What's new

[Tổng hợp] Các hãng xe khách từ Hà Nội đi Tây Bắc - Đông Bắc

Mình là thành viên mới, thấy diễn đàn có nhiều thông tin thật hữu ích nên tham gia để học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm về sau :)

Mình ở TP.HCM, cuối tháng này sẽ đi Hà Giang. Đây là lần đầu tiên lên Tây Bắc nên chưa có kinh nghiệm gì. Định đi xe Bằng Phấn ( số điện thoại: 0915223171 ) từ Hà Nội-Hà Giang, có được không cả nhà, thấy mọi người cũng giới thiệu ở phía trên... Và cho mình hỏi, có xe chất lượng cao đi thẳng từ Hà Giang qua Sơn La (Mộc Châu) không, vì mình google mà không tìm thấy. Nếu có thì thời gian xe chạy thế nào ạ?

Cảm ơn cả nhà!

Theo mình biết thì chẳng có xe nào chạy Hà Giang - Sơn La đâu, chất lượng cao hay chất lượng thấp không có mà muốn đi như vậy thì phải đổi xe theo chặng thôi. HG sang SL là từ Đông Bắc sang Tây Bắc, có thể đi bằng nhiều options khác nhau, tùy theo bạn muốn đi qua những địa danh nào.

Các bác nhà mình làm ơn cho em hỏi. Em cần thông tin gấp về các chuyến xe chạy trong ngày, tên nhà xe, số điện thoại...etc để có thể di chuyển từ thành phố Hà Giang về các huyện Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc... Nói tóm lại là em muốn đi bụi Hà Giang bằng xe chợ ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Các bác nhà mình làm ơn cho em hỏi. Em cần thông tin gấp về các chuyến xe chạy trong ngày, tên nhà xe, số điện thoại...etc để có thể di chuyển từ thành phố Hà Giang về các huyện Yên Minh - Đồng Văn - Mèo Vạc... Nói tóm lại là em muốn đi bụi Hà Giang bằng xe chợ ạ. Cảm ơn các bác nhiều.
.
Các loại xe mà bạn cần tìm thì đầy trên bến xe HG, nếu bạn đi xe khách giường nằm từ HN lên HG lúc 4h sáng, thì các loại xe đó đỗ đầy cửa bến xe. Lưu ý là các xe đó chỉ chạy đi các huyện đến 8h sáng là hết xe, vì xe còn quay xuôi từ các huyện về lại HG. Chấp nhận phủi bụi 1 lần là có kinh nghiệm đi xe cỏ ngay. :))

Cho mình hỏi xe Hải Vân có chuyến chạy ban ngày không các anh - chị? Mình muốn lên Điện Biên - nhưng đi ban đêm thì không nhìn thấy gì cả?
Cám ơn!

hải vân chạy 2 đầu bến Giáp Bát và Mỹ Đình, tuy nhiên toàn xe chạy đêm, muốn đi xe sáng chỉ còn chuyến 4h30, nhưng là xe 29 chỗ, ko phải xe ghế nằm

E chưa đi Sapa bao jo, cuối tuần này định lên Sapa chơi (tối thứ 6 đi, tối CN về). Ko mua đc vé tàu,e đang đinh đi bằng oto khách. Các bác cho e hỏi nên đi xe của hãng nào, e muốn đi xe giường nằm và tầm 8h xuất phát từ Mỹ Đình, tiện thể e hỏi giá vé là bao nhiêu ah ?
Thanks mọi người

Các bác cho em hỏi là xe khách đi các tỉnh Tây Bắc có chạy lúc Tết hem nhỉ? Nếu có thì mùng mấy là có xe hở các Bác? :)

Các bác cho em hỏi là xe khách đi các tỉnh Tây Bắc có chạy lúc Tết hem nhỉ? Nếu có thì mùng mấy là có xe hở các Bác? :)
Rất hay hỏi...nhưng lại không chịu cám ơn :LL. Ai mà làm từ thiện mãi đc. Chịu khó bỏ ra 1 cái thẻ đt 50k hoặc tra google lấy số đt của các hãng xe khách Tây bắc mà lấy thông tin là chính xác , cái gì mà chỉ dân Phuot mới bít thì phải hỏi và mà đỡ phiền hà nhể =)).

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back