòn chạy ra Hà Nội.Còn nhóm xuất phát từ Hà Nội vô tới Sài Gòn trong tổng cộng 24h hả bác?

Em đọc thấy rối quá nên hỏi lại thử:D

Nhưng em chắc là gặp nhau tại Đà Nẵng sau 24 giờ như thế thì cũng chậm:D.Ít ra là so với 2 bác đang giữ kỉ lục 650km/ngày:D

Chứ khoảng cách từ Sài Gòn ra Hà Nội cũng tầm phải trên dưới 1.700km .Em tin chắc ngoài xe PKL ra xe máy dân dụng không thể nào đi trong 24 h được.

Em là 1 trong 6 TV đi từ SG ra DN
Em tóm gọn lại như thế này:
2 nhóm 1 nhóm từ SG đi DN 6 có 6 Tv đi 6 xe: 3 xe exciter 2 xe future 1 1 xe wave. 1 nhóm từ HN vào DN gồm 3 TV đi 2 xe wave. cả 2 nhóm cùng hẹn nhau ở giữa cầu sông Hàn nhưng cuối cùng thì nhóm Hn đã đến đà nẵng trước
Nhóm của em xuất phát từ Sg lúc 3h sáng nhưng xe của yamahamvui bị bể bánh nên khoảng 4h mới xuất phát người đầu tiên cán đích lúc 22h45 được đồng chí claymore ra đón. còn em do đi lạc ở Quy Nhơn nên đến 00h48h ngày hôm sau mới cán đích Đà Nẵng
trong suốt hành trình nhóm SG-DN có gắn tracker để mọi người theo dõi.
Như vậy kỷ lục này hiện nay chắc đang đứng nhất
Vừa rồi có 1 chú em khoe với em chạy xe máy từ Sg về Thái Bình trong vòng 2 ngày và đã phá vỡ kỷ lục của em nhưng không có bằng chứng xác thực mặc dù em biết chú này nói thật

Last edited:

Thêm vài tấm hình cho máu
Nhóm về nhất

attachment.php

attachment.php

GPS tracker nhé

chi tiết các bác vui lòng lên google tìm cụm từ "HN-SG- Đà Nẵng: Miền Trung Đòn gánh cong hai đầu"

Đọc từng trang thấy hãi thiệt, em cũng được một kỷ lục, được xem là kỷ lục hứng gió chứ không chém gió. Chạy chiếc ware 110 từ bưu điện tphcm về đến cần giờ 60km mất từ 7g sáng đến 2g trưa => một kỷ lục đáng trân trọng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back