What's new

A Pa Chải - kỷ niệm về 1 cung đường huyền thoại

Những lần bóng bàn sôi nổi, những cảm xúc khi chuẩn bị giầy đặt chân lên cực tây, những khoảng khắc đếm ngược chờ ngày đi A Pa Chải, những luyến tiếc ... dường như thôi thúc, lôi kéo đôi chân những thằng phượt xịt, không còn lí trí để ở nhà nữa rồi. Cuối cùng chốt hạ lại chuyến đi cựcTây lần này nhõn chỉ 3 chàng ngự lâm quân - 3 chàng chuẩn bị thất nghiệp và kiếm tìm 1 chân trời mới cho tương lai

6 giờ sáng ngày thứ 1 – thứ 7 23/5/2009, bắt đầu xuất phát hẹn nhau ở đầu cầu Hà Đông. Ngày đầu tiên đi hướng Hà Đông- Mai Châu – Mộc Châu – Sơn La với quãng đường 300km. Tối hôm đó nghỉ đêm ở nhà khách tỉnh ủy tỉnh Sơn La.

Toàn cảnh khúc cua chữ S gần tới Mộc Châu

Chưa lần nào đi đường gặp nhiều kiểu trời như thế này, đoạn này xế chiều gần tới Sơn La

Ngày thứ 2 – chủ nhât 24/5/2009, cung đường Sơn La – Điện Biên với chiều dài khoảng 200km. đến nơi khoảng 3h30 buổi chiều nghỉ ngơi nhẹ nhàng và đi thăm 1 số địa điểm tham quan nổi tiếng ở đây như đồi A1, hầm chỉ huy tướng Đờ Cát, lưu niệm với xe tăng. Ăn uống và chuẩn bị đồ đạc thiết bị cần thiết bắt đầu cho chuyến đi.

Trên đèo Pha Đin lịch sử

Bạn bu xử lý photoshop hơi quá tay thì phải, mà có cái giấy viết tay gửi chính ủy nhanh nhờ....

Bạn bu xử lý photoshop hơi quá tay thì phải, mà có cái giấy viết tay gửi chính ủy nhanh nhờ....

:) có vài ảnh cũng PS hơi quá 1 chút, trên màn hình mỗi loại lại nhìn ra 1 kiểu. Đợt này có cả giấy viết tay gửi chính ủy và cả giấy giới thiệu của Bộ ngoại giao cử 2 đồng chí báo viết và báo ảnh đi thực nghiệm nên được thuận lợi hơn (c)

Thác nước từ Mường Chà về Mường Lay
Con thác này bạn chụp đẹp thế :D, nhớ lúc qua đấy nhìn thấy nó định dừng lại chụp, mọi người bảo có thế này mà mày dừng lại chụp à =)), đi thôi.

Nhớ con đường từ Chà Cang đi vào Mường Nhé, đi ban đêm xe cứ bật lên rồi bật xuống, đường lởm chởm toàn đá, vừa đi vừa hun hút.

Và cũng con đường ý lúc về thấy vô lý đến tận cùng, đường trải nhựa cực đẹp, 2 bên đường toàn cỏ lau. Lúc nhìn xuống phái dưới Chà Cang ánh đèn long lanh, tưởng đi nhầm xuống Điện Biên rồi.

Xuống đến nơi mấy đứa bảo nhau kiểu này lúc đi Zuzi thấy mình gà lừa dẫn đi đường nào rùi :T, nhưng bác ý cam đoan là chỉ có một con đường ý, đúng là ngạc nhiên thật.

Nói chung là em thích ảnh của bạn Buratino :D Xem xong thèm đi muốn chết luôn nhá !

Bạn có ảnh nào đứng trên mỏm đá(từ dưới lên bên tay phải í) nhìn xuống thung lũng Bình Lư ko ? :D

Nói chung là cái j cũng thấy bạn 2s thèm, thế với lạ chứ.

Xem ảnh và đọc bài thấy nhớ APC quá, thế mà đã 2năm trôi qua, nhanh thật.

bạn xế thân iu của tớ hóa ra đã kịp làm topic hoành tráng dư lày trước khi đi Xiên Vịt rồi đấy à , hum nay tớ mới biết . Mong xế đi Xiên Vịt chân cứng đá mềm , liệu mà về trước SN ôm đấy ná , he he .
À mà ảnh đẹp quá cơ ^^ !

Last edited:
Cái clip hay quá, không thì làm sao mô tả được cái mốc 3 mặt này. PS hơi quá nhưng nìn vẫn còn đẹp bạn à, ngoại trừ thác thì bạn để time lâu quá trông cứ như vẽ :)

Bon chen thông báo hộ bác chủ topic là bác ấy đang đi Xuyên Việt nên ko có thời gian vào đây update để trả lời các bạn được :) Chắc khi nào về bạn ấy lại có đến 30G ảnh để tường thuât tiếp cho cả nhà ạ :)

@all: rất cảm ơn các bạn đã xem và ủng hộ mình. Cuối năm nay cũng là thời gian tốt để chinh phục cực Tây đó. Theo mình biết trên forum cũng có vài nhóm định đi rồi, bạn nào muốn đi thì tìm hiểu và sắp xếp thời gian tham gia nhé. Chắc chắn đó sẽ là những cảm nhận rất tuyệt vời khi đặt chân đến được cột mốc số 0 đấy ;)

1 vài cảnh trên đường chúng tôi qua

Suối Nậm Ma con suối đầu tiên và cũng rất dài và sâu

Bác ơi con suối này đâu có sâu đâu nhỉ? Theo em đc biết thì bác dugia cưỡi Rim chiến chở thêm một chị nữa fi ầm ầm qua cơ. Vào đến bản Apachai có con suối Voi mới gọi là dài sâu và nhiều đá hộc cơ ạ :shrug:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back