What's new

23N105E - Cheo leo bên cổng trời Quản Bạ

trời này vẫn đi được, nhưng đảm bảo sẽ rất mệt vì nóng, leo dốc liên tục khoảng 7, 8 km

Nếu đi xe máy thì có lẽ chỉ phải đi bộ khoảng 2-3km thôi mà :)

Chộp được chưa kịp edit em nhé, ngắm lại xem Phượt nào cắm thùng nào :T :))

Hi hi em sai rồi, sai rồi :D Em quên mất là ban đầu thì có thể cắm, dưng đến lúc đi phượt thật thì còn cắm nỗi gì nữa hi hi :LL Thui chuyện sang "sơ mi thư sinh đi phượt" nhé, cho nho nhã như mọi ngày hi hi

Úi trời ! cô Virgo kể nghe thèm quá! Đi lại không?! Tôi rất muốn dù một lần đến được 23N105N ! Sợ bắt đầu là mùa không vào rừng được nữa vì những cơn mưa. Đành chờ đến mùa thu hay mùa đông vậy.

Em nhớ là bác anhminh có hứa với đại ca Trần sẽ đi lại 23N105N bất cứ lúc nào đại ca muốn, bắt thực hiện lời hứa đi ạ (c)

Chúng tôi tiếp tục hành trình.

Từ đây đường đi lên núi dốc đứng và rậm rịt cây cỏ. Đi được khoảng hơn 300 mét, chúng tôi gặp một cái lán đang dựng dở dang của dân thợ xẻ. Tôi leo lên đến lán thì thấy cậu bé dẫn đường đang ngồi đó trong khi bóng 2 bác eskimot09 và anhminh đã mất hút. Phà nói với tôi rằng 2 bác kia bảo mọi người cứ ở lại đây, cậu bé quá mệt mỏi rồi nên em sợ chúng tôi đi tiếp thì em cũng phải đi theo. Đợi mãi không thấy bác HK và CVN nên tôi cứ mặc kệ không nghe lời dặn mà quyết định đi tiếp. Thế là 3 người với hai con dao quắm mua được ở chợ phiên lại lên đường “tìm chấm”. Chúng tôi lạc vào giữa một khu rừng chuối lẫn với cây nhiệt đới, rậm rạp và rất nhiều gai. Hai con dao quắm được hoạt động hết công suất để mở đường. Những lớp lá mục dày rít trên nền đất và những cành chuối khô nằm ngổn ngang. Anhminh thi thoảng lại bị sụp hố do không thể nhìn rõ những cái bẫy mà rừng đã dùng lá cây để phủ lên.

Còn cách chấm 400 mét, trời mù sương khiến cho con đường của chúng tôi thêm khó khăn bội phần. Quá mù ra mưa, nước rơi lộp độp từ trên lá cây xuống mặt, đọng trên tóc, mắt, mi mày của ba kẻ lữ hành. Tôi được phân công đánh dấu đường, bác anhminh đi đầu mở đường, bác eskimot09 thì phát đường cho quang đãng hơn. Chúng tôi nhích từng bước từng bước trong không gian mịt mù và gió thổi lạnh buốt. Việc di chuyển chậm làm cho mũi tên chỉ đường trên máy GPS bắt đầu quay lộn xộn. Sự mệt mỏi và có phần hoang mang khẽ lướt qua trên khuôn mặt cả 3 người. Chúng tôi nhìn nhau trong im lặng. Bác Estkimo09 đột nhiên phá tan bầu không khí bằng câu hỏi: “Bây giờ thế nào?”. Bác anhminh yên lặng 1 giây và rồi niềm đam mê “đi chấm” đã chiến thắng :D .

Bác anhminh và eskimo xem lại vị trí, xác định lại hướng đi bằng các kỹ thuật sử dụng góc đi GPS kết hợp với la bàn, và tiếp tục dấn bước vào cánh rừng phía trước. Khi còn cách chấm 95 mét thì một niềm hạnh phúc chưa bao giờ thấy ở những lần “đi chấm” trước trào dâng, chúng tôi hét lên vì sung sướng. Thay cho sự mệt mỏi thì tay dao của hai người bạn tôi như được tiếp thêm sức mạnh, phạt liên tiếp vào những thân chuối và bụi gai xung quanh. Sau hai tiếng tìm kiếm không mệt mỏi, phía trước là cổng trời, con đường “tìm chấm” đang rộng mở. Một bông hoa chuối đỏ tươi giữa rừng được hái mang theo trên đường “đi chấm”. Niềm hân hoan đã nhanh chóng đưa chúng tôi chiếm lĩnh toạ độ khó khăn nhất từ trước đến nay: 23N105E

Anhminh đại nhân ơi, bạn Virgo đã post hết bài "Phía trước là cổng trời" rùi còn đâu?:)

Kể đến đoạn ... " Niềm hân hoan đã nhanh chóng đưa chúng tôi chiếm lĩnh toạ độ khó khăn nhất từ trước đến nay: 23N105E" mà bác vẫn còn bảo phải kể tiếp... xem ra sau cái chấm này các bác chuyển sang phi vụ mút bí mật nào đó mà bạn Virgo chưa kể lại, phỏng ạ?:Dam

Ảnh tiếp đi các đại ca ơi (beer) (c)

Chờ khi nào thời tiết thuận lợi hơn, có thời gian rộng rãi hơn, nhất định sẽ bắt Anhminh thực hiện lời hứa của mình!

Chờ khi nào thời tiết thuận lợi hơn, có thời gian rộng rãi hơn, nhất định sẽ bắt Anhminh thực hiện lời hứa của mình!

Bác cứ lên kế hoạch đi, có lẽ nhiều người xin đi theo đấy ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back