What's new

29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Status
Not open for further replies.
29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Lằng nhằng tới lui, quyết định xử vụ án Ngọc Linh trong dịp cuối T8, lễ 2.9 này mặc dù biết đường đi sẽ rất khó và thời tiết rất khắc nghiệt.

* Lịch trình sơ khởi, mong bác nào có kinh nghiệm mách cho em 1 phát.
- Tối thứ 6 - 28/8 BXMĐ bắt xe đi Quảng Nam (đường HCM) – đi chuyến 6h là đẹp nhất (ko rõ có chuyến 6h không) – khoảng 8h sáng hôm sau xuống xe ở Dak Glei – Kon Tum, khẩn trương sắp xếp hành lí để lên đường ngay.
- Ước tính thời gian lên đỉnh 3 ngày, hạ sơn 1.5 ngày. Tối T3 2/9 bắt xe Dak Glei về thẳng SG (không biết có chuyến chạy thẳng không hay phải ghé Kon Tum).
- Sáng T4 về tới SG, đi làm trễ 1 chút. Thời gian 5 ngày.

Hành trình sơ khởi hiện em chỉ biết thế, đang chờ thông tin chi tiết hơn về đoạn đường lên đỉnh, sẽ cập nhật sau.

* Chi phí: tầm 1.8 tr/ng

Vì lí do an ninh trong KV này nên thủ tục xin phép hơi phức tạp, số lượng đòan bị giới hạn 10 người và phải có lí lịch trích ngang nên danh sách đoàn sẽ được chốt rất sớm vào cuối tuần này.

Chuyến đi này được mong đợi thực sự hành xác, nên để đảm bảo hành trình đoàn đi, hi vọng các bác quan tâm nên cân nhắc nghiêm túc trước khi hưởng ứng lời rủ rê:
1. Tinh thần hỗ trợ đồng đội, lì 1 chút:D, từ “bỏ cuộc” không có trong từ điển.
2. Thể lực: không nhất thiết phải sức trâu nhưng phải có sức bền, dẻo dai. Tập đi bộ 10km/ngày 1 tháng trước giờ G.

Danh sách các Tarzan hiện tại:
1. A. Vong cung
2-3 a Dân + bạn
4. BW
5. Rùa
6. Nambyus
7. …
Đoàn còn trống 4 chỗ nên thêm 2 nam 2 nữ (làm bạn với Nambyus) nữa là đẹp. Vì phải chốt đòan để xin phép nên chỉ nhận bê tông, không nhận đá cuội, các bác thông cảm.(beer)

ko thấy bác bigMinh nhĩ

Thời gian triển khai thay đổi vài lần làm mình không thu xếp được. Luôn theo dõi và ủng hộ đồng đội 442 và các bạn xa gần với chuyến đi rất thú vị này. Mình sẽ ủng hộ thuốc chống vắt và ruồi vàng (con này mới đáng sợ) cho chuyến đi, mình vẫn ấp ủ dự tính Ngọc Linh và họp tập kinh nghiệm của BW. Các bạn quyết tân nhé! :) (beer)

Trời, bây giờ mới để ý chữ kí của anh BM.
Thôi thì ở đời chỉ có Tình yêu và thân phận, thân phận thì hữu hạn mà tình yêu thì vô hạn. Hãy mang cái vô hạn đi mà dung dưỡng cho cái hữu hạn nhen anh!:D

Trời, bây giờ mới để ý chữ kí của anh BM.
Thôi thì ở đời chỉ có Tình yêu và thân phận, thân phận thì hữu hạn mà tình yêu thì vô hạn. Hãy mang cái vô hạn đi mà dung dưỡng cho cái hữu hạn nhen anh!:D

Nhớ là ông đã tìm được cái thân phận ở CYS rồi mà, lại bay mất rồi hả =)). Anyway, chúc các bạn chinh phục thành công Ngọc Linh.

@Rua: kcu đi chuyến này hả, đi 1 mình không có thằng Nato theo thế thì hỏng mất =)):LL

Danh sách các Tarzan hiện tại:
1. A. Vong cung
2-3 a Dân + bạn
4. BW
5. Rùa
6. Nambyus
7. …
Đoàn còn trống 4 chỗ nên thêm 2 nam 2 nữ (làm bạn với Nambyus) nữa là đẹp. Vì phải chốt đòan để xin phép nên chỉ nhận bê tông, không nhận đá cuội, các bác thông cảm.(beer)

Lại có cả rùa và Nambyus, không biết rùa còn được Nambyus tín nhiệm cho làm xế không?

Vẫn đang thu thập thông tin về đường đi nước bước. Có gì mới tớ sẽ chuyển lên cho bà con coi nhé!

@book worm: Hà nhà BMG nè, do kế hoạch khác nên thèm join lắm mà không đc, em đi về share một tí thông tin nha (giấy phép, điều kiện di chuyển, các hỗ trợ như poter, kiểm lâm v.v. .)
Thanks nhiều nhiều nha

e chưa có kinh nghiệm gì leo núi cả, chỉ có leo núi Sam Châu Đốc rồi thôi, hì...e tham gia đc ko? Cũng tính đổ bê tông nhưng hơi lo lo..
Thôi thì nếu các bác nói chỉ cần lì lợm về thể lực, (nếu đoàn ko ngại cõng thêm 1 cục bê tông hạng nặng) e cũng xin đi theo với ah.
Huỳnh Như - Nữ 0934119705, [email protected]. E ở Cần Thơ, ofline chắc ko tiện nên sẽ email, forum hoặc đt để cập nhật thông tin ah.

bạn nnhu lưu ý một chút những chuyến đi hành xác thế này không phải là dạo chơi, mà đi rất cực trung bình 10km/ngày đường núi và trên vai của bạn có tầm 10kg nữa đó. Nên cân nhắc sức khỏe của mình. Nếu có thành viên mới nên chăng BW test ở núi bà đen thử

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back