What's new

722 - Lết qua "Đại lộ Kinh hoàng"!

Chúng tôi vừa về đến Sài Gòn lúc 20h30 tối hôm qua kết thúc chuyến đi 3,5 ngày theo cung đường Sài Gòn - Bảo Lộc - Đà Lạt - (Dankia - Lán Tranh - Đưng K'Nớ - Đưng T'Ra - Đạ Long) - Buôn Ma Thuột - Đăk Nông - Đồng Xoài - Thủ Dầu Một - Sài Gòn.

Thông thường một cung đường hơn 800km đi trong 3 ngày thì cũng chẳng có nhiều chuyện để kể lể nhưng riêng chuyến đi này chúng tôi phải mất hơn 1 ngày mới vượt qua đoạn đường khoảng 50km in nghiêng gạch dưới bên trên :(

Và bé Dudi, thành viên nhí nhảnh nhất đoàn, đã đặt tên chuyến đi này là "722 - Lết qua đại lộ kinh hoàng!" :D

...
(đang viết tiếp)

XV định làm một chuyến đi trên Đường tỉnh 722 nhưng bắt đầu từ Thành Phố Đà Lạt và nhập vào QL 27 sau đó rẽ phải để đi lên BMT. Bên phía Đà Lạt thì đã có người chỉ rồi. Người đó chỉ là hỏi đường đến trạm kiểm lâm "Cổng Trời" thì người ta chi cho đi đúng hướng vào TL 722. Vào TL 722 rồi cứ thế tiến thẳng sẽ nhập vào QL 27. XV muốn hỏi bạn allias.noodles là TL 722 nhập vào QL 27 tại địa danh nào vậy? XV muốn biết để khi có lạc thì biết cách hỏi đường để tiếp tục đi cho đúng đấy mà. XV đọc những lời tường thuật của 3 bạn sử dụng 722 để đi Đà Lạt mà cũng thấy hơi "nhụt khí". Chỉ sợ chạy lạc đường thì lanh quanh trong khu rừng đấy thì chỉ đói đến chết.

Mình đi đường 722 từ Đà Lạt về BMT :)

Địa danh bạn hỏi thì mình cũng chả nhớ chính xác nhưng nếu bạn đi từ Đà Lạt thì cung đường sẽ là "Đà Lạt - Dankia (Suối vàng) - Lán Tranh - Đưng K'nớ - Đưng T'ra - Đạ Long - Đạ M'rông (Liêng Krăk) Krông Nô - Lăk - Buôn Ma Thuột".

Khi hết đoạn đường rừng bạn hỏi đường đi đến bến đò qua xã Krông Nô Huyện Lăk, tỉnh Đăk Lăk mọi người sẽ chỉ cho. Qua sông là địa phận Đăk Lăk rồi. Chạy một đoạn nữa sẽ gặp Quốc lộ 27, từ ngã 3 này về Lăk còn 40km nữa :)

Vào thời điểm này chắc đường vẫn chưa lầy lội lắm mà nếu có gặp lầy thì xe đạp còn nhanh hơn xe máy do vậy nếu bạn đi bằng xe đạp và khởi hành sớm từ Đà Lạt thì đến chiều là bạn có thể chén chả các thác lác ở Hồ Lăk rồi!

Chúc bạn có một chuyến đi thành công :)

XV chân thành cám ơn bạn. Dự định sẽ đi vòng Đông Nam Bộ vào tháng 11. XV hy vọng là lúc ấy TL 722 được khô ráo sau mùa mưa...không thì chịu thua. Thấy những tấm hình của "3 phượt" post lên đây thì XV đã ngán tới tủy. Đi "phượt" của các bạn thú thật. XV cũng đang có ý định đổi ý đi "phượt" như các bạn cho lẹ và khám phá được nhiều nơi. Khổ nổi, mình chỉ có thể chạy xe 50cc thôi. Phượt mà đi 50 cc thì đi xe đạp chắc ăn.

Đọc lại topic này mình thấy khâm phục các bạn quá :)) (beer)

Cũng là để kỷ niệm thôi nôi F111 (F là bắt chước các bạn Miền Bắc thường đặt tên nhóm theo các chuyến leo Fan còn 111 là 3 khúc cây chụm lại theo lời bé Dudi) đề nghị các thành viên sắp xếp thời gian, chuẩn bị xe cộ, sức khoẻ, tinh thần cho chuyến "Đại lộ 722 - Phần 2" nhá!

Kính báo :D

Không hiểu sao đi phượt lại cứ Dream với Future lại là nhất nhỉ, nhiều khi còn hơn cả kào kào

Vì nó phù hợp với kỹ năng và thể trạng của người Việt.

Vác cào cào vất hơn vác xe Dream :D
Chữa Future dễ hơn chữa cào cào ;)

Mình đi đường 722 từ Đà Lạt về BMT :)

Địa danh bạn hỏi thì mình cũng chả nhớ chính xác nhưng nếu bạn đi từ Đà Lạt thì cung đường sẽ là "Đà Lạt - Dankia (Suối vàng) - Lán Tranh - Đưng K'nớ - Đưng T'ra - Đạ Long - Đạ M'rông (Liêng Krăk) Krông Nô - Lăk - Buôn Ma Thuột".

Khi hết đoạn đường rừng bạn hỏi đường đi đến bến đò qua xã Krông Nô Huyện Lăk, tỉnh Đăk Lăk mọi người sẽ chỉ cho. Qua sông là địa phận Đăk Lăk rồi. Chạy một đoạn nữa sẽ gặp Quốc lộ 27, từ ngã 3 này về Lăk còn 40km nữa :)

Vào thời điểm này chắc đường vẫn chưa lầy lội lắm mà nếu có gặp lầy thì xe đạp còn nhanh hơn xe máy do vậy nếu bạn đi bằng xe đạp và khởi hành sớm từ Đà Lạt thì đến chiều là bạn có thể chén chả các thác lác ở Hồ Lăk rồi!

Chúc bạn có một chuyến đi thành công :)

Ngã ba từ 722 đụng vào QL 27 ( sau khi qua bến đò ) chổ đó hình như gọi là Ngã 3 nông trường Rơ Mai thì phải, nghe nói giờ đường cũng kha khá rồi, nhưng ko biết mùa mưa hay khoảng tháng 11 này có ổn ko? có bác nào biết rồi cho tí kinh nghiệm với.
Từ bến đò tới ngã 3 Q!L 27 khoảng 9Km6. từ ngã 3 đó về đến BMT khoảng 88km nửa. Có một kkhúc khá xấu đang làm đường nhưng vẫn đi được, cực tí thôi

Tại sao phải khóa topic lại nhỉ?
Vì nó vẫn rất giá trị cho những người đến sau. Và thật là khó chịu khi hỏi thăm thêm một chút thông tin, hay đơn giản là một câu cảm ơn vì đã chia sẻ mà không được!
Như thế này, biết đâu lại hay hơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,099
Latest member
long99999l
Back