What's new

30 ngày châu Âu ký sự

Sau nhiều ngày lang thang trên mạng, tham khảo ý kiến của các cao thủ phượt, tôi quyết định chu du trên một vài cung đường châu Âu vào cuối mùa xuân này.
Chương trình sơ bộ sẽ là: Đức - Hungaria - Thụy sỹ - Italia - Hilap - Pháp nếu có thể còn cả Séc nữa.
Chắc là tham quá và sợ không đủ sức để đi;), nhưng thôi , một lần cho bõ tiền vé máy bay.
( Xin giữ chỗ để chờ post ảnh hàng ngày theo chuyến đi nhé)

Last edited:
Đang đói, xem đến bài này của anh nhìn thèm quá
Mình có bài nào về ăn uống đâu nhỉ? mà quả thực đi Châu Âu thì vụ ăn uống không có gì hấp dẫn lắm. Sau 1 tháng về VN việc đầu tiên là phải đi làm ngay một bát phở bò tái. Chà, húp tận giọt cuối cùng.

Chào mọi người. Mình lại chuẩn bị cho một chuyến phượt châu ÂU nữa đây. Lần này cũng với thời gian khoảng một tháng, nhưng mình sẽ không cưỡi ngựa phi như lần trước nữa mà thong thả gậm nhấm, nói cách khác là sẽ tìm hiểu NHỊP SỐNG CHẬM CHÂU ÂU.
Trong một xã hội phát triển của TK 21 mà tìm một cuộc sống chậm , thật chậm thì chắc là khó nhỉ. Mình hy vọng sẽ tìm được và sẽ có các góc nhìn trong loạt bài ký sự CHÂU ÂU- NHỊP SỐNG CHẬM để phục vụ các phượt tử nhé

Ngày 24/4/2013
Nhớ ngày này 3 năm trước, một kỷ niệm không bao giờ quên của chuyến Phượt châu Âu.

Con gái sang Đức học thì bác còn " phải " sang đó nhiều. Thời gian chuẩn bị cho con hẳn là căng thẳng chả kém gì núi lửa phun.

Chao Bac Hanoi06, đọc các bài viêt của bác về châu âu thật ngưỡng mộ bác quá. Đầu tháng 6 này em và cụ nhà em sẽ làm một chuyến phượt châu âu, em rất mong bác tư vấn hộ em vài vấn đề ạh..:

1/ Tuyến đường đi như vầy bác thấy co hợp lý không :

từ SG em bay sang Oslo (vì đi thăm người thân nên phải đến đây trước ạh) - Paris ( bay ryanair) - Bruseil ( đi tàu) - Amsterdam (đi tàu) - Munich ( bay ) - Vienna ( tàu) - Venice ( đi tàu) - Oslo ( bay )

2/ Vì em vác theo 2 con nhỏ nên hành lý hơi lỉnh kỉnh vậy đi Ryanair có thuận tiện không ?

Mong bác tư vấn hộ em gấp gấp ạh .Cảm ơn bác nhiều...

Chao Bac Hanoi06, đọc các bài viêt của bác về châu âu thật ngưỡng mộ bác quá. Đầu tháng 6 này em và cụ nhà em sẽ làm một chuyến phượt châu âu, em rất mong bác tư vấn hộ em vài vấn đề ạh..:

1/ Tuyến đường đi như vầy bác thấy co hợp lý không :

từ SG em bay sang Oslo (vì đi thăm người thân nên phải đến đây trước ạh) - Paris ( bay ryanair) - Bruseil ( đi tàu) - Amsterdam (đi tàu) - Munich ( bay ) - Vienna ( tàu) - Venice ( đi tàu) - Oslo ( bay )

2/ Vì em vác theo 2 con nhỏ nên hành lý hơi lỉnh kỉnh vậy đi Ryanair có thuận tiện không ?

Mong bác tư vấn hộ em gấp gấp ạh .Cảm ơn bác nhiều...

Ở châu Âu thì bác sẽ thấy đi tàu tiện hơn đi máy bay nhiều. Lý do là các nhà ga đều ở trung tâm thành phố, đi lại tiện lợi và đỡ mất thời gian hơn đi máy bay. Hơn nữa, đi tàu cao tốc giữa các thành phố châu Âu thì vô cùng tuyệt vời, không chê được điểm nào. Do vậy giá vé đi tàu thường cao hơn mua vé máy bay giá rẻ. Bác định đi bao lâu mà đi nhiều nơi vậy?

Điệu này bác này nhớ con gái quá rồi đây ! vươn vai khởi động săn vé rẻ đi thôi, không biết năm nay Finland Air hoặc hãng mới nào có tung giá vé 14tr sang đến Franfurkt như năm ngoái không? Tôi cũng đang mong có giá vé như năm ngoái đây :)
Chúc mừng năm mới bác !

Nhìn cuộc sống sinh viên ở đây thật là tuyệt vời

Chúng tôi vào thăm khu siêu thị và mê mệt với hệ thống hàng hóa ở đây, đặc biệt là hàng điện tử. Tạm biệt thành phố Nurnberg

Em xin mạn phép đính chính 1 chút, đây là thành phố Erlangen bác ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,074
190,387
Latest member
ddthluyen
Back