What's new

[Đã chốt đoàn] Chinh Phục Phansipan từ 9-12/4/2011 (dịp Giỗ Tổ Hùng Vương) Tuyến Cát Cát - Sín Chải

Status
Not open for further replies.
Chinh Phục Phansipan từ 9-12/4/2011 (dịp Giỗ Tổ Hùng Vương) Tuyến Cát Cát - Sín Chải

Mấy hôm trước em tìm thông tin cho chuyến leo Phansipang vào dịp Giỗ Tổ Hùng Vương (10-3) thì chưa thấy có đoàn nào. Ngày nghỉ Lễ năm nay rơi vào thứ 3, nghĩa là muốn chinh phục đỉnh FAN thì những ai đi làm hay đi học chỉ cần xin nghỉ một ngày thứ 2 trước đó thôi, với lý do hết sức đơn giản như vậy cho nên em mạo muội tổ chức chương trình leo FAN vào thời gian này, và topic này lập ra không gì khác ngoài việc tìm bạn đồng hành cho chuyến đi. Chào đón tất cả các bạn... (beer)

Thông tin cho chuyến đi sẽ được post ở bài sau nhé (Một số nội dung em tham khảo từ topic leo FAN từ 11/3-14/3 của bạn Hoa Nguyễn lập nên tại đây, tối nay em vừa ra gặp gỡ đoàn có cùng lựa chọn cung đường Cát cát - Sín chải, thấy sự háo hức của các bạn trước giờ lên đường khiến em chỉ muốn bỏ lại tất cả và gia nhập đoàn luôn thôi, he he :dien)

Ai có cùng sở thích và nguyện vọng leo FAN với cung đường và thời gian như trên xin để lại thông tin hoặc liên lạc với mình/cậu bạn mình:

Nguyễn Tuấn Hải
ĐT: 0983331526
Email: [email protected]

Hoặc Đỗ Quang Tú
ĐT: 0949799831
Email: [email protected]

Chào đón tất cả các bạn... (beer)

P.S: Thời gian offline, tập luyện thể lực cũng như chuẩn bị mọi thứ cho chuyến đi sẽ được thông báo sớm :x

Thông tin cập nhật ngày 13/3 tại đây đây đây

Thông tin off lần 2 ngày 24/3 tại kia kia kia ;)

Last edited:
Re: Chinh Phục Phansipan từ 9-12/4/2011 (dịp Giỗ Tổ Hùng Vương) Tuyến Cát Cát - Sín C

Em xin phép không đi Yên Tử ạ. Lịch đã được lên từ trước tết nên không thay đổi được. Em sẽ cố gắng tập luyện ở nhà

Re: Chinh Phục Phansipan từ 9-12/4/2011 (dịp Giỗ Tổ Hùng Vương) Tuyến Cát Cát - Sín C

Em xin phép không đi Yên Tử ạ. Lịch đã được lên từ trước tết nên không thay đổi được. Em sẽ cố gắng tập luyện ở nhà
Hiii cả nhà, hiện nay đã có bạn Hằng xin phép không đi Yên tử, nhưng mình theo dõi topic thấy Hằng tập luyện rất chăm chỉ ở nhà, cái đấy chỉ giúp cho chúng ta không bị đau cơ và mỏi chân khi leo Fan, chứ yếu tố quan trọng nhất của leo Fan đó là độ bền bỉ và sức dẻo dai. Vì vậy, mình hy vọng cả đoàn sẽ đi đẩy đủ trong đợt test này.;)
Best regard!

Nói cái này chắc các bạn cho là đùa nhưng thực tế không tập luyện vẫn có thể leo Fan thành công(NO). vì ngoài thể lực thì ý trí quyết tâm cũng rất cần với cung đường Cát Cát...
Nhưng các bạn sẽ mệt rất rất nhiều khi nghỉ ngơi, hơn nữa khi mà leo Fan không có sự chuẩn bị tương đối thể lực thì những con đường những cảnh sắc các bạn đi trên đường sẽ không còn hứng thú mà cảm nhận, vì mệt bở hơi tai còn tâm trí đâu mà ngắm với nghía :D Mà như vậy thì cung đường đẹp nhất sẽ không để lại nhiều ấn tượng cho các bạn....
Đôi lời muốn nói với mọi người như vậy...mong mọi người có sự chuẩn bị về mọi mặt tốt để có chuyến đi vui thành công và kỷ niệm (beer)

