What's new

3 nữ xin visa bị từ chối tại đại sứ quán Pháp

Mình cũng vừa nhận visa ở LSQ Pháp về, lúc mình nộp hồ sơ thì họ giữ hết, ko trả lại thứ gì cả. Lịch trình thì mình không đề cập gì đến chi phí mà viết rất chi tiết về cách đi lại. Rất mong các bạn nhận được visa sau khi làm đơn xin cứu xét.

mình nghĩ trong tâm thư ngoài việc nêu 1 lần nữa chỉ ra việc tại sao lại chọn nước Pháp du lịch thì nên cố gắng lồng ghép những ràng buộc của mình vào trong thư.
btw, chúc các bạn may mắn và có đc visa :D

Mà ko thấy bạn ấy nêu lý do bị từ chối cấp visa nên mỗi người cũng chỉ đoán rồi đưa ra lời góp ý thôi, nếu biết rõ lý do LSQ ghi trong tờ từ chối cấp thị thực sẽ góp ý dễ hơn

Còn ý của mình là, nếu người của LSQ đã gợi ý thì mình nên làm theo, đừng đi xin chỗ khác vì khi bị trượt tên mình đã bị nằm trong hệ thống rồi, nên xin lại ở ngay chỗ mình bị đánh trượt.

bạn cứ làm đơn lại theo lời người tư vấn. và bạn có đi bao nhiêu nước thì cũng không có ảnh hưởng gì đến hồ sơ bạn đảm bảo bạn sẽ quay về vn sau chuyến đi.

Các bạn ơi, cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đã có Visa Schengen đi công tác Bỉ, nhưng mình muốn vào Pháp trước để du lịch 3 ngày cuối tuần. Khi qua Hải quan có cho mình nhập cảnh không? (lúc mình xin visa mình khai là nhập cảnh vào Pháp trước, mình cũng nộp vé máy bay đi Pháp luôn).
Mình không biết hiện tại chính sách nhập cảnh của Schengen có gì thay đổi so với trước ko nữa, ai biết chỉ giùm mình với..

nguyên khối Schengen không có biên giới, nếu bạn đi máy bay thì bạn dùng nhà ga giống như nội địa, ko có hải quan nhập cảnh. Bạn đi thoải mái các nước trong khối Schengen.

Lý do của tụi mình bị từ chối là không xác định được khả năng quay về
3 đứa tụi mình đều trình ra được bảng lương, hợp đồng lao động và mọi thứ theo yêu cầu của đại sứ quán mà không cần bổ sung j cả
Không hiểu sao lại lấy lý do đó mà từ chối visa của tụi mình X(X(

Chào cả nhà!
3 đứa tụi em hồ sơ và công việc ổn đinh. Đã tăm tia diễn đàn du lịch Châu Âu cả năm trời và tích góp tiền của nhưng không hiểu sao hồ sơ của tụi em vẫn bị rớt dù pp cũng đi được Nhật, Hàn , HK, và 5-6 nước Đông Nam Á
Cô trả pp nói là chị có nói với sếp dùm tụi em nhưng đây là sếp mới về nhận nên xét hồ sơ kỹ. Và chị đó nói là nên gửi 1 đơn xin cứu xét lên sếp lớn xem có hy vọng không
Em thật sự rất hoang mang quá cả nhà giúp em với vì bao nhiêu mơ mộng và lịch trình là chuẩn bị sẵn, 3 đứa nghĩ thế nào cũng đậu nhưng bây giờ rớt hết
Bây giờ em có nên xin đại sứ quán khác không???????:(:(:(:(:(:(:(:(

hi bạn
Mình ở bên công ty Indec Visa,chuyên làm Visa châu Âu,Pháp là nước xin visa khá dễ so với các nước trong khối Schengen ,bên mình cũng từng giúp rất nhiều trường hợp trượt visa ( do tự làm hoặc làm qua công ty dvu khác ) và sang cầu cứu công ty mình ,cuối cùng xin lần 2 vẫn đạt như thường nên bạn đừng quá lo lắng,bạn có thể gửi cho mình thư từ chối Visa của ĐSQ ( mình muốn xem lí do ) & list hồ sơ bạn gửi cho đsq những gì ,chứng minh tài chính tnao,đôi khi việc booking khách sạn ko khớp với lịch trình cũng là lí do bạn bị fail,nếu bạn muốn biết lí do mình bị fail để có bước quyết định tiêp theo thì email lại cho mình nhe ,sdt mình : 0965488868 - Miss Thanh & skype : Yuripham_

Tôi có lời nhắn với các bạn:
1/ Quảng cáo cỉ là quảng cáo - không ai đảm bảo mình sẽ đâu Visa 100%, quyền quyết định huộc về LSQ
2/ LS Pháp khi họ từ chối họ ko ghi rõ là vì lý do gì, họ chỉ stick vào nơi "chưa đảm bảo việc quay về"
3/ Việc làm đơn xin cứu xét chỉ 1% khả năng có visa thôi, gần như là con số 0
4/ "Rớt ở đâu thì xin lại ở đó" - lời khyên cho 3 bạn gái là các bạn nên đi du lich ở một nước khác có dán visa như Hàn Nhật, sau đó hảy xin Visa Pháp trở lại, và khoảng 1 năm sau hay xin lại.
5/ Khi làm hồ sơ :
- Booking vé máy bay - khách san phải còn nguyên khi nộp lảnh sự
- Lịch trình rõ ràng, đi đâu ở đâu ăn uống take a way hay restaurance.
- Thư giải trình: thuyết phục LS là mình cỉ đi du lich, mình buộc phải quay về vì mình có việc làm, cha mẹ...

Các bạn không nên nhờ bất cứ ai làm giúp, vì chỉ có mình mới hiều mình thôi.

Tôi nói đây là từ kinh nghiệm của người từng rớt Visa mà khuyên các bạn, không nên nghe theo ai hết. Case của tôi : từng đi EU - Úc về, thế nhưng xin lại EU làn thứ 2 bị đánh rớt vì không chứng minh đc quay về, lần rớt này d chủ quan mình từng có visa rồi, tôi ko làm mà giao cho 1 cty du lich tiếng tăm nhất nhì tp.hcm đó là FD tour

Nói vậy để các bạn đừng bao giờ nghe quảng cáo,
Chúc 3 bạn gái sáng suốt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,471
190,101
Latest member
anhquannn
Back