What's new

A Pa Chải - kỷ niệm về 1 cung đường huyền thoại

Những lần bóng bàn sôi nổi, những cảm xúc khi chuẩn bị giầy đặt chân lên cực tây, những khoảng khắc đếm ngược chờ ngày đi A Pa Chải, những luyến tiếc ... dường như thôi thúc, lôi kéo đôi chân những thằng phượt xịt, không còn lí trí để ở nhà nữa rồi. Cuối cùng chốt hạ lại chuyến đi cựcTây lần này nhõn chỉ 3 chàng ngự lâm quân - 3 chàng chuẩn bị thất nghiệp và kiếm tìm 1 chân trời mới cho tương lai

6 giờ sáng ngày thứ 1 – thứ 7 23/5/2009, bắt đầu xuất phát hẹn nhau ở đầu cầu Hà Đông. Ngày đầu tiên đi hướng Hà Đông- Mai Châu – Mộc Châu – Sơn La với quãng đường 300km. Tối hôm đó nghỉ đêm ở nhà khách tỉnh ủy tỉnh Sơn La.

Toàn cảnh khúc cua chữ S gần tới Mộc Châu

Chưa lần nào đi đường gặp nhiều kiểu trời như thế này, đoạn này xế chiều gần tới Sơn La

Ngày thứ 2 – chủ nhât 24/5/2009, cung đường Sơn La – Điện Biên với chiều dài khoảng 200km. đến nơi khoảng 3h30 buổi chiều nghỉ ngơi nhẹ nhàng và đi thăm 1 số địa điểm tham quan nổi tiếng ở đây như đồi A1, hầm chỉ huy tướng Đờ Cát, lưu niệm với xe tăng. Ăn uống và chuẩn bị đồ đạc thiết bị cần thiết bắt đầu cho chuyến đi.

Trên đèo Pha Đin lịch sử

Cho e hỏi đi thì sử dụng bản đồ giấy hay ntn ạ ? có hay phải mò đường hay không ạ ? E đang định đầu tháng sau đi !

Nhìn lại thèm đi quá :x
APACHAI ngoài cảnh đẹp, đó còn là cung đường để chinh phục bản thân rất tuyệt :x
Cảm giác khi lên đc cột mốc thật sự là thỏa mãn, thik thú :x

Cả nhà ai mới đi A Pa Chải cho tớ hỏi giờ đường đi như nào? đi ô tô được chưa và theo cung đường nào, hị hị! tớ phải cố nốt cái cực tây này không thì áy náy lắm. Thanks!

Cả nhà ai mới đi A Pa Chải cho tớ hỏi giờ đường đi như nào? đi ô tô được chưa và theo cung đường nào, hị hị! tớ phải cố nốt cái cực tây này không thì áy náy lắm. Thanks!

Bọn mình vừa đi Apchai hồi giữa tháng 9.
Đoạn Sipaphin - Mường Nhé tầm 80 km là đang làm đường, trời khô thì bụi kinh khủng, mưa thì trơn trượt. Nhưng giờ chắc cũng hoàn thành nhiều đoạn rồi.
Đồn Apachai giờ đã khang trang, có khu nhà cho dân phượt (nhà cấp 4 + nhà sàn. Nhà sàn đẹp lắm nhưng thời điểm bọn mình lên chưa có phòng vệ sinh nên bọn mình vẫn ở nhà cấp 4). Mỗi phòng 4 giường đơn có chăn màn gối đầy đủ.
Chi phí 250k /người bao gồm ăn tối, ở + ăn sáng.
Phí dẫn đường 400k/đoàn. Đoàn đông thì có 2 chú dẫn, đoàn ít thì 1 chú (nói là chú nhưng toàn là các bạn binh nhất binh nhì 9x thôi). Có thể típ cho các chú dẫn đường tùy tâm.
Bạn có thể gọi anh Quế chuyên phụ trách tiếp đón các đoàn để báo trước (098 254 6316)
P/S: đi ô tô thì chắc cũng được thôi vì toàn đường to, đoạn Mường Nhé - đồn Apachai đường cũng to rồi. Nhưng thiển ý của mình là xe máy thì mới cảm nhận được đường sá, không khí, con người xung quanh ^^

mình cũng sắp đi apachai rồi. 2 ngày nữa nên được
đọc topic của bác xong. háo hức quá. đếm ngược từng ngày

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back