What's new

Đầu năm Du xuân: thăm thú bản Thái Na Mèo, uống bia trên đất Lào!

Status
Not open for further replies.
Đầu năm Du xuân: thăm thú bản Thái Na Mèo, uống bia trên đất Lào!

Đầu năm làm chuyến du xuân đi các bác ơi.

Chương trình là ta sẽ đi thăm Cửa khẩu Na Mèo (Thanh Hoá).

Trên đường đi ta sẽ được chiêm ngưỡng cảnh sắc núi rừng nơi đây, sự nguyên sơ của các bản người Thái Thanh Hóa và vẻ đẹp của các cô gái (và chàng trai) Thái.

Tiện chân ta chạy tuốt sang Lào, uống bia say bét nhè chè thiu rồi về Suối cá thần Cẩm Thủy chụp ảnh!

Dự định xuất phát từ Hà Nội chiều thứ Sáu 22/2 và kết thúc chuyến đi vào chiều tối Chủ Nhật 24/2.

Nhanh chân đăng ký người và xe nào các bác ới!!!!

CHƯƠNG TRÌNH XEM TRANG 9

Last edited:
Bự đi du lịch bằng ô tô hả thế đâu có sướng nhỉ:))

Sướng chứ. Trời này ngồi ôtô thì còn gì thích bằng. Lại còn đc ngủ nữa chứ:LL :LL :LL

Ngủ bản Lác có rét ko các bác nhể? Thôi bác nào có rúi ngủ cứ mang đi nhé!

PS: bác nà biết chõ nào ở Hà nội bán túi ngủ mùa đông không (loại lông vũ ấy). Cảm ơn trc nhé!

Ngủ bản Lác có rét ko các bác nhể? Thôi bác nào có rúi ngủ cứ mang đi nhé!

PS: bác nà biết chõ nào ở Hà nội bán túi ngủ mùa đông không (loại lông vũ ấy). Cảm ơn trc nhé!

Bản Lác lạnh lắm. Bác cứ mua 1 cái vỏ chăn, đêm lên đấy rình rồi vặt nhét vào là được bác ạ=)) =)) =)) =))

Mình nhớ hồi thập niên 90 tớ thường xuyên ngủ nhà cụ Nhấm người Thái mỗi lần lên Mai Châu. Giờ không biết cụ còn sống không? Trước có mua của Cụ cái khèn giá bằng 2 tháng lương hồi đấy về cứ tiếc tiền mãi :D

Mình nhớ hồi thập niên 90 tớ thường xuyên ngủ nhà cụ Nhấm người Thái mỗi lần lên Mai Châu. Giờ không biết cụ còn sống không? Trước có mua của Cụ cái khèn giá bằng 2 tháng lương hồi đấy về cứ tiếc tiền mãi :D

Giờ thanh niên toàn lên nhà cụ Nháp ngủ thôi bác ạ. Ko ngủ nhà cụ Nhấm nữa đâu:D :D

Em nghe đồn là ở Mê-thô có bán. Nếu bác cvn mà lên đấy mua thì mua hộ bạn em 1 cái với nhá, nếu ko thì lên í trời rét bác cho nó đắp chung với (NT)

Lưu ý mọi người là mang theo Hộ chiếu, ai mà quên thì sẽ gửi lại bộ đội biên phòng, đoàn ko chịu trách nhiệm.:gun

Mai nhỉ (beer)

Em nghe đồn là ở Mê-thô có bán. Nếu bác cvn mà lên đấy mua thì mua hộ bạn em 1 cái với nhá, nếu ko thì lên í trời rét bác cho nó đắp chung với (NT)

Lưu ý mọi người là mang theo Hộ chiếu, ai mà quên thì sẽ gửi lại bộ đội biên phòng, đoàn ko chịu trách nhiệm.:gun

Mai nhỉ (beer)

Em xem ở Mê thô òy, em thấy toàn loại bông hoá học thôi, làm gì có lông trym đâu:shrug: :shrug:

Hế hế, imim ơi, nhớ nhé!

mà túi ngủ bán ở khu nào của Mê-thô các bạn ơi? Giá mấy?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,652
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back