What's new

1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Re: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Mình cũng có 1 kỷ lục. Đó là lúc đang phóng với tốc độ khoảng 60-70km gì đó trong nội thành. Gặp chướng ngại và hoảng quá phanh tay, ngã oạch. May hồi nhỏ mình có học võ với cả cũng tỉnh táo biết được là lúc ngã điều quan trọng nhất phải giữ lấy đầu, tránh cho đầu chạm đất ( lúc đó chưa phải đội mũ bh ). Mình dùng 2 tay chống đất cố gắng ngẩng đầu lên , cũng mài đường tầm chục mét.

Kết quả là 2 tay đều sái, 2 chân thì bong gân, đầu gối sưng vù. Xước xát máu me thì chả phải nói. Xe thì cong vành bánh trước, 2 yếm tan nát. Nhưng may cái đầu thì không sao :L

Có thể coi đó là 1 kỷ lục về việc giữ gìn được cái tính mạng quí giá không nhỉ :D

Re: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) nhiều nhất được bao nhiêu Km??????

Lần đi xe máy dài nhất của em cũng chỉ khoảng 180 km, xa nữa thì em đi xe du lịch, chứ ngồi lái xa, tới nơi chỉ muốn xỉu.

1 ngày của tớ (cùng ôm và cũng là xế), chạy từ TX Tam Đường (Lai Châu) - Ô Quy Hồ - Sa Pa - Lào Cai - Yên Bái - Phú Thọ - Hà Nội. Chắc cũng tầm 400km hay sao ấy, chia đều cho 2 chị em thì có lẽ mỗi người cũng tầm 200km thôi.
Vì thay nhau xế nên đỡ oải hơn, nhưng mông thì chai và ê ẩm dã man. Nhưng thấy/...vui vì không thể ngờ, sáng sớm ở Lai Châu, tối đã có mặt ở HN lúc 19h (trung tâm HN)
Còn kém các bác trai nhiều lắm, nhưng với em, thế cũng nên mừng (vì mình khỏe) rồi ạ :D

cũng tùy cung đường, đường đẹp và người khỏe thì 400-500km ngày đầu tiên, ngày kế tiếp thì giảm dần... tới khi mà mông chai như bác đạp xích lô rồi thì vô tư...hehhe

Năm ngoái bọn em đi Đưng K'nớ đi 14 giờ đồng mới được có 9km thôi ạ....

Dạ đường đây ạ

Tuần trước tôi đã đi có một hành trình dài, về đêm còn đi nữa, gặp mưa to, mưa tấp vào mặt rát da. Có đoạn đường đất, gồ gề lại xấu và còn đâm vào bụi bên lề đường, rơi mất kính cận không tìm thấy được. Cận 3 độ mà cứ đi mò cho đến 9h sáng hôm sau. Nghĩ lại thấy thật kinh khủng, cái cảm giác một mình đi giữa đêm mưa to, gió thì thổi phần phật tưởng như có thể cuốn mình đi lúc nào không biết. Nhưng điều đó chẳng làm tôi nản lòng mà càng thêm kiên định rằng mình sẽ chẳng dại dột mà lặp lại điều đó.

Re: Kỷ lục Phuot: 1 ngày,... bạn mài đũng quần trên yên xe (máy) được bao nhiêu Km???

Bác chả đọc kĩ gì cả:D.

Cái kỷ lục kia là của 1 bác đại gia ở Sài Gòn thực hiện vào năm 2008 bằng xe Cbr1000,có 2 nhóm ở hai đầu chứng kiến.Bác lục lại trên mạng chắc còn thông tin.Chắc anh em còn nhiều người nhớ.

Và em tin chắc đến bây giờ chưa ai dám phá kỉ lục đó,nghe nói có lúc bác ấy đẩy tốc độ lên 200km/h đấy.

Cái con Cbr đó ngốn 14l xăng / 100km bác có cho em cũng chả có xiền mà đổ xăng huống gì xuyên Việt:D

Bác Thiên sơn ! tui đọc nhiều bài của bác , cảm phục cách cảm nhận trên đường đi của bác , lại biết thêm bác là dân sửa xe nữa . Nhưng cái vấn đề xe cbr1000rr mà 14l/100km , bác nên nghiên cứu thêm . Trên dđ có rất nhiều người đọc , cũng có nhiều người cảm phục bác . Một thông tin sai biệt quá lớn vậy , nếu là các bạn trẻ thì mọi người có thể bỏ qua , nhưng với một người dạn dầy kinh nghiệm như bác thì tui thấy có vấn đề gì đó không ổn cho lắm .
Lời thật mích lòng , mong bác bỏ qua cho !
( À mà quên hỏi , cái cột sống của bác dạo nầy thế nào rồi ? )

Last edited:

Cái gì mà CBR1000 ăn 14lit xăng/100km, gió hơi to bác ơi
Yamaha R1 của em nổi tiếng uống xăng như uống bia Đức mà chỉ ăn có 6.5-7lit/100km thui (khoảng 15km/lit)
Quãng đường xa nhất trong ngày em chạy là Quy Nhơn - SG, 800km theo QL1A và dg` dọc biển về QL51A rùi từ BR về SG

Lần đầu tiên đi phượt em chạy 6 ngày từ Đà Nẵng tới Vinh, em từ sài gòn gửi xe ra ĐN ở chơi 2 ngày xong vi vu ra tới Vinh mất đúng 6 ngày. Và đón xe đò vào lại Xì Gòn :3

khoảng 24/12(24 tết này có ai đồng hàng ra Bắc ko.
Mình đi từ Vũng Tàu đi 2 người 1 xe (Sỉius RC)

mình chỉ chạy lần nhiều nhất là 400km trên con xe của mình.thấy cũng ko mỏi lăm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back