What's new

30 ngày châu Âu ký sự

Sau nhiều ngày lang thang trên mạng, tham khảo ý kiến của các cao thủ phượt, tôi quyết định chu du trên một vài cung đường châu Âu vào cuối mùa xuân này.
Chương trình sơ bộ sẽ là: Đức - Hungaria - Thụy sỹ - Italia - Hilap - Pháp nếu có thể còn cả Séc nữa.
Chắc là tham quá và sợ không đủ sức để đi;), nhưng thôi , một lần cho bõ tiền vé máy bay.
( Xin giữ chỗ để chờ post ảnh hàng ngày theo chuyến đi nhé)

Last edited:
Ồ ! thật sự sorry bác ! tôi đang nhăm nhăm tìm thông tin về việc lên một cái đỉnh núi nào đó tại Alpen Thụy Sĩ mà giữa tháng 7 vẫn có tuyết. Tất nhiên là phải đi cớp trêu lên rồi, bác có thông tin gì về món oái oăm này không cho tôi biết với. Cũng đang tham khảo thêm bên vài topic khác và trong Seilebahn Schweiz bác ạ nhưng còn mông lung quá.

Ồ ! thật sự sorry bác ! tôi đang nhăm nhăm tìm thông tin về việc lên một cái đỉnh núi nào đó tại Alpen Thụy Sĩ mà giữa tháng 7 vẫn có tuyết. Tất nhiên là phải đi cớp trêu lên rồi, bác có thông tin gì về món oái oăm này không cho tôi biết với. Cũng đang tham khảo thêm bên vài topic khác và trong Seilebahn Schweiz bác ạ nhưng còn mông lung quá.
Cái này thì tôi không giúp gì bác được. Tôi cũng chỉ mới đi qua đỉnh day Alps bang tàu thôi bác ạ.

Bác có thể thăm đỉnh Matterhorn, cao hơn 4000m ở Zermatt nhé. Khu đấy có tuyết quanh năm
http://www.zermatt.ch/de/page.cfm/erlebnis/sommeraktivitaeten/sommerski

Cảm ơn Schweini, nhưng đỉnh núi này tốn xiền quá bởi nó nằm quá sâu trong dãy Alpine, từ Thụy Sĩ nơi tôi sẽ đến vào đến chân núi tốn phết, đi lại, khách sạn, rồi lên núi nữa xem sơ sơ cũng vài trăm Oi. Để đó và ước vậy.
Có lẽ cố gắng mà lên được Jungefraujoch là may lắm rồi. Schweini ôm cột cờ ở đó có kinh nghiệm gì cho biết thêm nhé. Danke bạn.

Cảm ơn Schweini, nhưng đỉnh núi này tốn xiền quá bởi nó nằm quá sâu trong dãy Alpine, từ Thụy Sĩ nơi tôi sẽ đến vào đến chân núi tốn phết, đi lại, khách sạn, rồi lên núi nữa xem sơ sơ cũng vài trăm Oi. Để đó và ước vậy.
Có lẽ cố gắng mà lên được Jungefraujoch là may lắm rồi. Schweini ôm cột cờ ở đó có kinh nghiệm gì cho biết thêm nhé. Danke bạn.
Bác HaHoi ở khu nào ở TS vậy. Kinh nghiệm của em là bác nên đi sớm, ko có TS sắp siết chặt việc đi lại với các nc EU rồi;)
Đùa bác tí thôi, chứ bác có câu hỏi gì thì nhắn em. Nếu khu bác ở gần Tirol-Áo thì có thể ghé qua khu Zillertal luôn. Núi non ở đó cũng đẹp lắm. Em sẽ post bài vè khu đó sau, bác có thể xem qua

Ảnh đẹp quá, bác chụp bằng máy ảnh gì vậy ạ?
Em cũng đang định đi cuối tháng 4 này mà không biết lúc đó thời tiết có được đẹp như chuyến của bác đi k nhỉ :)

Bác Hahoi thử đi đỉnh Zugspitze 2962m xem, cũng ko tốn tiền lắm đâu.

Nếu bác mua vé Bayern ticket (27eur = 2 ng) đã bao gồm vé trong ngày đi từ Muenchen đến Garmisch-paterkirchen, bao gồm luôn vé đi tàu bánh răng đến Grainau rồi.

Từ hồ Grainau lên sông băng và đỉnh Zugspitze thì có thể mua vé riêng đi bằng cáp treo hoặc tàu bánh răng đều được.

Ảnh đẹp quá, bác chụp bằng máy ảnh gì vậy ạ?
Em cũng đang định đi cuối tháng 4 này mà không biết lúc đó thời tiết có được đẹp như chuyến của bác đi k nhỉ :)
Nhiều khả năng sẽ đẹp bác ạ. Tôi cũng đi vào giữa tháng Tư này đây, kế hoạch sẽ sang Hà lan đúng mùa lễ hội hoa Keukenhof thì thôi rồi, tha hồ mà chụp ảnh.

Tối qua mình dành cả một buổi tối để đọc topic của bác hanoi06. Thật tuyệt vời một chuyến đi với những bức ảnh đẹp, lời bình dẫn dắt vô cùng hấp dẫn, cuốn hút người đọc. Rất cảm ơn bác chủ topic.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,734
190,167
Latest member
nga_ptt_14
Back