[27/7 đến 7/8] Leo Kinabalu 1ngày + 5ngày Taiwan: tìm bạn đồng hành pro

monk

Phượt tử
Re: [27/7 đến 7/8] Leo Kinabalu 1ngày + 5ngày Taiwan: tìm bạn đồng hành pro

Cho để 1 cục gạch theo dõi vụ KK nhe, Taiwan và Korea mình đã đi rồi nên chưa muốn đi lại dịp này. Mình từ Sài Gòn, đã leo Fan và Hymalaya (+4900m). Đi leo núi mà cũng có thể have some fun thì hay quá ha. hehe..

Suunto

Phượt tử

Trước em có leo Fan cùng mấy em gái 8x đời cuối suốt ngày học hành, thế mà nhờ ý chí quyết tâm + giúp đỡ từ team mà cũng hoàn thành cung Cát Cát chỉ mất 3 ngày 2 đêm. Quyết tâm quan trọng lắm bác à, ko ngại khó thì sẽ leo đc thôi :)

Cái cổng kia thường đóng lúc 12h trưa, nếu mình đến sớm mà thấy ok sức khỏe thì mọi thứ về sau sẽ đơn giản rất nhiều: mất 2h leo tới đỉnh (3h leo ban đêm), 1 tiếng quay lại đó và 2h xuống tới gate.

@BigMinh: bác cho e hỏi cái xe từ office tới gate có thể nào chở riêng nhóm mình thôi lúc sáng sớm ko? Đi bộ 4 km mất thời gian quá à :( Thêm nữa là khi có visa Úc bác vào được UK trong vòng 48h nữa mà ko phải xin xỏ gì :)

Suunto

Phượt tử

Cho để 1 cục gạch theo dõi vụ KK nhe, Taiwan và Korea mình đã đi rồi nên chưa muốn đi lại dịp này. Mình từ Sài Gòn, đã leo Fan và Hymalaya (+4900m). Đi leo núi mà cũng có thể have some fun thì hay quá ha. hehe..
Chào mừng anh :) Cái vụ have some fun này chỉ dành cho thanh niên chưa vợ thôi. Anh mà có vợ là tối ngủ khách sạn 1 mình đấy ;) Just kidding :D

Nếu anh muốn save money thì có thể vào [url]www.fireflyz.com.my[/url] book chuyến return qua BKI luôn đi, đang có vé 1c. Tổng cả đi và về hết khoảng $18 nett cho chuyến KUL - BKI - KUL ;) Lịch trình như em đã post trang 1 :)

Nếu không ai đi cùng 2 vụ Taiwan hay Korea thì chắc em cũng về SGN luôn quá

Suunto

Phượt tử

Bạn nào chỉ tham gia cung leo Kinabalu 1 ngày thì chi phí tối đa cả bay là khoảng $300 nhé ;)

Yamahamvui

Phượt thủ

Cái cổng kia thường đóng lúc 12h trưa, nếu mình đến sớm mà thấy ok sức khỏe thì mọi thứ về sau sẽ đơn giản rất nhiều: mất 2h leo tới đỉnh (3h leo ban đêm), 1 tiếng quay lại đó và 2h xuống tới gate.
Bác xuống nhanh như thế chỉ có xuống bằng "cán"

Suunto

Phượt tử

Người bình thường leo xuống hết 4-5h, em chắc chắn là 3h là đủ để đi từ trên peak xuống đến cổng timpohon. Even 4hours đi xuống thì mình vẫn đủ thời gian trước khi cổng đóng lại :) Cho nên em có nói là khó nhất là lúc lên, chứ xuống thì đơn giản hơn rất nhiều

Susie

Phượt thủ

trùi trùi, còn vụ taiwan của e thì sao?? có ng confirm với e rồi mà taaaaaaa?

dalatprince

Phượt tử

quan tâm đến vụ kk, cho tớ 1 cục gạch nhớ

BM

Hoàng phượt sư

Người bình thường leo xuống hết 4-5h, em chắc chắn là 3h là đủ để đi từ trên peak xuống đến cổng timpohon. Even 4hours đi xuống thì mình vẫn đủ thời gian trước khi cổng đóng lại :) Cho nên em có nói là khó nhất là lúc lên, chứ xuống thì đơn giản hơn rất nhiều
Đoạn đường ở độ cao 3200m đến 2800m đi qua các phiến đá Granite nguyên khối hoặc bước trên các tảng đá nhỏ rất trơn, khó đi. Hơn nữa độ dốc cao nên đi xuống sẽ chậm hơn đi lên để bảo đảm an toàn trong đoạn này. Vấn đề không chỉ là sức khỏe nên mình cũng chắc chắn rằng bạn không thể xuống trong 3h!!! (Nên nhớ khi xuống đến nửa đường trời bắt đầu tối vì luồn rừng do đó bạn cũng không thể đi nhanh hơn!!!).

Suunto

Phượt tử

@BM:Em sẽ cố gắng luyện tập để đạt được 3h, em cũng tính khả năng dự phòng là 3h30 đến 4h rồi nên cũng vẫn trong tầm kiểm soát. Thank bác

To bác @Monk và bác @dalatprince : e rất xin lỗi nhưng thời gian của em có thay đổi chút (do về VN sớm hơn dự định), mong 2 bác thông cảm (đã sửa lịch trình ở trang 1 và nếu vẫn máu lửa thì em rất mong được đi cùng 2 bác. Vui lòng PM giúp e yahoo hoặc mobile của các bác để em tiện thông báo khẩn khi có vé rẻ hoặc thay đổi gì. Thank 2 bác.

@Susie: A confirm vụ taiwan rồi nhá, đã gửi thông tin lịch trình Korea cho em ;) Chúc vui :*