THÔNG BÁO LỊCH OFF LẦN 2

Anh chị em thân mến,
Vào lúc 19h45 tối thứ 5 ngày 24/3/2011, tại quán Cafe Mưa - Hà Nội, 125 Lê Thanh Nghị, trân trọng kính mời anh chị em đến dự buổi họp nhóm lần 2. Lần gặp mặt này chúng ta sẽ thông qua những nội dung sau:

1. Thảo luận danh sách đồ cần mua cho cả nhóm và đồ cần mang theo cho mỗi cá nhân.
2. Test thể lực bằng việc leo Yên Tử vào Chủ Nhật ngày 27/3/2011
3. Thống nhất áo đồng phục.

Sự hiện diện của anh chị em là niềm vui của cả nhóm.
P.S: Thời gian off dự kiến từ 20h-22h, anh chị em thu xếp đến đúng giờ. Những ai bận hoặc đến muộn xin báo lại.
Chị Trang, chị Thuỷ ở xa thì đợi báo cáo sau cuộc họp nhóm nhé.

Trân trọng.

Nói cái này chắc các bạn cho là đùa nhưng thực tế không tập luyện vẫn có thể leo Fan thành công(NO). vì ngoài thể lực thì ý trí quyết tâm cũng rất cần với cung đường Cát Cát...
Nhưng các bạn sẽ mệt rất rất nhiều khi nghỉ ngơi, hơn nữa khi mà leo Fan không có sự chuẩn bị tương đối thể lực thì những con đường những cảnh sắc các bạn đi trên đường sẽ không còn hứng thú mà cảm nhận, vì mệt bở hơi tai còn tâm trí đâu mà ngắm với nghía :D Mà như vậy thì cung đường đẹp nhất sẽ không để lại nhiều ấn tượng cho các bạn....
Đôi lời muốn nói với mọi người như vậy...mong mọi người có sự chuẩn bị về mọi mặt tốt để có chuyến đi vui thành công và kỷ niệm (beer)

Hehe anh mer nói chuẩn rồi, thế nên cần 1 trưởng đoàn đi sau đẩy đít anh em, hò dô ta nào.....kéo mông ta vượt qua núi.....
Ngoài sức bền,thì sự thèm khát muốn chinh phục, ý chí cao vượt lên tất cả để khẳng định bản thân, ánh mắt tò mò hau háu muốn biết cục inox lạnh trên đỉnh PAN thế nào. Tất cả là do các bạn cố gắng nhé. Đỉnh pan còn thấp hơn mình 1m cơ mà nếu các bạn đứng trên nó.
À quên, a c e nào đi nhớ chăm sóc trưởng đoàn lại nhé, thằng em mình mỏng manh dễ vỡ lắm, hay hồi hộp, dễ xúc động, nhiều tình cảm lắm. Hahahaha

THÔNG BÁO LỊCH OFF LẦN 2

Anh chị em thân mến,
Vào lúc 19h45 tối thứ 5 ngày 24/3/2011, tại quán Cafe Mưa - Hà Nội, 125 Lê Thanh Nghị, trân trọng kính mời anh chị em đến dự buổi họp nhóm lần 2. Lần gặp mặt này chúng ta sẽ thông qua những nội dung sau:

1. Thảo luận danh sách đồ cần mua cho cả nhóm và đồ cần mang theo cho mỗi cá nhân.
2. Test thể lực bằng việc leo Yên Tử vào Chủ Nhật ngày 27/3/2011
3. Thống nhất áo đồng phục.

Sự hiện diện của anh chị em là niềm vui của cả nhóm.
P.S: Thời gian off dự kiến từ 20h-22h, anh chị em thu xếp đến đúng giờ. Những ai bận hoặc đến muộn xin báo lại.
Chị Trang, chị Thuỷ ở xa thì đợi báo cáo sau cuộc họp nhóm nhé.

Trân trọng.

Anh sẽ ra đú đởn tí xem thế nào, đến bao giờ mới được leo PAN.

