What's new

[Chia sẻ] Ấn tượng UK

Tớ đến UK vào hồi Giáng Sinh và năm mới vừa qua (2011-2012) và đất nước này để lại nhiều ấn tượng với tớ. Vì bạn Zoro đã có một bài khá chi tiết về những chuyện nhặt nhạnh ở UK nên bài này chủ yểu về những ấn tượng riêng của tớ thôi.

Hai năm trước mùa đông UK khá lạnh, có tuyết rơi. Nhưng năm nay có vẻ như ấm hơn rất nhiều. Trong 14 ngày tớ ở Uk thì có đến 4 ngày nắng. Như vậy là may mắn lắm rồi, nhiều Londoners nói rằng tớ quá may măn. Nhiều người chưa đi UK sẽ hỏi th ở đấy có sương mù không? Và tớ thề là tớ phải trả lời đến 5 lần rằng London bây giờ không như 50 năm trước đây đâu, hồi mà nhiều nhà máy công nghiệp xả khói cộng với sương tạo ra foggy. Có lẽ một phần là do sách giáo khoa dạy tiếng Anh của mình không update nên mới xảy ra tình trạng như vậy. Tớ nhớ hồi tớ học lớp 3 tức là khoảng 20 năm trước đây, sách giáo khoa vẫn in rằng London mùa đông đầy sương khói, tức là chậm khoảng 30 năm so với thực tế :D.

May mắn với những ngày nắng nên tớ phải lên luôn London Eyes để ngắm toàn thành phố. Share với mọi người hình ảnh London khi có nắng

http://www.flickr.com/photos/29860395@N02/6555518973/

Last edited by a moderator:
Hị hị, nhìn mấy ảnh này nhớ UK quá. Bạn có đi York và Liv ko? Tớ thầy 2 tp đó đáng iu dã man í. Còn cả Edinburgh nữa. Hic hic!

Thanks bạn vì những bức anh. Tớ không ở London, mới chỉ có cơ hội đi chơi London vài ngày, nhưng có 2 năm ở Edinburgh. ôi, nhưng vẫn cảm nhận được không khí UK qua những bức ảnh. nhớ quá, biết bao giờ mới được quay lại nơi đó.

ngành hỏa xa của anh/mỹ lâu đời nên không hiện đại bằng Sing. Ấy vậy mà mình lại thích hơn train ở Sing. Vì mỗi khi dừng trạm, tiếng leng keng khuya sớm đi về làm mình có nhiều cảm xúc. Ôi, ta nhớ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back