Để sức đó cho Y Tý đi Hút. Hôm qua ở nhà lớt phớt mưa nhưng Yên Tử lại nắng đẹp, hy vọng tuần này thời tiết nắng thật to, hoặc mây mù để mọi người luyện tập thử thách :))

Chú có đú dởn theo Y Tý ko mà to mồm thế hả.

Ko cho thì mình tự lập đoàn vậy ;))

Chuẩn mem cho a dk nhé.

Đoàn mình leo Yên Tử là để test thể lực trước chuyến leo FAN ấy mà. Nếu ai có ý định đi thì hôm đó cứ xuất phát và hẹn nhau ở đó thôi, hihi ;)

Anh làm thầy hướng dẫn thể lực cho hehe.

Hiii cả nhà, hiện nay đã có bạn Hằng xin phép không đi Yên tử, nhưng mình theo dõi topic thấy Hằng tập luyện rất chăm chỉ ở nhà, cái đấy chỉ giúp cho chúng ta không bị đau cơ và mỏi chân khi leo Fan, chứ yếu tố quan trọng nhất của leo Fan đó là độ bền bỉ và sức dẻo dai. Vì vậy, mình hy vọng cả đoàn sẽ đi đẩy đủ trong đợt test này.;)
Best regard!

Đúng rồi đấy, tuyến Cát Cát - Sín Chải khá dài hơi nên rất cần sự bền bỉ và dẻo dai. Mình tập yoga cả nửa năm, chăm chỉ cả Aerobic với cả Step-up nữa, trước khi leo Fan 1 tháng mình còn vác balo chạy bộ + leo thang bộ 2 bước một. Mấy đứa ở nhà còn bảo mình là trâu bò. Vậy mà hôm đi gặp thời tiết xấu, bị nhiễm lạnh rùi ho, nên ngày cuối mình lê lết đuối như một con khô chuối luôn!

Các bạn tuyệt đối đừng coi thường nha. Thời điểm các bạn đi có thể bớt lạnh hơn lúc đoàn mình đi, nhưng nhiều khả năng sẽ mưa. Mưa rừng rả rích tê tái khiếp lắm! Chuẩn bị thể lực kỹ thì mình chinh phục Fan mới hứng khởi được...

Chúc đoàn mình thành công nhé.

:)

mình leo fan rui cũng bình thường thôi không khinh khủng như mọi người nói đâu

nếu ai đã đi Yên Tử rồi thi leo fan chỉ hơn Yên tử chút thôi. Chúc các bạn chinh phục nóc nhà Đông Dương thành công tôt đẹp
Mình đã leo Fan vào dịp 1/1/2011, leo Fan cần nhiều sức hơn khi đi Yên Tử bạn ah. Vì đi đường núi 3-4 ngày liền nên cần nhất là sức bền. Đoàn mình đã có người lên đc đến mốc 2800m mà phải dừng lại nên các bạn đừng quá chủ quan. Nên tập thể lực cho tốt một chút. Khi có sức khỏe thì leo Fan ko khó như mọi người vẫn nói :p

Đúng rồi đấy, tuyến Cát Cát - Sín Chải khá dài hơi nên rất cần sự bền bỉ và dẻo dai. Mình tập yoga cả nửa năm, chăm chỉ cả Aerobic với cả Step-up nữa, trước khi leo Fan 1 tháng mình còn vác balo chạy bộ + leo thang bộ 2 bước một. Mấy đứa ở nhà còn bảo mình là trâu bò. Vậy mà hôm đi gặp thời tiết xấu, bị nhiễm lạnh rùi ho, nên ngày cuối mình lê lết đuối như một con khô chuối luôn!

Các bạn tuyệt đối đừng coi thường nha. Thời điểm các bạn đi có thể bớt lạnh hơn lúc đoàn mình đi, nhưng nhiều khả năng sẽ mưa. Mưa rừng rả rích tê tái khiếp lắm! Chuẩn bị thể lực kỹ thì mình chinh phục Fan mới hứng khởi được...

Chúc đoàn mình thành công nhé.

:)

Gặp mưa rừng k phải rả rích tê tái đâu, mưa lạnh buốt, đường trơn khó đi. Và Sợ nhất là mưa và trời tối rắn rết nó mò ra. Nếu gặp mưa or trời tối cố gắng bám sát póter, cáng sát càng tốt :) hay bảo họ cõng cũng dc, họ khỏe lắm

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back